"Con nhà nghèo" thích Audio HiFi: Tai nghe Samsung Galaxy S10 + FiiO BTR3k

joshungcom
23/3/2022 15:40Phản hồi: 199
"Con nhà nghèo" thích Audio HiFi: Tai nghe Samsung Galaxy S10 + FiiO BTR3k
Mình là người khá thích audio nhưng cũng không muốn phí phạm quá nhiều tiền để chơi những bộ DAC/AMP. Trước dịch (chắc cả 2 năm trước) mình có tham gia vài buổi nghe nhìn thấy rằng thú chơi này khá tốn tiền bạc, và trong đầu mình chỉ nghĩ rằng “đi ké” cho vui.

Nhưng có lẽ cuộc đời đưa đẩy và khi đã nghe được vài lần những tai nghe xịn, nên quyết định mua thêm em BTR3 để kết hợp với chiếc tai nghe “giá siêu rẻ” mà mình “mượn được” từ thằng bạn thân.

Mình có thói quen nghe nhạc khi làm việc hoặc khi học hành, mình cũng mua vài tai nghe bluetooth như LG Tone Free FN4, được tinhte tặng con Airpord Pro. Nhưng có lẽ Combo “con nhà nghèo” AKG + FiiO BTR3k vẫn là chân ái.

Tại sao mình chọn tai nghe có dây ?

Một lý do rất đơn giản vì nó rẻ tiền, có khi không phải mua như tai nghe AKG đi kèm Samsung Galaxy S10. Lý do thứ hai có lẽ là chất âm, chất âm tai nghe có dây qua cảm nhận cá nhân của mình vẫn có gì đó nhỉnh hơn một chút so với tai nghe không dây.

Mình đang dùng song song con tai nghe AKG và Airpod Pro với chiếc Macbook, mình phải công nhận một điều rằng Airpod Pro rất rất tiện cho việc nghe nhạc, chỉ cần mở nắp, nhét vào tai nghe. Kết nối vô cùng đơn giản và tiện lợi tuy vậy nó khá dễ bẩn và trầy. Còn tai nghe AKG, chất âm nhỉnh hơn một chút tuy vậy dây rợ lằng nhằng và không được tiện lắm.

Chất âm:

Nếu bạn đang có một tai nghe có dây chừng 500k - 1 triệu thì mình khuyên vẫn sử dụng tai nghe đó nhé, chất âm em này cũng ở mức khá, chi tiết tốt, bass vừa đủ.

NHƯNG khi kết hợp với em BTR3K thì wow, tất cả lên “một tầm cao mới”. Giống như biến em “lọ lem” này thành công chúa. Tất cả âm đều chi tiết, sắc nét hơn, Bass thì đập khỏi chê, vô cùng chắc, đầm, nói chung nghe thể loại nào cũng okie hết. Nếu phải so sánh với vài con tai nghe mình đã từng nghe như AirPods Pro, SONY WF-1000XM3 , hay SENNHEISER MOMENTUM TRUE WIRELESS mình vẫn có cảm giác Combo này có chất âm dày, sâu hơn, mọi thứ trở nên rõ ràng, âm thanh ra “ngọt” như người con gái miền Nam. Còn nếu so sánh với "Boom" Airb Pro thì mình nghĩ vẫn thua, ý mình là "Boom" Airb Pro thua một trời một vực nhé.

Trải nghiệm hằng ngày:

Nếu trước đây tai nghe có dây là rào cản với mình thì có lẽ giờ đã không còn là rào cản nữa rồi, vì giờ khi mình sử dụng Combo này mình thấy rất thoải mái, gắn vào áo, kết nối qua bluetooth nghe nhạc, họp hành, làm việc, khá tiện dụng nhé các bác.

Ngoại hình “Hai em”.

Về em AKG thì dây được bọc dù tới mic ( A+ điểm này ), còn từ mic lên tai nghe thì chỉ bọc cao su bình thường. Kèm trong hộp là 2 tips tai lớn và nhỏ hơn nữa.

Về em BTR3K thì kết hợp Aluminium và kính nên nhìn rất sang trọng và đẹp. Đèn thông báo bằng RGB cho biết về pin, loại nguồn phát … Ngoài ra còn được tặng thêm vài phụ kiện nho nhỏ như ốp kẹp áo, dây sạc … Mình đánh giá em này A++ về ngoại hình và hoàn thiện nhé.

