Corsair One a100: Desktop chơi game nhỏ gọn, trang bị CPU Ryzen 3000, giá từ 3 ngàn Đô
P.W
6 thángBình luận: 86
Case máy tính SFF (small form factor) Corsair One vừa có phiên bản mới tên là a100, trang bị CPU AMD Ryzen 3000 series, card đồ họa Nvidia GeForce RTX cùng những linh kiện cao cấp của Corsair. Mục tiêu là tạo ra một cỗ máy vừa nhỏ gọn nhưng hiệu năng vẫn đủ mạnh để phục vụ chơi game và nhiều nhu cầu sử dụng khác như content creating chẳng hạn.

Tinhte_Corsair1.jpg Tinhte_Corsair2.jpg Tinhte_Corsair3.jpg

Corsair One a100 sẽ có vài tùy chọn cấu hình dựa trên CPU, GPU và ổ cứng:

- Phiên bản dùng Ryzern 9 3900X (12/24), 32GB RAM 3200 MHz, card đồ họa Nvidia RTX 2080 Super, mainboard X570 Mini ITX, tản nhiệt nước cho cả CPU lẫn GPU, SSD NVMe 500GB, HDD 2TB, nguồn SF600 có giá 2.999 USD.
- Phiên bản dùng Ryzen 9 3900X (12/24), 32GB RAM 3200 Mhz, card đồ họa Nvidia RTX 2080 Ti, mainboard X570 Mini ITX, SSD 1TB NVMe, HDD 2TB, nguồn SF600 có giá 3.599 USD.
- Phiên bản cao cấp nhất dùng Ryzen 9 3950X (16/32), 32GB RAM 3200 MHz, card đồ họa Nvidia RTX 2080 Ti, mainboard X570 Mini ITX, SSD 1TB NVMe, HDD 2TB, nguồn SF600 có giá 3.999 USD.

Cả ba phiên bản đều sử dụng RAM Corsair Vengeance LPX DDR4 3.200 MHz, SSD Force MP600 NVMe M.2 PCIe 4.0 và nguồn SFF 600W SF600 của Corsair sản xuất. Theo Corsair, dung tích của case Corsair One a100 chỉ bằng một phần tư so với case mid tower, vừa nhỏ gọn nhưng cũng đủ không gian thoáng khí làm mát cho CPU và GPU thông qua hệ thống tản nhiệt nước closed loop.

