Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cover: Lockscreen tự thay đổi shortcut ứng dụng tùy theo địa điểm của bạn dành cho Android

TDNC
14/12/2013 3:16Phản hồi: 57
Cover: Lockscreen tự thay đổi shortcut ứng dụng tùy theo địa điểm của bạn dành cho Android

Cover là một ứng dụng Lockscreen dành cho các máy chạy trên hệ điều hành Android, gồm 3 giao diện Home (ở nhà), Work (văn phòng) và Car (lái xe). Tùy vào địa điểm hiện tại của bạn đang ở đâu mà nó sẽ tự động chuyển đổi giữa 3 cái Lockscreen này với các ứng dụng tương ứng mà bạn hay xài ở những địa điểm đó. Ví dụ ở nhà thì hiện các app nghe nhạc, giải trí, lên văn phòng thì hiện các app email, công việc, còn lái xe thì chuyển sang các app bản đồ, radio...

Cover hoàn toàn miễn phí nhưng còn đang ở bản beta, bạn có thể tìm và cài nó trên Google Play, hỗ trợ các máy từ Android 4.1 trở lên. Link tải: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.coverscreen.cover.

Theo Engadget
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

yueyong
TÍCH CỰC
10 năm
Pm này làm nhớ lại cái ohaafn mềm where am i ngày trước của symbian. Để test xem sao.
Sửa: không có sẵn ở quốc gia bạn mất rồi
ngoxe
ĐẠI BÀNG
10 năm
E hỏi ngu tí vì sao bài này được lên trang chủ thế?
h_pro9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngoxe Đơn giản vì bài do MOD viết :p
@ngoxe Vì nó sẽ giúp người dùng tiện lợi hơn khi dùng SP bạn ah. Mỗi ng mỗi quan điểm nhưng cá nhân mình thấy phần mềm này cực kỳ hay, Nếu nó tốt, cái giá tầm 5$ sẽ ko khiến mình fai duy nghĩ nhiều để mua nó.
@ngoxe
Vì mod muốn thay đổi không khí, viết nhiều quá về một cái cũng nhàm.
@ngoxe Hehe... tính năng này ok mà!
Apple gọi món ăn mà trên iphone mà còn đi đăng ký bản quyền sáng chế nửa mà! .... Bác nên quay lại hỏi Apple ấy! 😃
@h_pro9x Bài của một số thành viên hay thế , tâm huyết thế mà chả thấy bao giờ đc ló mặt lên ,còn ....
Làm sao để nó nhận biết được đang ở nhà hay cty mà chuyển đổi vậy nhỉ ???
@yueyong Định vị phải dùng wifi thì mới chính xác đc chứ 3g thì có mà nó lệch cả mấy trăm mét
@buitlam12 4G chính xác lắm ru 😁
@MrBach248 ở VN 3g còn lúc đc lúc k thì nói gì đến 4g -_-
@buitlam12 nói vui vậy thôi chứ 3g/4g hay wifi thì bản đồ ở VN ko đủ chính xác như ở nc ngoài nên k bao giờ có chuyện hiển thị vị trí chính xác dù là 80%, dù cho là chạy đc ứng dụng ở VN thì cũng như ko đc, tải về làm gì ;).
vip_47
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc hao pin lắm đây
vip_47
TÍCH CỰC
10 năm
Ko tải đc. Mod ko kiểm định trước ah? Hix
tóm lại thấy cũng hữu ích ... nhưng chỉ ở chừng mực nào thui ...
Giới thiệu 1 soft đang còn beta mà cũng được pin lên trang chủ 🆒
khibacana
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở việt nam làm j cài dc. post bài như mà k kiểm tra, làm ăn như
@khibacana Bạn tìm bài của bác vuhai mà đọc cách đặt ip ch play của mỹ rồi cài đặt ngon. "Google ko chơi với mình thì mình tìm cách đến với google"
Cái này chắc lấy ý tưởng từ em tắc kè hoa 😁
yueyong
TÍCH CỰC
10 năm
Đúng là hình như không dùng được theo vị trí vì nó yêu cầu nhập địa chỉ để xác định chứ không phải dựa theo vị trí (không thấy nơi nhận vị trí) tuy nhiên cái khóa mặ định khá hay!
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Sao máy mình vẫn cho tải bình thường nhỉ.
@shakaro back cho em xin cai file apk cái
walake
ĐẠI BÀNG
10 năm
cũng ko down đc, ko tương thích với thiết bị là sao nhỉ?
Sao máy mình 4.1.2 mà không tải được nhỉ??
Shiranai155
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mất mấy phút cuộc đời đọc cái này. Chả có nghĩa.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
Slide to unlock kìa có khả năng táo kiện vì tính năng trượt để mở này hêh.....nếu cover nó hiện lên như cái ads thì cài ngay và luôn.......
cái này fai nói là quá hay! mình rất thích. Chắc chỉ mới hổ trợ cho 1 số dòng máy vì mình đang dùng Z1 và mở lên thì nó nói chưa hỗ trợ thiết bị này. Mong cái này sớm hết beta
fandroid
TÍCH CỰC
10 năm
Nó không cho VN cài. Mod này chắc ở nước ngoài
Ảnh minh họa của android sao có slide to unlock=))
@nguyenthikieuanh Miễn là người dùng đc lợi thì mình chẳng quan tâm nó có STU hay ko. Thấy bạn đứng trên quan điểm là CEO của Táo đúng hơn,
Có cài đc đâu, mod làm ăn nham nhở vê lờ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019