Thêm thông tin về Fiio BTR3K và bộ chuyển đổi Digital Analog Converter.

Quảng cáo

Fiio BTR3 được gọi là Bluetooth DAC/AMP, vậy DAC là gì ? DAC là Digital Analog Converter - bộ chuyển đổi nhạc số sang analog.
Analog là gì ?. Để giải thích một các đơn giản thì giọng hát, hay tiếng nói vốn dĩ là analog. Analog là tín hiệu liên tục, và là một đường “không bị gián đoạn hay mất mát”.
Digital là gì ?. Để lưu trữ được một bài nhạc hay một giọng nói trên máy tính thì các tín hiệu là Analog thì cần chuyển sang tín hiệu số. Và khi đó bài nhạc sẽ trải qua quá trình “lấy mẫu” . Và khi “lấy mẫu” sẽ khiến một ít tín hiệu bị mất
Như vậy hiểu nôm na là tín hiệu Analog tốt hơn tín hiệu Digital !.

Vậy bộ BTR3 hay các bộ DAC/AMP làm được gì ?. Đó là tái tạo lại tín hiệu của âm thanh, để chuyển từ tín hiệu Digital sang Analog. Khiến cho bài hát khi đi qua bộ chuyển đổi DAC trở nên tốt hơn, chi tiết hơn.

Về BTR3K mình có lấy thêm trên trang chủ của FIIO một vài thông tin hữu ích như.:

1. Em BTR3K này có tới hai con chip chuyển đổi DAC là AK4377A. Thế hệ BTR3 cũ chỉ có một em nhé.

Quảng cáo

2. Tích hợp mic có thể sử dụng với Siri, Google Assistant, HiAssistant, Bixby.
3. Hai đầu ra âm thanh: 2.5mm, 3.5mm.
4. Có thể sử dụng như USB DAC.
5. Thời gian sử dụng tới 11h và sạc đầy chỉ 1.5h
6. Hỗ trợ bluetooth 5.0.

Kết luận:

Nếu bạn có số tiền khoảng 2 triệu để mua tai nghe thì mình khuyên chân thành và năn nỉ nên mua một con BTR3K và một chiếc tai nghe “miễn phí” giống mình. Việc nghe nhạc của các bạn sẽ lên một tầm cao mới. Loại bỏ tính rườm rà của một tai nghe có dây và chất lượng thì tăng lên gấp bội. Nếu có thêm ngân sách và khó tính, bạn có thể mua BTR5 hoặc con DAC/AMP giống chủ tịch @cuhiep.

Vậy nên: Một tai nghe có dây + Bluetooth DAC/AMP sẽ cực kỳ hoàn hảo.

Thêm một điều lưu ý nhỏ là khi chơi âm thanh thì các bạn giống như một con nghiện, càng chơi đồ tốt thì tới sau sẽ không thể quay lại đồ dở được.

Cho mình 5* để lấy động lực viết nữa và Chúc các bác sớm nghiện 😁

Sửa bài lần 1:

Sau khi tiếp thu ý kiến anh em cho rằng khi mua thêm BTR3K chỉ là "tăng âm lượng và giả dược" mình vẫn khẳng định BTR3K khiến cho tai nghe hay hơn nhiều, mình cũng đã thử thêm vài chiếc tai nghe cùng bài nhạc cùng nguồn phát như Sony WH-1000XM3 (cắm dây), JBL Live 100, một vài con tai nghe tàu thì mình vẫn khẳng định một điều - BTR3K DAC/AMP khiến cho nhạc ra hay hơn, chất hơn. Đương nhiên việc nhạc hay hơn hay không cũng như một món ăn, người khen, người che. Còn đối với mình BTR3K + “con tai nghe free của thằng bạn” vẫn chất :D.

Rất mong thêm sự đóng góp ý kiến của anh, để mình chọn được bộ nghe hay mà giá vừa phải.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Biết là bác không phải dân chơi audio, cơ mà mình cũng xin phép đính chính lại một số thứ, kẻo người khác đọc lại hiểu sai 😁

Đầu tiên là về con AKG đi kèm máy Samsung. Thực ra nó nghe không tệ, nhưng chỉ ở mức "không tệ" khi xét đến việc nó được tặng kèm hoặc bán ngoài với giá rẻ như cho thôi. Airpod Pro thì là một chiếc TWS có chất âm khá, cân bằng và tự nhiên, chi tiết tương đối, chắc chắn là cao hơn AKG nhiều nhiều bậc. Có thể ở đây là do tai bác ưa chất âm v-shaped của AKG hơn kiểu cân bằng như Airpod.

