Coros Vertix, đồng hồ GPS chuyên cho hoạt động ngoài trời

16/3/2020 1:43Phản hồi: 96
Coros Vertix, đồng hồ GPS chuyên cho hoạt động ngoài trời
Coros là cái tên khá mới mẻ trong thế giới đồng hồ GPS và Vertix là thiết bị đầu bảng của họ với những trang bị rất đáng giá như:

Chế tác từ những vật liệu cao cấp như: titanium, thép và kính sapphire. Đặc biệt mặt kính sapphire được phủ thêm một lớp Diamond like Coating giúp tăng độ bền

Thời lượng pin siêu khủng với thời gian chờ lên tới 45 ngày, thời gian sử dụng GPS liên tục ở chế độ bình thường là 60 tiếng và ở chế độ tiết kiệm là 150 tiếng (Thông số thực sự rất rất ấn tượng)

Với kích thước 47mm nhưng sử dụng nguyên liệu Titanium nên trọng lượng Vertix khá nhẹ, chỉ 76 grams cả dây (Trọng lượng nhẹ là một trong những yếu tố ảnh hưởng rất lớn đến trải nghiệm đeo của người dùng)

Vertix được trang bị cảm biến nhịp tim có tích hợp sẵn cả cảm biến SpO2 giúp đo nồng độ oxy trong máu khi tập luyện ở nơi có cao độ cao

Hoạt động được ở những môi trường cực kỳ khắc nghiệt với nhiệt độ xuống tới - 30 độ

Vertix có nút xoay vật lý giúp người dùng dễ dàng tương tác với đồng hồ dù cho có đang đeo găng tay hoặc đang ở dưới nước

Có dẫn đường theo bản đồ từ tệp GPX, đặc biệt có thể tương tác với bản đồ bằng cả nút xoay vặn và màn hình cảm ứng

Có nhiều tính năng chuyên sâu theo dõi sức khoẻ và thể trạng tập luyện thể thao

Có phần mềm riêng để xem lại thông số chi tiết các bài tập và thông số sức khỏe, sức bền

Có thể tuỳ biến mặt đồng hồ và mặt thông số tập luyện theo ý thích

Đây là phiên bản khá đặc biệt với viền bezel là titanium và thân vỏ bằng sợi trong suốt

Quảng cáo

Vertix có khả năng chống nước lên tới 15ATM tương đương 150 mét, rất ấn tượng

Một số hình ảnh chi tiết về ngoại hình của Vertix

Mặt trước

tinhte_coros_vertix_10.JPG Cạnh phải

Mặt sau

Quảng cáo

tinhte_coros_vertix_16.JPG Mặt sau nhìn từ cạnh trái, các lỗ cảm biến được đặt bên này
Vertix hiện đang được bán với giá 699$, một cái giá khá tốt khi so với những đồng hồ GPS có cùng cấu hình hiện tại. Vertix nói riêng và các thiết bị khác của Coros nói chung hiện đang nhận được phản hồi rất tích cực từ các adventure và runner trên thế giới. Hy vọng mình sẽ có được sản phẩm để trên tay cho các bạn.

