Công ty NAHI ra mắt thiết bị NAHI Kids N70 dành cho trẻ em

cuLong
6/8/2013 10:20Phản hồi: 75
Công ty NAHI ra mắt thiết bị NAHI Kids N70 dành cho trẻ em

Vừa qua công ty CP NAHI đã tổ chức buổi ra mắt dòng máy tính bảng NAHI Kids N70 dành cho trẻ em, đây là thiết bị đầu tiên ở VN được thiết kế trên nền tảng vừa học vừa chơi dành cho các bé. Máy tính bản NAHI Kids chạy hệ điều hành Android 4.1 Jelly Bean, được tích hợp hơn 2000 nội dung số về nghe, đọc, viết và giải trí được cung cấp bởi NXB Giáo Dục, Phương Nam Phim, Bến Thành Audio&Video để cha mẹ, anh chị có thể vừa học vừa chơi với con em của mình. Dĩ nhiên đi kèm đó thì máy cũng được cài sẵn chức năng quản lý thông tin Parental Control để người lớn có thể giới hạn nội dung và thời gian sử dụng máy của các bé cho phù hợp với định hướng của họ.

Không giống như sách giáo khoa điện tử Classbook mà Tinh Tế từng giới thiệu, NAHI Kids N70máy tính bảng thiên về giải trí và vừa học, vừa chơi dành cho trẻ em. Qua đó, chiếc máy được phát triển với mục đích để các em nhỏ có thể học tập thông qua những trò chơi như vẽ hình, xếp chữ, nghe nhạc, xem phim hoặc các game giải trí. Dĩ nhiên những nội dung này đã được kiểm duyệt và sẽ được người lớn trực tiếp quản lý, thông qua tài khoản được tạo trên máy, ví dụ thiết lập cho bé được phép dùng máy từ 14h tới 20h, trong đó chỉ được phép truy cập vào mục chơi game, xem phim từ 16h tới 20h.

