Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Conurus ra mắt ngàm chuyển đổi ống kính Canon cho Sony NEX

Duy Luân
17/1/2012 22:5Phản hồi: 87
Conurus ra mắt ngàm chuyển đổi ống kính Canon cho Sony NEX

Hãng [TAG]Metabones[/TAG] vừa hợp tác với [TAG]Conurus[/TAG] để ra mắt một adapter chuyển đổi ngàm ống kính EF của [TAG]Canon[/TAG], giúp cho người dùng có thể sử dụng các ống kính này trên chiếc Sony NEX của mình. Tên của thiết bị là [TAG]EF-to-NEX Smart Adapter[/TAG] và đã được kiểm nghiệm với máy quay [TAG]NEX-VG10[/TAG], máy ảnh [TAG]NEX-5[/TAG], [TAG]NEX-3[/TAG]. Conurus cho biết adapter có thể dùng với cả hai loại ống kính [TAG]EF[/TAG], [TAG]EF-S[/TAG]. Mặc dù tính năng tự động lấy nét không hoạt động nhưng người dùng vẫn tận dụng được tính năng ổn định hình ảnh và có thể điều khiển được khẩu độ ngay trên máy ảnh. Dữ liệu EXIF từ ống kính vẫn sẽ được lưu trên tập tin ảnh một cách đầy đủ. Smart Adapter này đã bắt đầu giao hàng với giá 399 USD. Ở những đợt sản xuất đầu tiên sẽ có số lượng sản phẩm ít nên nếu bạn có ý định tận dung kho ống Canon trên chiếc NEX thì hãy đặt hàng ngay ở liên kết nguồn.

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

adapter mà cũng đắt thế...
400USD luôn
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
Sao phải khổ sở thế? Mua luôn DSLR có phải tốt hơn là mua cái thứ dở hơi này ko?
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
Ví dụ?

Có vẻ bạn thần thánh Nex hơi bị thái quá thì phải

Fuji X100:
http://flickriver.com/groups/X100/pool/interesting/

Nex:
http://flickriver.com/groups/alpha-nex/pool/interesting/
là ý em nói nếu so cùng giá tiền thì con nex có thể được gắn ống nikon 28 2.8 AIS, mà hàng AIS này chất lượng tương đương với N
còn mục bác đưa là interesting thì nó bao gồm nhiều thứ, kể cả khoảnh khắc, và nội dung của bức ảnh, mặc dù xem 2 bên thì mỗi bên có 1 cái đẹp khác nhau, không so sánh được, hehe
hoangtrungs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài NEX 5 đây, thêm đc cái IS với chỉnh đc khẩu mà số tiền bỏ ra chênh lệch khiếp quá vậy ra mua cái ngàm M42 hay ngàm Nikon ra chơi đã sướng cả người rồi..
Mình ngược lại, vẫn thích lấy nét qua VF chứ LV nhìu khi vừa vặn vừa phải nhìn màn hình để canh nét thì hơi bị rung tay nhất là thiếu sáng....
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình còn không biết cách nào để tắt cái LV khi không cần chụp liền, để vậy tốn pin quá, tắt máy đi thì sợ dùng nhiều quá cái nút tắt mở nó hư luôn thì bỏ mama, mình cũng có nex5 với mount chuyển nikon-nex nè, hehe, gắn ống 35mmf2 cuả nikon lên thì chụp lên màu đã lun. từ khi mua nex5 đến h thì bất cứ khi nào đi chụp mình cũng bọc em nó trong túi, 1 bên D300, 1 bên nex
399$ thì ngang với LA-EA2 rồi, thôi đành mua ngàm cùi về rồi quay tay trọn đời vậy 😔
Chơi Nex tốn kém thật.
tungk38h
ĐẠI BÀNG
12 năm
đắt hơn cả lens ef
Giá mắc quá.nhưng chắc tiền nào của đó
Cái món quỉ này mà 400USD thì bán cho ma thật, giá bằng đúng cái ống kính EF 50F1.4
Ai mà đem xèn đi mua cái món này thì đúng là có vấn đề...
nếu bạn đã có 1 kho lens Canon rồi, cùng có thêm 1 con NEX thì mua cái adapter này để 2 con dùng chung lens cũng tốt chứ 😁
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế con DSLR của canon lại vứt đâu, căn bản là chẳng thấy cần thiết gì cả.
adapter giờ có smart lun rùi 😃
rồi xong........còn gì để nói nữa......bá đạo lun
cầm con nex này với con 200L 1.8 thì còn oai hơn là cầm 1Dx với 200L, hehehe
nvthanglong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xài MF thì mua làm gì, giá cũng chát, thất bại là cái chắc
body sony c3s $500 gắn adaptor $400 của 1 hãng lạ hoắc! có ai khùng ko?
buihungkb
TÍCH CỰC
12 năm
Nex 5+kit $800, bỏ tiền ra mua D90Adaptor $400 bỏ ra mua 85 f/1.8D.Bộ đôi hoàn hảo
baothong83
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái ngàm chuyển mà 399$ thì bó tay rồi ,bỏ thêm 399$ dzô rồi MF thì đúng là rảnh thiệt
nói chung chơi nex tốn kém thật. Em ấy chỉ đc cái hút máu ae mình thui.
nicky86
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em này giá hơi cao...................
tomato123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nex-5N khó mua thật, mua thêm em này nữa thì tốn kém quá
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic, hic...
Mắc thế, mua NEX chỉ để chụp chơi như xài compact thôi.
hic hic ....
Mua ngàm thường chơi đc rồi , xoay vặn cho nó đã , hôm qua mới mua cái ngàm cho len canon 50 f1.4 có 400k . Bên vnphoto có bác duy chơi macro trên con nex nhìn khiếp vãi
399$ đắt thật

Gửi từ Điện Thoại Bàn LG-Optimus One của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019