Condico - siêu xe đến từ Thái Lan sẽ ra mắt trong năm 2016, giá từ 1,85 tỷ đồng

levuongthinh
6/8/2015 4:49Phản hồi: 117
Condico - siêu xe đến từ Thái Lan sẽ ra mắt trong năm 2016, giá từ 1,85 tỷ đồng

Aeterno Motors, một công ty sản xuất ô tô có trụ sở ở Bangkok, Thái Lan cho biết họ sẽ tung ra chiếc siêu xe đầu tiên mang tên Condico vào năm 2016 và giá bán dao động từ 3 triệu - 4,5 triệu Baht, tương đương 1,85 - 2,8 tỷ đồng.

Từ Condico được lấy từ tiếng Latinh và nó có ý nghĩa kiểu như là “sự thiết lập” hay “sự thoả hiệp trong một cuộc thảo luận hoặc tranh luận." Aeterno vẫn chưa công bố bất kỳ thông tin nào về mẫu siêu xe Condico này, ngoại trừ nó sẽ có động cơ đặt giữa, tương tự như nhiều mẫu siêu xe khác.

Siêu xe Condico được tạo ra bởi một thiết kế gia trẻ tuổi tên Jennarong Muengtaweepongsa, người đã hé lộ thiết kế của chiếc xe dưới cái tên VanaticalDesign. Bên cạnh chiếc siêu xe nói trên Jennarong còn từng tạo ra những mẫu thiết kế trên máy tính như Aston Martin DB11 Concept, PSC Motors SP-200 SIN, Koenigsegg Legera Concept và Jaguar “Envision” XK Concept.

Đáng lưu ý Condico không phải là chiếc xe duy nhất mà Aeterno Motors nhắc đến; còn có 2 chiếc khác là VindicoEradico. Hy vọng là họ sẽ sớm tiết lộ thông tin về những mẫu xe này.

117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bạn Thái Lan chơi dữ quá. Sao anh em ở cái ao ĐNA đu theo nổi?
Có nét giống lykan cà?
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
2 tỷ/1 xe của Thái, trời ơi bao giờ VN mới phát triển từ máy cày lên siêu xe đc đây.
@cuong.pm Nhập về VN 4tỷ
mousemax
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong.pm điệp khúc muôn thở =))
@cuong.pm cái máy cày của nước ngoài nha bạn. ko phải của vn
mikamehi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vinaxuki đâu?
@mikamehi Vinaxuki giống như đứa con rơi đó bạn. Biết là của tư nhân nhưng nhà nước cũng nên quan tâm chút ít
Rachmaninoff
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mikamehi Đã và đang được hóa vàng ròi 😁
http://news.zing.vn/Vinaxuki-khan-cap-ban-nha-may-de-tra-no-post563019.html
@mikamehi Vinaxuki nghe cái tên ko có miếng sang nào cả. Đầu tư cái tên thương hiệu nào nghe cho dữ dữ mới được.
Mấy hãng lớn họ đầu tư kỹ từ cái tên, cái logo, cái tem, từng ngóc ngách. Nên mới xứng với cái gọi là "siêu"
Hoàng__Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe nói xe thái tốt lắm 😁 đơn cử như dream 😃
@Hoàng__Long "ví dụ" thì nói mẹ ví dụ đi, bày đặt "đơn cử"
qvalentino
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng__Long dream xe Japan bạn. chỉ là sản xuất bên thái thôi
@Methylamine Dmm
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Hoàng__Long dream là xe của thái à. vãi bác.
snicker740
TÍCH CỰC
9 năm
Việt Nam anh hùng chúng ta vẫn đang nghiên cứu sản xuất ốc vít, tương lai sẽ có siêu máy bay, không chấp siêu xe tụi Thái này.
bmt_bibi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@snicker740 Không phải vì ko sản xuất dc ốc vít mà ko thèm sản xuất thôi bạn ạ, vì làm ra bán cho ai?
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@snicker740 bác quăng lựu đạn xa quá 😁
@snicker740 Nhai lại cái từ ốc vít chán chưa ? 😁 Ăn cơm Việt Nam lại đi chê bai tổ quốc :D Khó hiểu
kazumi
TÍCH CỰC
9 năm
@snicker740 Ấu trĩ
Ben NDH
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn ảnh thì đẹp đấy, có vẽ huyền bí, ra mà xấu thì giữ mà đi một mình luôn
solida33
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kinh quá nhỉ? Liệu có về VN ko ta? Mà về VN thì e nó ngọt giá là bao nhiêu? 😁
Thái Lan cũng làm ra siêu xe được à, cứ tưởng ..... 😔
@cardmanhinh.com tưởng gì?
Bác Tom
ĐẠI BÀNG
9 năm
@marklevinson Tưởng chỉ sản xuất được card màn hình 😃
@cardmanhinh.com :v
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com bác hiểu thế nào là siêu xe.
Chính sách VN thì đừng có mơ sản xuất được xe tốt giá rẻ chứ nói gì đến siêu xe
Nước đông nam á sản xuất siêu xe :3 ghê đây
CTfuture
ĐẠI BÀNG
9 năm
Việt Nam đã đạt đến trình độ khoa học kĩ thuật để có thể chế tạo ốc vít, lốp xe..... dự kiến sẽ ra mắt siêu xe vào năm 2116.
@CTfuture Đệt em đọc tưởng 2016 😆) ai dè 101 năm nữa à 😃))
bkpro185
TÍCH CỰC
9 năm
Chẳng có gì khó hiểu khi mà công nghiệp phụ trợ của Thái rất mạnh