Chuyện tai nghe có dây hay hơn không dây thì đúng, nếu xét ở tầm trung-cao cấp. Còn ở tầm trung bình dưới, thì hiện tại đã có nhiều tai nghe TWS đầu tư cho chất lượng âm thanh khá như Airpod, Galaxy buds, Sony WF,...

Thứ hai, digital và analog đơn giản là 2 dạng tín hiệu, chẳng có cái nào tốt hơn ở đây cả. Máy tính chỉ có thể đọc được digital, nhưng muốn phát ra loa lại phải chuyển thành analog, chuyện đơn giản thế thôi. Dĩ nhiên khi họ thu âm, chuyển từ analog sang digital thì sẽ có sự mất mát, đấy là chuyện phải chấp nhận (mặc dù mất mát ấy có đủ lớn để con người nghe ra được không lại là chuyện khác).

Cuối cùng, DAC AMP thực ra không có ảnh hưởng quá nhiều đến chất lượng âm thanh. Loa hoặc headphone mới là thứ trực tiếp thể hiện âm thanh, còn DAC thì vai trò của nó là cung cấp tín hiệu, và AMP thì khuếch đại nó lên. Thường dân chơi tai nghe họ chú trọng nâng tai trước tiên, rồi sau đó cảm thấy tín hiệu nguồn chưa sạch, hay nguồn phát chưa đủ mạnh thì họ mới nâng tiếp đến DAC, AMP, dây dẫn,... Bác có biết là vô số người cắm những chiếc tai đắt tiền vào cái sợi cáp lightning-3.5 tặng kèm iphone mà vẫn thỏa mãn không? (cái sợi cáp đó chính là 1 cái DAC/AMP mini Apple tặng kèm từ khi iphone bỏ cổng 3.5)

Cho dù có một bộ nguồn tốt đến thế nào đi nữa, thì chắc chắn chiếc tai nghe đi kèm điện thoại giá dưới 10$ như AKG không thể nào thể hiện ra được "chất" của cái nguồn. Việc bác cảm thấy âm thanh chi tiết hơn, sắc nét, bass khỏe hơn,... có thể chỉ là do âm lượng tăng lên (hoặc là hiệu ứng giả dược). Do đó, bước đầu tiên để nâng cấp trải nghiệm nghe của bản thân luôn luôn là sắm cho mình một chiếc tai nghe tốt, không phải DAC/AMP.
@GandalfTheBlue Trường hợp bạn @wenquen mình cũng gặp qua rồi, con laptop dell precision 5540 hơn 30tr của mình thế mà khi gắn con sony MDR-1AM2 thì đúng xịt, kéo vol lên 100% mà đánh vẫn không nổi. Sau đó mình lấy con ip12 + DAC TC35i thì nghe bao phê luôn. Do đó có thể kết luận là nguồn ra laptop mình nó yếu + cùi vãi
@__TheLorD__ Còn chưa nghe tên bao giờ thì sao nhận xét được. Cơ mà mình nghĩ bạn nên lưu ý là rất nhiều tai nghe gaming không tốt cho gaming: âm trường hẹp, bass lùng bùng, imaging (sắp xếp vị trí âm thanh) kém => không nghe được chính xác tiếng bước chân trong các game FPS.

TWS tầm giá này thì cũng không mong đợi gì về âm thanh được, nên cứ chọn đại cái nào tốt về những mặt khác thôi (như kết nối, pin,...)
@wenquan Mấy con chip DAC (thường là của realtek ) build sẵn trên laptop/pc phổ thông cùi chết mịa luôn, ai nói không phân biệt được với khi dùng DAC rời thì tức là tai trâu cmnr 😆
@18K Cái đó nó hỗ trợ lên đến 48hkz
patrick835
TÍCH CỰC
2 năm
Đính chính phát nữa là mai thuý gì cũng có thể cai được. Mai thuý âm thanh trước mình cũng chơi đủ thể loại và chỉ có thể nghe trực tiếp từ CD nó mới đã tai; sau đó vì lỉnh kỉnh quá và vì công việc mình bỏ chục năm nay, giờ nghe tai bluetooth qua apple music với con B&O H9i thấy cũng...được. Không đòi hỏi nhiều, chủ yếu là cứ có nhạc là yêu đời rồi. Tiếc mỗi đống IEM và headphones có dây mua từ đời tám hoánh sau bao lần dọn nhà đã lạc mất sạch 😔

