[Kickstarter] Cork - loa bluetooth nhỏ gọn tận dụng chai rỗng để khuếch đại âm thanh

ART+
3/11/2016 12:29Phản hồi: 41
[Kickstarter] Cork - loa bluetooth nhỏ gọn tận dụng chai rỗng để khuếch đại âm thanh
Cork là chiếc loa Bluetooth nhỏ gọn rất đặc biệt khi nó sẽ kết hợp với những chiếc chai rỗng để khuếch đại âm thanh. Ưu điểm của Cork đó là có kích thước nhỏ, dễ dàng mang đi lại, và đặc biệt hơn là nó có thể biến bất kỳ một chiếc chai rỗng nào thành công cụ phát nhạc to, với nhiều giai điệu khác nhau.

Theo nhà sáng chế, điều hay nhất của Cork đó là nó sẽ không cho ra bất kỳ giai điệu nào tương tự nhau, bởi âm thanh phát ra sẽ phụ thuộc vào kích thước chai rỗng, hình dáng cũng như chất liệu của chai. Được biết, trên Cork có một nút nguồn kiêm nút kết nối Bluetooth với thiết bị di động, chỉ cần nối với nhau là người dùng có thể điều khiển Cork phát nhạc từ xa.
Âm thanh phát ra từ Cork sẽ đi vào bên trong chai, sau đó được khuyết đại ra bên ngoài. Cork theo mô tả sẽ giúp khuếch đại chiều sâu, âm lượng và độ trong trẻo của âm thanh. Và như đã đề cập, tuỳ vào từng loại chai mà âm thanh đi ra sẽ có phần khác biệt.

Cork có kích thước 64mm x 54mm x 54mm, nặng 76g, dải tần số đáp ứng của loa là 20Hz - 20kHz, công suất 1,7W. Phần nối với miệng chai có thể tháo ra và rửa sạch dưới nước. Cork có thể hoạt động liên tục trong 10 giờ đồng hồ, sạc thông qua cổng microUSB.