Còn Việt Nam cứ thích đi tắt đón đầu nhưng cái đầu nó ở quá xa cho nên dù đi đường tắt vẫn ko thể đuổi kịp
CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
@bkpro185 ko phải ko làm đc, mà cái chính sách làm cho chúng ta ko có những công nghệ như thế. Có 1 điều ở đây là Chính phủ của chúng ta quá nghèo còn người dân lại quá giầu. trên thế giới có gì gần như dân ta có cái đó.
Nhiều công nghệ của ta ở nước nhà thì bị đóng kho, bỏ hộp. trong khi nước ngoài họ mua - nhập và đầu tư cho ta phát triển tiếp ......
Dr. Ho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bkpro185 Đi tắt lạc đường xuống hố rồi ....
Mẹ, cũng là một nước nhỏ như Việt Nam mà ngó tổ quốc của tôi kìa. Ngay cả con chip cũng đều chế ra được nữa
@cmhoahongxanh sao bạn biết tôi chưa làm gì,chưa cống hiến,bạn tưởng ai cũng ăn bám như bạn hay sao mà đánh đồng,cống hiến cho tổ quốc là đóng thuế đều đặn,học hành chăm chỉ,không quậy phá,.... chứ không phải như "tìm đường cứu nước" mới là cống hiến nhé,thanh niên già đầu đi bắt bẻ 1 thằng sinh viên
dangduyhao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phúc_Nguyễn_1996 Tự do ngôn luận, chả ai cấm cmt, nhưng đa phần những người trên diễn đàn này hơn bạn tầm chục tuổi, bạn nên xem lại cách nói chuyện của mình trước khi bàn về các vấn đề khác.
@dangduyhao bạn xem lại cách nói chuyện của người mà tui quote xem như thế nào nhé,ai lịch sự thì tui lịch sự lại,ok
@system3212 Chuẩn, chế tạo thì nước nào chả chế tạo được. Quan trọng là chất lượng và giá cả. VN chắc sx đc con chíp đắt bằng cả cái máy tính :3
kebipbom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ trào lưu ốc vít hết òi, giờ đang trào lưu xây tượng đài thịnh hành hơn hén. Chết lâu rồi mà cũng ko được yên cứ bị lấy ra làm đề tài bàn tán
@kebipbom Ý bác là:rolleyes:
Ôi bao nhiêu giáo sư Tiến sỹ, bao nhiêu thần đồng Olympic ơiiii! Các bạn ở đâu 😁
Các vị ... ơiiii! Các vị ở đâu, đang làm gì :D
@Bl4ck_and_Black Các bác đang bận vẽ tượng, nhà hát để kiếm ăn:rolleyes:
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bl4ck_and_Black Hà hà..bác châm biếm ghê thật.
phuocauduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bl4ck_and_Black Chúng tôi đây, chúng tôi đang nghiên cứu công nghệ chém gió mới. dự kiến sẽ đem lại hiệu quả gấp 1000 lần so với các công nghệ hiện có!:D:D:D
siêu xe hai tỷ đú sao nổi với các siêu công trình, tượng đài trăm, nghìn tỷ có khả năng buff một lượng lớn hạnh phúc, giảm bớt cảm giác nghèo đói, ngăn lũ lụt thiên tai của Việt Nam.

Dù sao vẫn buồn khi ở việt nam vẫn còn mấy triệu người sống nhờ vào người chết.
kellykent
TÍCH CỰC
9 năm
trước năm 75 từ bangkok sang sài gòn cứ như là nông thôn lên thành phố, và bây giờ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019