Tự dưng thấy bài về tai nghe lại máu con Westone W80-V3 đang sale $500 bác nào ngăn em đi em cảm ơn 😁
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@patrick835 lỡ nghiện rồi thì nên chơi cho hết nấc đi bác ơi :v
Nem NT
ĐẠI BÀNG
2 năm
@patrick835 Chịu, k cản đc =)))
@patrick835 Mất bao công, bao tiền để nghiện ai lại cai
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
Cho mình hỏi có AMP/DAC bluetooth nào hỗ trợ codec LDAC ngon ko nhỉ, mình dùng sony wh-1000xm3 chung với iphone chỉ nghe đc AAC :v
dra.long10
TÍCH CỰC
2 năm
@lazyboy76 Ai chẳng biết, vậy nên mới cần DAC
@dra.long10 Nếu bạn vẫn định nghe bằng iphone thì có DAC bluetooth giời thì vẫn là AAC thôi.
@dra.long10 Mình ra tiệm test rồi. Kể cả có bị lãng tai thì con BTR3K nghe hay hơn 1 cách thuyết phục so với con ES100 khi phát nhạc cùng 1 nguồn và nghe cũng 1 dây tai nghe.
Cái gì nghiện cũng ko tốt ! Vậy tốt nhất là ko nên thử, thử 1 lần nghiện rồi mệt lắm
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@S.on.N.guyen "nhà mình còn gì đâu"
Câu "Tín hiệu analog tốt hơn digital" nghe khó chịu quá ta.
Hoàn toàn đồng ý với bác Gandalf phía trên, nhiều khi những chi tiết bạn nghe được trong bài nhạc của mình chỉ là do âm lượng thôi.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@WorstRogueEver kkk đồng ý với bác, em cũng đang tìm để lựa xem con nào ổn đây, chứ con akg cũng lâu rồi
@joshungcom Đúng rồi vấn đề là dac tốt hay không( đó là chưa nói về chất lượng bản digital), chứ cơ bản đều từ digital mà ra cả, thấy bạn so sánh digital với analog là thấy sai rồi
nhd1986
TÍCH CỰC
2 năm
@joshungcom Thực ra thì AKG do Samsung tặng kèm cùi đến nỗi chỉ cần chuyển sang tai nghe do LG tặng kèm đã được coi là nâng cấp rồi.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nhd1986 e thấy tainghe AKG của samsung khá ổn nha bác, nhớ là loại bóc hộp bác nè. Em có nghe tai nghe con s21, thực sự con này khá khác biệt. nhưng tiếc là type c
trên em AKG S10 S22 nhiều mỗi tội ko có sức mà nghe
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@응웬반캉 Nguyễn Khang Mở bán bác ơi.
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác viết bài bỏ cái kiểu viết hoa chữ NHƯNG hay tô đậm những thứ bạn muốn nó đổi bật giữa bài viết được không, em bị dị ứng cách viết của anh Quảng BKAV giờ lại gặp bác ở đây, mong bác thông cảm.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dccuong Lần tới viết bài em lưu ý. Thực sự em cũng ghét a Quảng
tphg
TÍCH CỰC
2 năm
Cảm ơn bác về bài chia sẻ. Mình cũng từng trải nghiệm nhiều tai nghe từ có dây đến kg dây cho ĐT lẫn máy nghe nhạc MP3 của mình, và cũng đang sở hữu BTR3K như của bác. Cuối cùng thì mình dừng lại ở tai nghe Earpod 3.5 và jack chuyển DDHifi, vì các lý do sau:
1) Tai nghe Earpod đồng đều các dải dù bass kg nhiều như những tai nghe khác nhưng điều này mình đã tự khắc phục bằng cách tăng equalizer của tần số 30Hz lên (chỉ tăng 30Hz thôi chứ nếu chỉnh V-shape thì âm thanh sẽ kg còn trung thực nữa). Các tai nghe Sony bass nhiều quá nghe lùng bùng, nghe lâu mệt tai lắm. Âm thanh tai Earpod này rất tách bạch, kg dính lại như các tai nghe khác mình từng thử qua. Mình chưa từng thử qua tai Airpod nhưng nghe nhiều người nói chất âm cũng tương tự như Earpod, kg biết có đúng kg.
2) Mình đã vứt xó cái Bluetooth BTR3K vì nghe trực tiếp qua jack chuyển âm thanh DDHifi đã hơn cắm qua BTR3K thấy rõ. Cho nên mình kg tin cái BTR3K nâng cao chất lượng âm thanh như bác chia sẻ.