Thông số máy tính bảng NAHI Kids N70:
  • Màn hình: 7 inch IPS
  • Độ phân giải: 1280 x 800 pixel
  • BXL: 2 nhân 1,6GHz
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • RAM: 1GB
  • Camera: sau 2MP, trước 0,3MP
  • Pin: 3500mAh
  • Kết nối: WiFi b/g/n, microUSB, HDMI
  • Kích thước: 118 x 116 x 10mm
  • Nặng: 299g
  • Giá bán: 3.990.000đ
  • Tham khảo: http://nahi.vn
  • Showroom: 327-329 Nam Kì Khởi Nghĩa, Q3, TP. HCM
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công ty mắt kính thích điều này
Còn đâu Bắn bi,thảy gạch,nhảy lò cò,chơi ô quan, banh đũa...tuổi thơ dữ dội
cuongnm11
TÍCH CỰC
11 năm
@vanthu76 😃nông thôn giờ trẻ con chơi bi da với điện tử. hịc. khổ thân các cháu. giờ đường làng bê tông nhỏ hẹp, nhà xây kín cổng cao tường, cây cối ao hồ chả có, lấy gì mà chơi
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hotboy115 Còn đâu đất để chơi mấy trò "xa xỉ" đó? 1 cái sân để chơi bắn bi lò cò bây giờ đủ mua máy tính bảng cho cả xóm, bạn à.
meoden8x
TÍCH CỰC
11 năm
@hotboy115
Thời anh em mình các cụ thả cửa, thích chơi gì thì chơi, với lại ở quê đất rộng, không gian chạy nhảy nhiều. giờ các ông bố bà mẹ giữ con chặt quá, sợ ra đường xe đụng, sợ nọ sợ kia. Thành phố thì ít sân chơi.
@hotboy115 Mấy bác dìm hàng vừa phải thôi. Xài giới hạn thôi, ai bảo cho nó cầm chơi suốt ngày làm gì rồi than? Muốn con bác chơi cái này hay ra tiệm net, tiệm game sớm tiếp xúc với nhiều thành phần hư hỏng?
Giá cũng ok. Nhưng nếu mua cho con thì mình sẽ mua ipad mini thì hợp lý hơn.
@Alexx Bác này loạn, ipad mini và cái n70 cách nhau 1 trời 1 vực thế mã cũng đem ra so sánh được. Bác thử mua ipad giá 3m9 cái coi
betapdanhsc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Alexx Sao mình chả thấy nó hợp lý chỗ nào cả nhỉ? :eek:
nforce
TÍCH CỰC
11 năm
@Alexx IPad mini ko có những chức năng này đâu bác. Bác đừng so cấu hình. Hàng này đầu tư kỹ phần soft, khá nhiều app đính kèm đó.
@Alexx Mình nghĩ ipad mini cũng khá tốt. Nhưng trẻ con sử dụng không cẩn thận như người lớn, hay quăng rồi làm rớt nếu mua ipad mini sẽ rất tiếc. Điều đặc biệt là Nahi kids có kho nội dung số với số lượng hơn 5000 phù hợp với con em chúng ta. Điều đó mới hữu ích.
Con mình mà cứ nhìn thấy Ipad là phi vào đập luôn. Mua em này về thì chắc cũng chỉ để cho Cu Bi đập phá thôi.
@kenny81_hp Gắn giá vào , hi vọng nó thấy sót ko đập nữa
@tranluc49936 Nó mới hơn một tuổi thì biết giá là gì đâu bạn. Mà không hiểu sao cú ngồi trước máy tính hay các thiết bị điện tử là nó đập thôi
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
CHo trẻ em thì quan trọng nhất là cái màn hình với cân nặng 😃
Máy nhẹ, giá khá cao so với cấu hình, nhưng với nội dung số tích hợp thì cũng đáng giá 😃
thắng ht
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bé thích lắm đây
cr9i
TÍCH CỰC
11 năm
Có mà điên mua cái này! Đang cai nhóc ở nghiện ipad, mắt bị giật giật, nhật bản tuyệt đối ko cho trẻ con xem tv và chơi điện tử khi nhỏ! Vn toàn làm ngược so với thêa giới thôi!
Cho em hỏi có bác nào biết cái "ghế bông" cho trẻ em ở trong hình trên, bán ở chỗ nào không ạ?
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
@mrcif vô trong mấy cái cửa hàng nội thất mà bán ghế nệm (không phải đồ gỗ nhé) đa số sẽ có...nhớ không nhầm thì giá tầm từ 900k trở lên (tùy chất lượng)
@mrcif Ghế đó của thương hiệu OMMI sản xuất. Bạn vào website www.ommi.vn thì có chi tiết và nhiều kiểu hơn đó bạn.
Cho trẻ em thì nên làm cái case hình thú....màu sắc tươi ,nhẹ và chống va đập.
NAHI là hàng nước nào thế
Talawhat
TÍCH CỰC
11 năm
Mua ngay kẻo lỡ.
cho trẻ con học kỹ năng làm việc nhóm, chơi cùng bạn bè, các môn tập thể, là kỹ năng quan hệ xã hội... cần thiết hơn là ngồi một chỗ chơi trên màn hình cảm ứng ở cự ly gần.
😔
@xxxphantomxxx Trẻ con bây giờ chăm sóc khó lắm....lúc nó ăn không tivi thì đt,tablet..k nó đếch ăn thì cũng bó tay....khác thời xưa,có ăn là phúc lắm rồi,nên có gì ăn đó. Trẻ bây giờ nó tự chọn đồ ăn ,thứ mà nó không thik thì roi nát đít nó cũng k ăn...
@WoodHouse Chuẩn đấy bạn à , mình có mẹ nhận nuôi bé hộ người khác thấy chăm sóc hơi khó khăn về vấn đề ăn uống , có mỗi lúc nó ko ăn cứ lúc thấy Laptop trên bàn mình thì nó cứ " chỉ chỉ " muốn nghịch máy và nó dỗi khóc đòi xem ảnh các loại động vật hoặc video thì mới chịu ăn .
Còn chưa kể bị đập bàn phím và nó nôn cơm Cháo ( vì bé nó toàn ăn cơm Cháo thui ) suýt bị sợ hỏng 😔
Vì thế mình mang Lap lên trên nhà nên hạn chế ko bắt nó tình cờ bé muốn gì thật quen thuộc trong nhà nó muốn nghịch ( Lap thường để trong nhà ), ví dụ như mình bế bé ra ngoài sân " chỉ chỉ bla bla " xung quanh cảnh của "lạ" thì bé nó mới ăn :(
@WoodHouse Bác cứ cho con ngồi ôm máy tính bảng, bày đủ trò, bồng đi mọi chốn thì thấm là đúng rồi.
donkis0t
ĐẠI BÀNG
11 năm
@WoodHouse Chuẩn éo cần chỉnh, chỉ có đồng chí nào có con nhỏ và thường xuyên phải cho bé ăn thì mới thấm thía được =))
Trông có vẻ đẹp và giá cũng ngon đấy chứ 😃
Lớn rồi mới thấy trẻ con được chơi, nghịch dại cũng là học. Làm cái gì cũng được, chơi gì cũng được, nghịch dại cũng được miễn là không ngồi 1 chỗ (tất nhiên đừng nghịch ngu quá gây hậu quả 😁)

Trẻ con thời nay thì...

hôm trc lên fb thấy thằng học sinh lớp 10 lên kêu giời vì tưởng nấu 5 bát gạo sẽ được 5 bát cơm, ai ngờ gạo nở nhiều quá. Đọc stt mà chỉ biết chép miệng.
Cái đó là ghế lười - trên mạng bán nhiều lắm mà...
Chưa thấy lợi đâu nhưng hại thì thấy rõ là mắt trẻ sẽ bị ảnh hưởng vô cùng
quang.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xuất xứ từ đâu vậy cả nhà. 😃
anhtuan_vh3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Made in china!
cuongnm11
TÍCH CỰC
11 năm
😃trẻ con thì cho nó ra ngoài đường đập lon ném gạch, chứ chúi mắt vào mấy cái tablet thì thật là con sâu đục khoét tuổi thơ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019