Anh em chơi SFF ở Việt Nam hầu hết toàn tự ráp, vì chắc chắn chi phí sẽ rẻ hơn so với mua máy ráp sẵn như Corsair. Có anh em nào đang chờ H1 về hàng ở Việt Nam để đổi case như mình không?
thuantla
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Uh, chờ chung nhưng ko có tiền mua, chủ thớt mua case này, cho mình cái case cũ đi 😆. 3k$ cũng 70tr thua ko chơi sang vậy được mặc dù nhìn máy ngon thiệt.
@thuantla Không được đâu tôi chờ H1 rồi 😔 H1 ngon, đủ cả tản, nguồn với các thứ, chỉ việc ráp đồ mình có sẵn vào
hongphi146
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@P.W Ý bác case nzxt h1 ak. Case đó vn mình bn vậy nhỉ. Bên đức 370€ lận
@hongphi146 Ở nhà chắc phải đầu 9, tại vì còn thuế má nữa. Mình cũng đang chờ giá chính thức đây. Ghost chơi chán quá, được mỗi cái đẹp.
nhanuk93
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@thuantla làm con evolv shift đủ xài bác ơi
hongphi146
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@P.W Cũng khá chát cho nhu cầu build 1 case cơ bản. Nma e n khá đẹp và gọn. Nhìn mấy video lắp gọn mà mê 😆
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Nhìn nhỏ mà giá chả nhỏ. Một máy này bằng 2 cái ráp đồ.
@Sunslayer Mình thấy giá hợp lý, các hãng làm máy bộ lúc nào cũng bền hơn, mà giá bằng 2 lần so với tự ráp thì không có đâu nhé
@Sunslayer khi bạn ráp pc size itx rồi sẽ hiểu
@Congnghecuaanh nhưng mà ITX giá 3000$ thì khủng hơn thế lày nhiều
@Duy Đạt nguyễn lấy cấu hình con giá 2999 đi, theo bạn khủng hơn thế này thì sẽ là cấu hình nào ?
Giá...bàn thờ 🙇‍♂️
Đẹp quá luôn, mình giống dc mỗi có cái màn hình. Vẫn đang chạy Ry3 3100 haha
@narutoxboy Dô!
CrazyPanda
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Nam Air Cái lót kê phím vs chuột là gì đấy b ơi
@CrazyPanda razer goliathus chroma extended Đó bạn
CrazyPanda
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Nam Air Ok b, có khi làm cái để kê lap 😁 cắm vào cục sạc điện thoại cũng đc nhỉ :D
Máy nhỏ mà tiền chả nhỏ tí nào. 😔
Nhỏ gọn, đẹp, giá cao
Thiết kế trông cũng ngầu dành để chơi game, nhưng mình vẫn ưu tiên cho những đường nét thiết kế đơn giản hơn nếu chơi SFF
TRK
TÍCH CỰC
5 tháng
Quá đắt. Mà máy bộ hãng thường đắt hơn ráp.
kevin2012
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@TRK Mình mới ráp bộ rtx 2060 super + màn hình 4k hdr hết 35 củ nên mình thấy bộ cosair này giá cũng không cao (chắc tại nó xài chip AMD).
@TRK bạn ráp dc con máy nhỏ như vậy với cấu hình tương đương thì quay lại nói chuyện ha
TRK
TÍCH CỰC
5 tháng
@quanghieu2008 Tất nhiên la tớ éo ráp duoc rồi! và cũng éo ai cấm tớ nêu quan điểm nhé cậu!
nên học asus làm case cho đẹp & chất hơn
3k$ mà xấu vãi
@demonntl 😁 cá nhân ưng con corsair hơn, hoặc nzxt H1
@Masterok học lại gu " thẩm mỹ" r đi cm
;))
Masterok
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@demonntl Thì bạn cũng học lại gu "thẫm mỹ" đi rồi cm
Tui thấy đẹp kệ tui, bạn thấy xấu kệ bạn, thể hiện quan điểm gì zậy =)))
@demonntl thiết kế thiếu cân đối thế kia mà bác bảo đẹp đc , bác thử kể 1 cái gì đấy lệch lạc như thế kia mà mọi người kêu đẹp đi :v
tsx
TÍCH CỰC
5 tháng
Thời buổi covid , boncheng nó mới thải ra 3000 cong nhân vat vờ that nghiệp mà nghe 3000 usd như tờ giấy vãi thật ;)))))
@tsx Pouchen đâu mà pouchen ba.
Nhìn cái bàn làm việc nhiều thứ tinh tế thế nhở!
leanduy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Case đẹp và giá cũng khá ổn mà, tuy nhiên tự lắp rẻ hơn :v
kedote
TÍCH CỰC
5 tháng
$3500 thì quất macbook pro 16” tiện hơn hẳn
kedote
TÍCH CỰC
5 tháng
@hoangmk Cấu hình mac 16” chơi game bao mượt, mỗi trưa làm một trận giao hữu với ae rồi ngủ trưa là vừa
g_p3
TÍCH CỰC
5 tháng
@kedote Cười ỉa kaka
@g_p3 =))) nghĩ ló chán haizzz
canhtran92
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@kedote so sánh mất não quá =)) chịu hẳn
Đưa cho thằng Triệu Quân Sự cái máy này thì có mở của tù nó cũng ko vượt ngục!
Vượt ngục ra hai lần đều đi chơi game rồi bị bắt lại.
Mà nó chung thân rồi cũng chả tăng nặng do vượt ngục được nữa 😁
@TYA Haha, sau khi bị bắt thì mặt hắn có vẻ thỏa mãn lắm, chắc mới đánh xong 1 trận
@Nguyễn Thắng 89 Chả lẽ nó thắng game khi đã vài năm ko login hahahaha.
Tò mò ko biết nó chơi trò nào
@TYA Khi bạn ước mơ làm gamer mà bố mẹ bắt đi lính!
@TYA Tạo acc mới thì win liên tục
Amd bắt đầu thịt gà rồi, sang giai đoạn thu hoạch, hy vọng Intel bật lại.
Cứ bảo thùng rác Apple đắt , giờ đắt hơn
Chữ i, không có chữ i nào
Chữ K, không có chữ K thần thánh nào ^^
ngon đấy đánh dấu :d lúc nào xuống 10 củ thì mua 😁
aovai
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Vậy mà nhỏ gọn hả? 😆
@aovai nó nhỏ thế thím còn muốn gì nữa 😃)
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019