3) Cái tai Earpod 3.5 mình cắm trực tiếp vào máy nghe nhạc Shanling nghe cũng rất đã và mình đang xài nó để nghe hàng ngày trước khi ngủ.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tphg Hay quá bác. Em cũng sẽ thử coi DDHifi coi sao. Còn Earpod em cũng phải công nhận là một sản phẩm tốt
HP.Nam
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngày trước mình cũng xài Btr3k đánh với Senn ie80s BT thay dây balanced 2.5mm. Thổi bay cả Senn Momentum TW2. Mỗi tội tốn nhiều thời gian burn in cho ie80s BT.
Giờ chuyển lên Ifi Go Blu thì còn phiêu xa hơn nữa. Công nhận có 1 chiếc DAC nhỏ nhỏ rất hay lại còn tiện. Nhưng mà bảo em AKG free đấy ăn đc Senn momentum TW2 thì hơi khó bác ạ.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HP.Nam Ifi go blu ngon hơn btr3k hả bác. Để em coi lên con này luôn
HP.Nam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@joshungcom Mình có cả 2 con, về chức năng thì không khác nhau mấy nhưng công suất con ifi mạnh hơn rất nhiều, gánh được các tai nghe trở kháng cao, cắm đc cả vào con loa Marshall của mình. Và nó có cổng balanced 4.4mm. Chất âm thì có cái tăng chi tiết bass khá hay như mod AudioPsycho có review đó. Đẹp hơn, ngầu hơn và giá cũng chát hơn. Cơ mà để cắm với con AKG Samsung thì cũng quá phí.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HP.Nam Haha. Mua con này thì lên con tai nghe khác. Mà nghiện loại này chán quá. Dùng tốt rồi k dùng loại dở đc
HP.Nam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@joshungcom Con Btr3k thật ra cũng đủ xài. Cái chính vẫn là tai nghe thôi, bác nên đi nghe thử để cảm nhận cái nào hợp tai mình nhất. Đôi khi con tai nghe 7 driver chưa chắc đã hợp tai bằng con 1 driver. Do sợ điếc nên mình đã chuyển qua nghe loa dần. Hehe
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@HP.Nam chắc hôm nào sang 3kshop hoặc tiệm tai nghe nào để nghe mới được
Kelamtro
TÍCH CỰC
2 năm
trc mình cũng có 1 con btr3k mà dùng đc mấy thág thì nó k lên nguồn sạc k vào, mà chả biết ở đâu sửa 🌝
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kelamtro ơ, con này bảo hành cả năm mà bác
Kelamtro
TÍCH CỰC
2 năm
@joshungcom mình mua ở nc ngoài bác ạ -.-
xm8sight
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác nên đầu tư tai nghe trước khi mua DAC 😁 em cũng nhà nghèo nên đang xài combo Sony A105 và XBA-N3AP
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@xm8sight bác nghèo quá :v làm combo cả chục củ mà nghèo. U là trời
xm8sight
ĐẠI BÀNG
2 năm
@joshungcom combo này ở mức trung bình thôi bác. 😔
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trước cũng giống bác này, xài con này xong thấy nó hay quá chừng (so với tầm giá và tầm lỗ tai lúc đó). Xong được xài mấy combo khác, thì chỉ với tai nghe bluetooth cũng ăn đứt con này 😆
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@i9kdigital Hiện tại bác nghe con nào bác, share cho em tìm hiểu thêm với
Mình đang dùng Fiio BTR 5 (2021) và Fiio EM5, burn in được hơn tháng rồi. Nghe phải nói là thổi bay mọi loại tai nghe không dây mình từng nghe kể cả mấy con x3 x4 giá 😆
Cười vô mặt
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@iceteazz đấy, như bác này cùng dùng này. Có trải nghiệm với quan trọng
@iceteazz Chất vậy hả bạn
