Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Công cụ jailbreak iPhone đầu tiên cần 74 bước để hoàn thành

Didu
4/2/2013 3:57Phản hồi: 494
Công cụ jailbreak iPhone đầu tiên cần 74 bước để hoàn thành
Công cụ jailbreak iOS 6.1 sắp được ra mắt và chúng ta hãy cùng nhìn lại thời điểm công cụ jailbreak đầu tiên được phát hành cách đây hơn 5 năm để xem quá trình này gian nan và vất vả như thế nào, không phải đơn giản là bỏ ra 5 phút như bây giờ đâu. Một chủ đề hướng dẫn jailbreak iPod Touch chạy iPhone OS (tên cũ của iOS) 1.1.1 vào tháng 9 năm 2007 cho thấy người dùng cần thực hiện đủ 74 bước để hoàn thành quá trình này. Công cụ jailbreak iPhone OS 1.1.1 khi đó có tên JailbreakMe (tên khác AppSnapp) và mục đích là để cài những ứng dụng từ hãng thứ 3 vốn bị Apple giới hạn.​

Khi nhìn vào quá trình thực hiện bao gồm 74 bước này, bạn sẽ phải làm việc với những file hệ thống và tùy chỉnh nội dung khá nhiều. Bước cuối cùng là khởi động lại máy và thưởng thức thành quả, đó là bước thứ 74. So sánh với công cụ jailbreak gần đây nhất là Absinthe (jailbreak iOS 5) thì nó chỉ mất vài phút sau khi kết nối thiết bị với máy tính và bấm nút Jailbreak. Công cụ jailbreak iOS 6.0/6.1 sắp ra mắt (nhiều khả năng là ngày hôm nay) có tên evasi0n, nó cũng hứa hẹn sẽ rất đơn giản để thực hiện. Chi tiết về thời điểm phát hành công cụ này xem thêm tại đây.

Nguồn: Cult of Mac
494 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fotlan16
ĐẠI BÀNG
11 năm
74 bước...hơn 72 phép của tề thiên rồi ka ka
nhớ hồi mới xài iPhone 2, chạy iBrick mà cứ sợ máy nó thành cục gạch 😃
Gogoawy
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời ạ !!! 74 bước, có bác nào trông tinhte đã làm từng ấy bước chưa ???
hoahong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Gogoawy Hơ có tớ nè, vọc từ hồi 1.02 trải qua hầu hết các đời đến 5.x thì ko chơi jb nữa
Ấn tượng nhất là có lần dùng phương pháp testpiont gì đấy, dùng 2 cái kim nói với nhau bằng sợi dây đồng nhỏ, chấm vào 2 điểm trên mạch ip2 rồi gõ lệnh
@Gogoawy Năm đó có nhưng phải can thiệp phần cứng mới chạy ở VN đc. Ko biết có phải JB ko.
ifxt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mong là jb được cả Ap TV3 :X
neobb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ifxt chưa được đâu
ragnaro94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ifxt rất tiếc là không được !
tết này sẽ ngon hơn rất nhiều nếu evasi0n jb cho iphone và ipad cảu mình 😃
lâu lắm rùi không có cảm giác jb máy 😔
Manh.Duy
TÍCH CỰC
11 năm
Ngày càng đơn giản thì càng thuận lợi !
Nhớ ngày xưa ngồi jailbreak cái ipod touch gen 1 mệt gần chết, sau đấy bỏ dùng đồ apple một thời gian, rồi quay lại dùng cái iphone 4, 5.1.1 jailbreak thấy thật sự bất ngờ 😆 Công nghệ hack giờ càng ngày càng thuận tiện ^^
94% rồi.chờ đợi thôi.hì
@lamborghinibka thế mà bảo Chủ nhật mà giờ chưa thấy hix
Chuẩn bị ra tool mà nhìn cái tiêu đề run kg còn miếng thịt hoá ra là lôi chuyện cũ ra nóihihihi
Có nên thử "bóc tem" không nhở? Nghe bảo JB xong tốn pin nên cũng ngại quá, thôi cứ tạm thế này vậy, có gì mày mò sau, bây giờ cũng chưa cần lắm.
ruacon208
TÍCH CỰC
11 năm
94% rồi. Chắc tối khuya sẽ có JB 😃
jailbreak iPhone........(tôn ngộ không ) đại náo thiên cung cũng có 72 phép thôi mà đây những 74 phép mới jailbreak

quả là cao thủ cao thủ
@quyetchien30787 bạn có thấy bạn rảnh lám k ...... mô phỏng quá lố ..... thực tế thì k co phép thuật gì ở đây cả ....
@phat0916 Bạn cũng rảnh kém ai đâu =))))))))))))
@mysticboytt 😁 tại mình thấy ky ky nên nói cai :D
Đang dài cổ dợi JBU cho bản 6.1 hịc hịc. giờ mới 94% chắc phải đến mai may ra mới được 100%
@vnt.net.vn E cũng đợi dài cổ
bado_ls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi chờ giây phút này lâu lắm rồi.Jb sẽ Là cứu cánh cho rất nhiều người đấy.Mong chờ hôm nay sẽ có Tools.Coi như quà mừng tết của các thành viên gửi đến thế giới apple 😃
mr33acs
TÍCH CỰC
11 năm
Nhớ lần đầu đi mua iPhone 3G, nhìn mấy anh ở cửa hàng làm mà hoa cả mắt. Lúc đấy nghĩ chắc chả bao giờ mình làm đc. Vậy mà bây h cũng thành con ma đi lừa đc ối thằng 😆
viprocker
ĐẠI BÀNG
11 năm
11pm hôm nay sẽ có tool JB, ace thử thay đổi giờ hệ thống trên máy tính của mình thành 11pm của ngày hom nay(4/2) rồi vào trang chủ http://evasi0n.com/ F5 lại sẽ thấy thanh process hiện 100%. ( <11pm thì thấy 99%).

Evasi0n - evasi0n

On February 3rd, 2013, a group of hackers known as the evad3rs launched evasi0n: jailbreak software that enabled iPhone owners to remove Apple's installation limitations
evasi0n.com
hinhtimbong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viprocker chính xác! đã thử😃
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
@viprocker Mong như bác nói, ko chừng 10h nó 99% đến 3 tháng nữa mới 100% @@
shine911
TÍCH CỰC
11 năm
@viprocker Đổi thành ngày mai thành công 108%😁

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@viprocker Mong là vậy 😃
@viprocker chuẩn rồi, nửa đêm vào hóng thôi, nhưng có lẽ mai JB sau, thể nào chẳng quá tải cydia với lại cho các bác chuột bạch trước, chậm 1 ngày ko sao cả
duchoan21
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuột bạch tèn tén ten 🆒
phức tạp nhĩ
@thanhhaifire viết còn k viết đúng chính tả thì JB phức tạp là đúng rồi
@leanhtuan3091 rảnh nhỉ ! đúng chứ nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM