[Công nghệ] JetLev - thiết bị bay cá nhân sử dụng sức nước

babybungbu
31/1/2011 16:30Phản hồi: 72

Thiết bị bay cá nhân sử dụng sức gió cánh quạt là một khái niệm không mới, với nhiều bản mẫu đang được thiết kế và hoàn thiện. Tuy nhiên, sử dụng sức nước để nâng cơ thể con người bay lên lại là chuyện khác. Được phát triển từ năm 2005, thiết bị bay cá nhân thủy lực do Raymond Li thiết kế đã trải qua 5 năm chỉnh sửa, cải tiến để chuẩn bị ra mắt chính thức vào tháng 3/2011.

JetLev - tên gọi của thiết bị - sử dụng động cơ nhiên liệu đốt để hút và bơm 2 luồng nước thật mạnh theo phương thẳng đứng (với thiết bị sử dụng sức gió thì đây là 2 cánh quạt), đủ sức nâng trong lượng một người bình thường lên khỏi mặt đất. Tốc độ di chuyển tối đa của JetLev là 35km/h với độ cao tối đa 10m. Nhược điểm duy nhất, xuất phát từ triết lý thiết kế, là bạn phải ở trong một môi trường có nước bên dưới để máy bơm sử dụng làm nguồn phát lực. Điều đó có nghĩa là bạn chỉ có thể sử dụng JetLev trên ao hồ, sông hay biển mà thôi. Nếu thích thú với thiết bị này, bạn hãy chuẩn bị 99.500 USD để sở hữu nó khi được bán ra vào tháng tới.

Nguồn: Engadget
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tôm cá, chết hết ráo với bọn này
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
thế thì quy vào tội gì bác nhỉ.....................
Điều đó có nghĩa là bạn chỉ có thể sử dụng JetLev trên ao hồ, sông hay biển mà thôi. câu này quan trọng đây đang bay trên xong mà hết năng lượng rớt xuống làm mồi cho cá mập luôn
Mình không biết bơi 😁
thế là dùng sức nước để tạo phản lực bay lên....có nghĩa là phải mang theo nước để tạo phản lực chứ ko thể có cái ống như thế....=> bay lên rồi mà hết nước là....oạch.... =]]
ban hiểu sai rồi. nó hoạt động như 1 máy bơm. bơm nước từ ao, hồ, biển vào và có 2 vòi xả mạnh để nâng bạn lên nên sẽ k bao h bị hết nước 😃 bởi thế nó k thể di chuyển trên mặt đất.

giá của nó là 99,500 hay 99.500 vậy. bác chủ thớt sửa lại nhé 😃
cái ống to là ống hút nước đó bạn ạ .
Vẫn phải kéo theo một cái cục to đùng ở dưới nước (gần bằng cái thuyền nhỏ) để hút nước tạo áp lực
Cái thuyền nhỏ đó gắn với cái ống và nó có giá gần bằng BMW X5 ở VN đó bác mà dùng để làm gì không biết nữa nhỉ....?
ultimate
TÍCH CỰC
13 năm
Sao mọi người nghĩ ngắn thế nhỉ? Nó thiết kế ra cái này để cho các khu du lịch chứ có phải cho nhu cầu bay lượn cá nhân đâu. Chả nhẽ mấy cái cano kéo các bác bay = dù ở khu du lịch cũng bảo là mua cái cano hết cái xe BMW, làm thế làm gì? 😆 bó tay
hình như k khả thi lắm, phải có dụng cụ hút nước để phản lực mà, chắc để giải trí thôi :ninja:
hay wa . nhjn da ghe ak
ngầu quá...nhưng cái giá thì ôi thôi...mai mốt du lịch biển cũng có cho du khách chơi thì đã biết mấy..
Ai mà nằm ngang ra không khéo cắm thẳng xuống biển ---> chết đuối.
- Cái này đang bay mà cắm đầu xuống nước thì sẽ thành cái tàu ngầm luôn, quá hời cho 1 thiết bị vừa bay đc vừa... lặn đc :smug:
Tuyệt vời, Nếu được thử chắc cảm giác tuyệt lắm đây;)
cái này có thể dùng ở các thành phố như HN HCM vào những thời điểm ngập lụt =))
ở biển có thể thay moto nước để giải trí
nguyenpa
TÍCH CỰC
13 năm
cái này có lấu lắm rồi luc truoc hình như 80000usd
thangxpx
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỡ bay cao quá cái vòi hút kô tới nước thì vỡ mồm rồi =))
xuxu09
TÍCH CỰC
13 năm
yên tâm là nó ko nhấc nổi cả cái cục to như cái xuống lên đâu. chỉ nâng đc ng bình thg thôi mà.
trông như siêu nhân ý nhỷ. hay ra phết
vuavai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haha. Nhìn cái ông tay đen bay điêu luyện thật. Nhưng mà bỏ ra 100.000 USD chỉ để mua cái máy bơm thì...Her;)
Trò giải trí mới đây 😁
Hpti
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là ko khả thi& mình thấy nó ko ứng dụng vào kái j ngoài giải trí, vẫn fải tốn nhiên liệu để làm mấy kái này+ bỏ ra số tiền lớn thì....
Lỡ đang bay mà cái máy bơm hết nhiên liệu thì vui =)) .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019