Anh em thấy bài viết hay thì chấm 5* giúp mình nhé. Cám ơn anh em.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sumo Adizero
ĐẠI BÀNG
4 năm
So sánh vs gà min đi a =)))
@Sumo Adizero Cả hai đều đẹp, kể cả mấy con Casio G-Shock Rangeman hay con Casio G-Shock ProTrek!
Có mấy con này để đi trekking Tà Năng - Phan Dũng thì quá đã. Cảm giác không sợ hết pin.
Sumo Adizero
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyen N°5 E hài lòng vs Fenix 6 Pro Shapphire cụ ạ 😆)
Thao990
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thiết kế đẹp wá
Autumn19
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giờ cái j giá cũng khoảng 20tr. Chắc thu nhập khoảng 2xx triệu đổ lên mới theo được
@Autumn19 Nếu thực sự thích trekking thì mua con này coi như đúng bài. Còn cái giá thì đúng là chát thiệt, phải làm kiếm thêm các kiểu rồi tích góp mà mua.
Mình thì thích con Casio ProTrek, giá hình như có 8tr, nhưng con đó thì chuyên về GPS chứ không đo nhịp tim, sức khỏe các kiểu như con này
https://www.jomashop.com/casio-smart-watch-wsd-f20rg.html?utm_source=googleproduct&utm_medium=cpc&utm_campaign=googleproductsearch?flash_10_off&pt_source=googleads&pt_medium=cpc&pt_campaign=(ROI)+Shopping+(Vietnam)+-+Watches&gclid=Cj0KCQjwpLfzBRCRARIsAHuj6qWG8ukzVwhLHXu4h31-JCd14G0jfB5PDqq3LgiOvy1W9d4ZAXeWUZMaAoWYEALw_wcB
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Autumn19 Tới lúc thu nhập bạn 2xx bạn sẽ dòm tới những món đồ chơi cao cấp hơn, và sẽ mơ tới mức thu nhập 5xx.. Cuộc sống này ko bao giờ là đủ....
Autumn19
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyen N°5 Cũng đang ngắm con này ^^. Trùng máu ghê
Kích thước mặt là bao nhiêu vậy ạ?
@Thanhtoan4287 47 nha cụ? Ko đọc chỉ comment thui hỉ?
Vẫn chưa thể bằng G-Shock đc
khoabeo108
ĐẠI BÀNG
4 năm
@davidphamhong Xác nhận luôn cùng là Gshock chỉ bền với việc va đập mạnh. Chứ dây, mặt kiếng, vỏ ... thì rất nhanh tã. Cả Gshock và Edifice đều thế
@An Mechanical G-shock được cái thương hiệu, bền thì có bền thiệt, nhưng dây cao su cũng cùi bắp lắm, cái đồng hồ không hư mà nó tã cái dây mới đau chứ. Mua mấy hãng khác chắc rẻ nửa giá mà đầy đủ chức năng, cũng như bền không kém cạnh!
@khoabeo108 Thằng bạn mình dùng con Edifice dây da tính đến giờ cũng 6 năm rồi mà thấy vẫn như mới, mình cũng mới làm con Edifice bản tough solar với có bluetooth thì tay toàn cho va quẹt lung tung nên xước mặt kính 1 đoạn tầm 1mm rồi
@khoabeo108 Mình có từ g-shock tới Pro-treck luôn, EF k sài tại nó dây kim loại =))) nãn nhất là cái kính nhanh trầy cực kỳ. Mình đáng sài garmin được hơn 2 năm rồi kính vẫn lun linh, dù viền trầy nát
thua con Gshock rangeman
dandykts
TÍCH CỰC
4 năm
Đang dung garmin fenix 3hr ,fenix 5 ,thấy quá ổn. Không biết khi nào mới đổi nữa.
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
@dandykts to quá cổ tay, ko hợp bạn nhé. cái này dành cho Tây đeo hợp
dandykts
TÍCH CỰC
4 năm
@techmen F3HR thì sizee 51, còn F5 thì 47, mình đeo suốt thấy ko vấn đề gì.
dandykts
TÍCH CỰC
4 năm
@techmen quan trọng là mình thích thì mình đeo thôi, chứ như Gsock to đùng mấy ông Vn vẫn mang bt đó thôi. Hợp hay không hợp là do người dùng, ko dùng từ hợp hay không hợp như vậy đc.
@dandykts Mình cũng có con 3HR mà viền trầy quá. bác sài kỹ nhĩ 😃