@asterix0108 _ Cá nhân mình thì cảm được vậy, có thể mỗi người mỗi khác bạn ạ. Nhưng mà con BTR 5 kia nó có cả mic, bluetooth các kiểu, nên theo mình là thay thế được tai wireless ở 1 khía cạnh nhất định nên chỉ riêng về mức độ tiện lợi thì thua 1 tí thôi (vì vẫn còn dây tai nghe nối vào chứ không phải chỉ có 2 cái tai nghe nhỏ gọn như tai true wireless bình thường) Đổi lại có chất âm chắc chắn là hay hơn 69 lần so với đầu tư tai true wireless. À, bị 1 cái là không có chống ồn chủ động (ANC) nhưng đối với mình nó không cần thiết, tuy nhiên có thể lại cần với người khác nên cần cân nhắc 😆
Cười vô mặt
@iceteazz Chúc mừng bạn nhé
konkot
TÍCH CỰC
2 năm
trước có mua tai nghe akg 90k trên shopee quảng cáo là tai bóc máy s10 mà về nghe như đấm vào tai
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@konkot bác vào ô mất lượt rồi :v con tai nghe xịn bác thử coi có thằng bạn thân giống em thì sang lấy
treble
TÍCH CỰC
2 năm
@konkot Nghe như loa phát thanh pk bác 🤣
konkot
TÍCH CỰC
2 năm
@treble chính xác luôn bác
@.BlackBerry. Lả Mall
konkot
TÍCH CỰC
2 năm
Các bác cho hỏi là muốn tìm 1 bộ DAC giá rẻ nghe nịnh tai và hỗ trợ bluetooth để làm sound card cho máy tính thì nên mua loại nào
@konkot DAC là thiết bị chuyển đổi tín hiệu số (digital) thành tín hiệu điện (analog). Mọi tai nghe bluetooth đều tích hợp 1 DAC và các thể loại DAC khác sẽ bị bỏ qua.
Câu trả lời là chả thay đổi gì so với dùng thẳng tai nghe bluetooth.
konkot
TÍCH CỰC
2 năm
@lazyboy76 sao e nghe airpods trên laptop và điện thoại lại thấy khác hoàn toàn
@konkot Tùy thuộc vào codec nữa, laptop windows hỗ trợ SBC và aptX, tai nghe của bạn lại hỗ trợ SBC, AAC nên khi nghe laptop sẽ dùng SBC, thua AAC trên điện thoại là phải (khác biệt cũng tầm nhạc 128 với 256 ấy). Từ windows 11 thì windows có thêm AAC (tạm giả định bạn dùng windows; nếu dùng linux thì chiến hết SBC, AAC, aptX, Ldac; Mac thì khả năng có SBC với AAC thôi).
Chưa kể là phiên bản bluetooth nữa, bluetooth 5.0 trở đi sẽ ít bị nhiễu tín hiệu hơn các phiên bản trước. Laptop thường thua ở cả 2.
konkot
TÍCH CỰC
2 năm
@lazyboy76 thanks bác
kimquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chủ topic chuẩn cả về phương án tối ưu âm thanh và kinh tế
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kimquan cảm ơn bác, mát lòng mát dạ với câu khen của bác
Nam Pam
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đổi không nà
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Pam xịn quá bác ơi, cho em thông tin con tai nghe với
Nam Pam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@joshungcom FH7 bác ôi
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Pam Thôi. K chơi với bác. Mỗi cái tay nghe bằng 6 lần bộ của em
Nam Pam
ĐẠI BÀNG
2 năm
@joshungcom Bác nên đổi lên con fh3, nghe khác bọt liền.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Pam kkk. em cũng đang tìm con nào phù hợp đây bác. Giờ thông minh hơn xưa,là phải đi nghe rồi mới chốt
thichnhanqua
ĐẠI BÀNG
2 năm
combo huyền thoại đây 😁 hôm trước coi cũng có anh nào đó nói về combo này
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thichnhanqua 😆. Có mỗi em dùng combo này á bác
theghost84
ĐẠI BÀNG
2 năm
@joshungcom ProK nói về bộ này lâu lắm rồi, mình cũng xài tai nghe này với es100 (cũng tương đương với con fiio) 3 năm rồi. Đánh giá của bạn hơi quá khi so sánh như vậy nhưng quả thật con tai nghe này đánh qua dac khác biệt hẳn, mấy tai rẻ tiền ít chênh lệch vậy.
joshungcom
ĐẠI BÀNG
2 năm
@theghost84 vâng, nhưng có vẻ combo này khá hợp với nhau bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019