Cortana trên Windows Phone 8.1 có thể làm được gì?

Duy Luân
14/4/2014 22:3Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích Cortana. yeahhhhh *tung hoa tung hoa*
Đã dùng thử Cortana, khoái phết. Cảm ơn bài HD của các DuyLuan
cảm ơn bác anoni21!!
Cơ mà cho em hỏi ngu phát nữa!!! Em dùng e ý thì có mạng 3g hay wifi thì ngon cơ mà khi không có thì lúc e ý hiểu lúc e ý lại đòi internet mặc dù đều là những lệnh cơ bản như nhắn tin gọi hay tìm 1 số ứng dụng trong máy lúc mà e không được rảnh tay lắm!! Thế là do lỗi máy hay do hok có mạng vậy các bác?
@Trung The Mình cũng gặp lỗi như bạn, nhưng thường là do mình phát âm tiếng Anh không chuẩn, còn không biết trường hợp của bạn là ntn...

PS: Làm éo gì có câu hỏi ngu! Chỉ là câu trả lời có đủ thông minh hay không thôi.
Đôi khi mình nói thì e ý hiểu và làm theo!! đôi khi nhận đc câu lệnh rồi nhưng vẫn hok yêu cầu internet!=)))hôm trước ông thầy người Mỹ cầm điẹn thoại vọc thì có câu e ý làm đc có câu lại yêu cầu internet hok biết là do cortana chưa phát triển hết nên thế hay do lỗi!!🤔 Nếu mà cứ bắt phải có internet để làm việc thì cũng hơi bất tiện!!
em đg xài 730,cho em hỏi sao cortana của e ko hiện music search ạ 😔,mún tìm nhạc mak ko đc
Diêu-Tử
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm sao để 50 lên win 10 nhỉ
xuxukalo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác giúp em, em chuyển vùng (regional) và ngôn ngữ qua UK để thử trải nghiệm Cortana, nên giờ gọi điện thoại, bất kể từ danh bạ hay tự bấm số, máy nó tự thêm +44xxxxxxx nên cứ không gọi được. Nếu tự bấm thủ công +84xxxxx thì gọi bình thường. Giờ khắc phục thế nào ạ?
Máy em 640XL dùng win 10 for phone up 14393.189 ạ
Em mua điện thoại Lumia 730 đã 2 năm rồi. Chưa thấy Cortana là gì hết, cái chữ cũng không có
Mình dùng liumia 950 mà tìm mọi ngõ ngách không thấy cô ta ở đâu, ai biết chỉ dùm với.
hay là phải cài ngôn ngữ đt là tiếng anh cô ấy mới hiện ra?
@hoainam_002 ngôn ngữ tiếng anh và vùng đặt trong khu vực Cortana hỗ trợ (thường chọn là Mỹ) thì mới được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019