[CP+ 2017] Chi tiết Canon EOS M6: 24MP, màn hình lật 180° chuyên selfie, dễ dùng như M3, giá $780

Gia Tường
15/2/2017 6:34Phản hồi: 45
[CP+ 2017] Chi tiết Canon EOS M6: 24MP, màn hình lật 180° chuyên selfie, dễ dùng như M3, giá $780
Canon chính thức ra mắt máy ảnh không gương lật EOS M6, nhằm thay thế cho dòng M3 và sẽ bán song song với chiếc EOS M5. Trong khi M5 có những tính năng cao cấp tập trung khả năng chụp ảnh, M6 là dòng thấp hơn M5, dung hoà giữa chất lượng ảnh như M5 mà vẫn gọn, đẹp và dễ dùng như M3 với mức giá hợp lý.

Video giới thiệu chiếc máy ảnh này​

Bề ngoài có lẽ là phần thay đổi nhiều nhất. M6 được thiết kế dựa trên chiếc M3 nên có hình dáng của máy P&S nhỏ gọn. Nếu như ở M5, bạn có 3 bánh xe điều khiển thì M6 chỉ có 2 bánh xe là bánh xe Drive và EV, cả 2 điều dồn về phía bên phải. Máy có màn hình LCD kích thước 3" ở mặt sau, độ phân giải 1,040,000 điểm ảnh và đặc biệt là có khả năng lật lên 180° phục vụ cho việc selfie thay vì chỉ 85° như M5. Nếu như M5 có EVF tích hợp thì M6 đã bị loại bỏ và bạn sẽ phải mua EVF rời gắn vào. Canon đã chuẩn bị loại EVF riêng cho M6 với thiết kế và màu sắc đồng bộ với phiên bản này. Máy có 2 màu đen và đen bạc. Cá nhân mình thấy màu đen bạc rất đẹp và thời trang.

Bên trong của máy không khác gì M5. Bạn có cảm biến ảnh 24MP APS-C, hệ thống lấy nét Dual AF và chip xử lý DIGIC 7. Nhờ những phần cứng mạnh mẽ đó, máy có thể chụp liên tiếp với tốc độ 9 hình/giây, quay phim FullHD 60fps. Dải ISO của máy từ 100 đến 25600. Canon cũng không quên trang bị công nghệ chống rung kỹ thuật số 5 chiều để chống rung khi chụp ảnh và quay phim. Khi kết hợp với các ống kính có chống rung quang học sẽ nâng cao khả năng chống rung hơn nữa.

Về khả năng kết nối, M6 được trang bị Wifi, giúp giao tiếp với các thiết bị di động để điều khiển từ xa, truyền ảnh,... Công nghệ NFC và Bluetooth cũng được trang bị giúp việc kết nối đơn giản và dễ dàng hơn. Canon cũng trang bị cổng USB và cổng HDMI để bạn xuất tín hiệu từ máy ảnh ra màn hình ngoài.

Canon EOS M6 sẽ bán ra trong tháng 4 này với giá $780 (xấp xỉ 18 triệu đồng) cho thân máy. Nếu mua kèm với ống kính EF-M 15-45mm F3.5-6.3 IS STM thì giá là $900 (xấp xỉ 20 triệu). Nếu cần nhu cầu đa dụng hơn, bạn có thể mua bộ kit M6 và ống EF-M 18-150mm F3.5-6.3 IS STM với giá $1280, xấp xỉ 29 triệu đồng. EVF gắn rời có mã EVF-DC2, giá bản lẻ $250 cho 2 màu đen và bạc.

Screen Shot 2017-02-16 at 10.26.52 AM.png
Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 3.jpg Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 4.jpg
Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 2.jpg Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 1.jpg Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 9.jpg Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 8.jpg Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 7.jpg Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 5.jpg
Canon EOS M6 - Camera.tinhte.vn 6.jpg

45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

connhimhoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có kính ngắn thì ngon
EVF gắn rời hơi lạ nhỉ😃
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
mắc tàn canh. Fuji cho nó lành.kaka
A6000 vẫn ngon hơn 😁
Fan cuồng canon cho e thấy cánh tay nào
@nguyenqthin Đây nhé 😁

