Công dụng "Khác Thường" từ món "Bình Thường".....

bao serbia
9/5/2022 0:57Phản hồi: 42
Công dụng "Khác Thường" từ món "Bình Thường".....
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại.

Hẳn chắc anh em nhìn ảnh bìa chắc chắn biết ngay đây là món gì? Và chắc hẳn ai cũng nghĩ ra công dụng của nó nhưng cũng có lý do vì sao em chia sẻ bài viết này với anh em.

Đúng thiệt là hoàn cảnh dễ làm "quảnh càng" đối với một đứa như mình được nuôi nhốt từ bé như
“gà công nghiệp” thì thiếu thốn kỹ năng sống thật là điều tất nhiên. Rồi dần dà lớn lên bước vào giang hồ mình đã tiến hoá thành “ gà tam hoàng” và rồi ai cũng phải làm bố.

Việc đốt lửa thổi than thì hầu như bây giờ chả ai dùng nhưng hơ lửa lá rầu trên lửa than hơ cho bé thì không thể nào bỏ qua được. Nói đến đây chắc hẳn anh em biết rằng mình không biết nhóm lửa này nói thật. May sau mình có cái cây súng khò này cứu cánh.

Điểm khác thường số 1 chưa đầy 30S là than đã cháy đủ hơ trầu rồi nè

Và 1 vài tai nạn mình đâm ra sợ bếp gaz nên anh em đừng hỏi sao không đốt lửa trên bếp gaz. Hình minh hoạ này chụp hồi mới sinh em bé tới giờ, mà công nhận hiệu quả thiệt với việc đốt than trên bếp gaz mình để ý thấy đốt bằng cái này nhanh hơn. Tiện cho anh em nào thích tiệc nướng mà ngại nướng than. Điểm khác thường số 1.

Thêm cái nữa mình thấy cái này khá hữu dụng trong việc của tiệm mình thì thui cái này anh em xem giùm bài này nhé, nói nôm na hơ nóng keo dán giày. Điểm khác thường số 2.

Vô tình hôm bữa được bé em bán đá núi lửa tặng cho mấy kg để dành làm đồ xông khói, hấp bia…. bla… bla, mình cũng dùng cái này để đốt mấy cục đá đó. Hình minh hoạ mình để dưới và bài viết để đây cho anh em tham khảo xem đá núi lửa là gì? Điểm khác thường số 3.
Điểm khác thường số 3- anh em xem thêm bài viết nhé để hiểu rõ thêm về loại đá này

Nhắc tới tiệm giày mà vô tình bữa mình lại tìm ra vị trí của Điểm khác thường số 4 anh em biết là gì không? Đôi lúc giày dép nhựa hay cái đế Boost bị xẹp do mang nhiều hơ nó chút cũng phồng lên lại. Nếu anh em có máy sấy giày sấy lâu chút rồi nắn bóp nó cũng phồng lên nhưng có rủi ro rất cao về keo, đế, chỉ nóng quá đứt đấy. Nhưng với cái này khò xíu là hồi lại liền.

Xưa mình mua trên Shopee tầm 300 cành, trong hộp nhiều đầu gắn lắm nhưng làm lạc đâu hết rồi mình chỉ xài mỗi cái thui anh em còn thấy có gì hay ho chia sẻ thêm với mình nhé, thật ra cái này mua đâu cũng có nhưng mình làm AFF nên mình thích mua onl hơn vì có chút hoa hồng, không nhiều nhưng vui vui. Anh em có thể tham khảo chi tiết hơn hay những bài đánh giá của sản phẩm trên gian hàng nhé. Tiki.vn thì cũng có mấy mẫu khác cũng thấy hấp dẫn đó anh em.

Quảng cáo

Còn 1 điểm khác thường số 5 là vì nó mình đền đồ cho khách hết 2 lần, và chiều này là lần thứ 2.

Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ht20453
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngon!
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@ht20453 thank bro
LouisHo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ht20453 Thêm 1 công dụng khác nữa là nướng khô mực lai rai với bạn bè
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@LouisHo Nướng thì chơi cồn đi bro ơi
quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 năm
Êm
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@quangthoai thank bro
giờ mới biết thêm chiêu này, cảm ơn bạn
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@lightingbolt Chiêu j bro số mấy? Đừng bik số 5 nhe kakaka
@bao serbia chiêu số 4 nha, mấy cái kia dính hết rồi 😁
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@lightingbolt Kakaka cái này mình khá ưng
Mình xài khò này để tách chóa đèn ra độ đèn nè kaka
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@tía-thằng-cu-hói Bro chụp xem dí
tất cả đều là công dụng của nó hết nhá. 😂
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Tôi Vẫn Cô Đơn Mà nhiều khi ae đắn đo k bik nên mua k nên e giới thiệu thêm
tphg
TÍCH CỰC
2 năm
Mình còn dùng cái này để nướng thịt nữa, kg biết ăn có hại gì kg.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@tphg Thui mua đá núi lửa nướng giùm tôi cái ông ạ
Cái vụ đế giày phồng lên có thiệt hông zậy
Tôi tin em!
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@anxongjong Hihi mình kiếm đủ vốn cái.máy khò này từ tiền phồng đế đó
Đốt than mà lấy cái này khò thì biết bao giờ ? Mua 1 cục cồn hay dùng ăn lẩu, để vào giữa xếp than lên rồi đốt thôi
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@S.on.N.guyen Thử xem nhanh hơn cồn k bro chứ tui khò chưa đầy 1p là cháy hết đấy
@bao serbia Cái đó là 1 cục, chứ tui làm 5 6 cục mà ngồi cắm điện khò hay đi dã ngoại điện đâu mà làm
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@S.on.N.guyen Mình k bàn chn đi dã ngoại có nhiều cách để đốt mình đốt nướng đồ ăn r bro ạ. Nhìn bik điện thì lôi chn đa ngoại bàn chi rèn
mình hay dùng đèn khò bằng gas, chưa có dịp dùng máy khò điện này.
Nên không biết đèn khò gas với máy khò điện cái nào tiện hơn nhỉ?
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@silver_star_3230 Mịn sợ gaz nên vote điện hehe, than khô dễ cháy lắm bro ạ. Chừng 3p là cháy đã luôn
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trong cty mình hay lấy nướng khô ak kkkk.
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@minhcanh4312 Gắt dị cty mà có máy này hả bro
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia Cty mình làm giầy cho Nike nên có nhiều để sd hơ đế vs chỉ thừa ak
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@minhcanh4312 Ah hiểu r kakaka bạn có thể gửi ảnh keo hay dán mình tìm.mua với dc k
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bao serbia Hazz sr bạn nha keo dán đó mình ko có pha nên ko biết dk ak...với lại có nhiều loại keo cho từng công đoạn lận
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@minhcanh4312 Mình tìm mua để dán đế cho chắc hơn đó có rãnh tay chỉ mình he
Le Vovan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn chưa biết cái món bình thường này tên gì!
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Le Vovan Súng khò nhiệt
18K
CAO CẤP
2 năm
Cũng tiện nhưng chót mua cái đầu khò ga xịn xò quá rồi nên không cần thiết nữa, chưa kể mình và gia đình hay đi dã ngoại nên không muốn thay dụng cụ. Của bạn chưa đầy 1' 1 cục của mình 1p 1 đống
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@18K Đúng rồi bro ạ mình bị nổ bình gaz 2 lần sợ luôn rồi k dám đụng mini nữa
18K
CAO CẤP
2 năm
@bao serbia Bạn mua mấy bình ga xịn có tem có seal đàng hoàng ấy thật ra bình gas bây giờ mấy người dùng đâu lo cháy nổ. Chắc bếp nhà cũng dùng từ rồi chứ
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@18K Vẫn gaz mà vợ xài k đụng vào kakaka mình mua bình mới k à
mình có cái súng khò nhiệt này nhưng chỉ chuyên đóng giỏ hàng tết 😆
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@-KhangThien- Thử mấy trò mình share đi bro
Thật ra bro có thể mua cái bếp điện về hơ lá trầu! Than nó có khí độc k tốt cho bé + mẹ!
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Q Thi Đâu xưa ăn cùng ba mẹ lên xuống mệt quá nấu riêng mà bếp than hơ tốt hơn ấy chứ phòng mình đủ đồ cả nhưng mà thắt mẹ ống tinh nghỉ đẻ rồi sợ quá rồi thank bro chia sẻ hé
Thông tin này khá hữu ích, cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé
bao serbia
TÍCH CỰC
2 năm
@matongthiennhienso1 Hihi k gì đâu bro ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119