Cork đã gây quỹ thành công trên Kickstarter, và nếu bạn muốn mua trong giai đoạn này thì phải bỏ ra từ $43 - tiết kiệm được 32% so với giá bán lẻ chính thức sau này. Thời gian giao hàng dự kiến là vào tháng 12 năm nay, giá chưa bao gồm phí vận chuyển và thuế.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bb7290deu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chất
Quá tuyệt vời, kiếm chai Hennessy hay Dalmore làm loa còn gì bằng 😃
@zozolozozove Chisvas 80 cũng đc hè 😁
@phongba046 Nhớ tới 62 thôi mà đâu ra 80 dữ v :D hay bạn mua chai 62 xong để 18 năm sau thành 80 :D
@davidphamhong :D nhớ nhầm , tự tay mình thì cũng mới chỉ đc khui cv 25 thui, tại nghe thèng bạn làm đầu bếp khách sạn nó nói có cv 65 .80 nên mềnh cũng nói theo thôi :D
@phongba046 Bữa mình cũng bị troll chai cv 100. Ức lên mạng tìm hiểu. Ahihi
aman
TÍCH CỰC
7 năm
Chai uống dở cắm vào có khi nghe còn hay hơn chai rỗng ý nhỉ, vừa nghe nhạc vừa dc ngửi...
Tôi sẽ góp cả gia tài nếu có cái loa kiểu như này lắp vừa chai dầu Phật Linh.
@vuaphapthuat410 Nó bé nhưng đâu có nghĩa là không nghe loa lớn được, có cần mình chụp ảnh cho xem không.Ai lắp não thì tự biết ,bạn có nghĩ rằng một chiếc náy chiếu to như thế mà giờ thằng sam sung nó tích hợp vào cái đt chưa.
Đã bao giờ mở cái đt ra chưa xem thế tích phần trống của cái loa nó ít cỡ nào mà vẫn kêu choe chóe tới 1w ( loại của anh lenovo mới ra hồi đầu năm đó )... vậy khoa học phát triển thì có gì là khó để tích hợp cái loa 1.7w
Thà bạn ko nói để ng ta tưởng bạn... còn hơn bạn xổ ra để rồi ai cũng chắc chắn !
À bạn lên youtube xem đội dẫn đầu cuộc thi robotcon 2007 Tuần Châu - Hạ Long xem đội dẫn đầu , người đội trưởng trả lời phỏng vấn của pv VTV2 là người thạc sĩ mình nói đó bạn.
Gg với youtube ko tính phí nhé!
-K-
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phongba046 Dù sao loa đấy vẫn chưa hoặc không bao h sản xuất, nếu có loại đấy mình cũng bán cả giả tài của mình sở hữu ( gồm chiếc 1202 authentic và chiếc xe đạp phượng hoàng zin mới 69℅ )
@-K- Thì tại bạn kia nói là nếu có cái dự án làm cái loa bé như thế thì ng đó sẽ bán cả gia tài để mua.
Mình mới trêu là VN nói là làm chứ đừng nói phét , ko phải là ngta ko làm đc , mà là cái đó nó chưa thật sự cần thiết nên ngta mới chưa làm thôi.
Những năm 2000. 200x xem phim viễn tưởng về xe bay, ... mà giờ thành sự thật. đó thôi.
Bạn kia sống tầm 40-50 năm nữa nên đừng có vội phản bác khoa học bạn ạ .Thân ái 😃
@phongba046 Tôi nghĩ ông mới là kẻ đáng cười nhất ở đây. Thể hiện cái đ' gì vậy? Người ta nói đùa vui vẻ thôi mà lúc nào cũng thể hiện đc. Ông chắc là dân công nghệ ghê lắm nhỉ, cho hỏi sam đang có model nào ngon thế?
trungtc92
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy ngoài Nhật tảo ngta còn bán mấy cái loa có nước nhảy ở trong. Mấy này sáng tạo sao bằng.
HuyNBN
TÍCH CỰC
7 năm
Tuyệt vời, em háo hức muốn nghe thử giọng ca của Sếp Tùng phát qua chai nước mắm Phú Quốc cho đúng chất khắm các bác ạ. 😁
@HuyNBN Bạn này thâm ghê, hahahaha. Phải đăng nhập để like cho bạn.
RainMetoer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ba_CardManHinh Không biết khi tiếng ra từ cái này thì thế nào nhỉ( chắc là hay ho lắm đó
)
@HuyNBN e phải đăng nhập like cho bác :D
Sáng kiến hay, tôi thường bỏ điện thoại vô cái ly nghe cho hay, để tìm cách bỏ vô cái chai nghe xem hay hơn hog.
1 triệu cho 1 cái loa này thì cũng đắt nhưng xắt ra miếng, dù sao vẫn ủng hộ, ai chơi thì chơi thôi, với lại 43 $ xi nhê gì so với tây 😁 :D :D
Cái này cũng hay nhưng cứ phải nghe thử mới biết chất lg ntn!
Tuy gọn để nhét túi cái loa nhưng.....tay lúc nào cũng phải cầm cái chai 😃😃😃😃
@writedung Đâu phải đi đường nghe, Dành cho dân giã chiến
Trên kickstarter đúng là nhiều thứ hay ho phết :eek:
michelin113
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình sẽ tính góp làm con để nghe nhạc của Sếp . Ahihi
Làm ơn sửa lổi chính tả mod ơi.
nguyenjeremy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn vui thôi chứ nghe hay ho gì!
Nhớ ngày xưa xin được của ông anh cái tai nghe chụp tai bị gãy rồi tháo loa ra gắn vào đuôi lon bia 333 đã đục thủng đáy và miệng. Đêm mở walkman băng Ngọc Lan hát nghe to và hay phết, được cả phố khen sáng tạo... bla..bla....:rolleyes:
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng hay hay .
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
Chả bù cho em. Cái lỗ thông hơn trên loa to oành. Để nhét cái chai vào trong loa xem chất âm thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019