@dandykts Đúng, mình thích to vậy đó, tay mình mình đeo, mấy thằng bạn nhìn cứ bảo không hợp này nọ, kệ pọn nó, mình thít mình đeo thôi
Giá thấy yêu hơn Garmin rồi đó =)))
aloso88
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn đẹp quá
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không có cửa với I watch. nói tới đồng hồ thì phải nói I watch. Đẳng cấp là mãi mãi
@phanbao Đang nói về chạy bộ 100km , mấy ông treking thì làm quái gì so nổi với dân chạy mà noob với không. Ếch ngồi đáy giếng!!!
@phanbao Vậy cho cái BIB của giải Trail nào check cái nào hay chỉ nói phét. Gym mà càng to càng chạy ngắn 😁 :D :D -> làm cảnh trong phố thôi!
@N68.mepf Cho xin BIB giải nào đó check luôn 😁
@ducleminh Chắc gì đã race mà có Bib hả bác. Đã chơi thể thao nghiêm túc chưa thấy ai đeo AW, đếm tầm IM hay ultra lại càng không; Garmin nhiều con pin còn chả trụ nổi ấy
techmen
TÍCH CỰC
4 năm
ko ăn được Garmin thì xem như đứt, cái này ko bán đại trà được, hầm hố quá kén khách
Về cơ bản các thông số là khá tốt so với garmin. Tuy nhiên mọi sự so sánh đều chỉ là tương đối. Phải có sản phẩm trên tay xài mới biết được. Hi vọng bạn Long sớm có sp để làm review cho ae có một cái nhìn trực quan về sp mới này của Coros
SIC92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangtungxda Cảm ơn anh tư vấn, e đang tính mua đồng hồ mà giờ chắc phải đổi sang mua 1 đôi giày chuyên chạy. E cũng đang có 1 đôi giày thể thao mà nó giành cho trainning chứ k phải chạy.
@SIC92 Giày chạy bạn nên chọn shop chuyên nha. Mình hay mua bên Activ. Các bạn bên đó tư vấn rất kỹ. Nếu ở HN qua shop thử lên chân trực tiếp là tốt nhất vì form mỗi người là khác nhau. Mua giày nhớ mua thêm tất Feeture hoặc tất Compress nhé 😁
tch ya
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SIC92 Nếu tập thể dục buổi sáng hoặc chiều tối để nâng cao sức khoẻ thì casio f91w thần thánh mà diễn.
SIC92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tch ya e đang có 1 con đây bác =)) nhưng mà nó chống nước cơ bản mà e ra cực nhiều mồ hôi về mà rửa thì hỏng mất, trước mắt chắc mua miband 4 dùng tạm vậy
cái này cho dân chuyên,hoặc ai đam mê,chứ btg dùng cũng hơi phí
Thấy đẹp hơn Gamin
Lương 15 củ mua gì 10 củ còn tính gần chết. Ăn uống, sinh hoạt, nuôi con... đã mắc mệt !
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Nhìn giống garmin quá
tuyphong@
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này khoảng 100 đô có phải ngon không!
@tuyphong@ mình cũng có ý như bạn .Giờ chỉ ngồi dọc cmt
Nhìn đẹp ,nam tính thật .
Ngoại hình Y chang Garmin, giá thì rẻ hơn rất rất nhiều, với con garmin marq bản titan giá tới 3k lận mà em này có 699$ thì quá hợp lý, có điều garmin ăn ở phần mềm và dữ liệu, mà cái này mới là cái quan trọng khi dân thể nào chọn ma dh.
@khonggianbonchieu_dh bác mua đâu 3k vậy?https://www.mainguyen.vn/dong-ho-thong-minh-garmin-marq-athlete.html đây mắc nhất nè 😃
@davidphamhong Bản giá rẻ này là rẻ nhất marq rồi, bản full titan marq drive mới là đắt nhất 3k.
@khonggianbonchieu_dh https://buy.garmin.com/en-US/US/p/608665/pn/010-02006-00 xuống giá òi =)) còn 2k5 k bán bên vn nên k bik mắc dữ vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019