@Gia Tường bức ảnh thú vị đấy :D
mrquan55
ĐẠI BÀNG
7 năm
Fujifim vân là sự lựa chọn cho dòng này !
Cowboyz
TÍCH CỰC
7 năm
sao chát thế?
Chưa biết chụp hình mua máy này dễ dùng ko ạ
Nhìn nhỏ gọn đẹp nhỉ
Mà cá nhân minh thi nếu chọn nhỏ gọn nhu dong này hay chọn fuji, hoài cổ
Chưa biết công nghệ thế nào, ngoại hình thì ngon rồi, ít nhất cũng đẹp hơn A6k nhiều
Xời ơi tầm giá này mua được đủ bộ luôn, chát quá vậy?
Caí phần xung quanh nút chụp có phải là bánh xe ko nhỉ? Chứ nếu chỉ có cái bánh xe Ev kia thì cái hay chỉnh nhất là khẩu và tốc thì vẫn phải ấn nút! @@!
có gì hơn a6k của mình ngoài cái giá nào =)) :rolleyes:
gabeohp91
TÍCH CỰC
7 năm
@phú hoàng Nâng đời a6000 lên a6500. Ez =))
an411
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kr_13 Đúng rồi bạn, mình mới mua máy thôi mà. Theo mình nghĩ thì đại đa số người mới như mình đều muốn tìm một máy chụp thoải mái cả ngày chứ mấy ai rành mà mua thêm pin. Máy ảnh chứ đâu phải như điện thoại xách tay Hàn Quốc mà có sẵn 2 pin khi mua. Chủ yếu mình muốn nói là pin con M3 không bằng mấy em sony alpha, fuji chưa được thử nên không biết.
iwannare
ĐẠI BÀNG
7 năm
@an411 bọn Canon làm gì có chống rung 5 trục, chỉ có chống rung điện tử thôi, lều báo viết vớ vẩn
@kr_13 Bác bị Canon quảng cáo quá rồi! Nó là chống rung điện tử đó! Chứ nếu dùng Sony thì dùng máy chống rung 5 trục vật lý luôn chứ ai thèm điện tử? Còn nếu dùng dòng thấp của Sony thì cũng chẳng khác gì con M5, M6 này cả. Dùng chống rung trên ống kính hết! Ống kít rẻ bèo 1,5tr của Sony cũng có chống rung quang đó ạ!
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
a6k van manh vai
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thay thế cho M3 mà giá gần gấp đôi thế thì bán cho ai? Con này mà tầm 13 củ cả lens kit thì cháy hàng.
an411
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mặc dù mình đang dùng M3 nhưng phải nói là giá này quá chát so với Sony. M3 của mình mua hồi tháng 7 trên tiki. Nói chung dùng nhu cầu phổ thông là ổn nhưng có một nhược điểm là pin, tháng 10/2016 mình có đi Đà Nẵng, cụ thể là bắt đầu chụp ở Ngũ Hành Sơn rồi đi Hội An luôn thì pin của máy không đủ để chụp nguyên ngày thoải mái, phải setting các kiểu tiết kiệm lắm mới được.

Mà cộng đồng dùng dòng EOS M ở VN mình thấy cũng không đông nữa, tìm mãi chỉ có vài bác dùng EOS M đời đầu, còn M3 như mình chẳng thấy ai chứ đừng nói đến mấy em mới như vầy.
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@an411 Mua thêm quả pin có đáng bao nhiêu tiền đâu, mình thấy M3 hơi đắt so với những gì nó mang lại, nhưng mà M10 thì lại quá ngon vì giá có 7 củ, thêm cái mount để dùng lens ef và efs nữa là ngon
an411
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tunglinhk1 Bạn giới thiệu giúp mình chỗ mua pin mà adapter mount với nhé, mình ở TP.HCM
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
7 năm
@an411 Pin Canon LP-E12 mình tìm tren vatgia và mua ở digital công danh 200k, còn mount thì đặt trên lazada là khoảng 1 triệu 7, mua xong rồi mới biết có shop trên vatgia rao khoảng hơn 1 triệu 3 thôi, cứ tìm là ra hết bạn ạ, HCM thì càng dễ mua vì nhiều shop máy ảnh
an411
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tunglinhk1 Bạn ơi, sao máy mình dùng pin là LP-E17, có vấn đề gì không?
Thôi Sony cho nó lành
giá này mà đòi ăn A6000 thần thánh à o_O
conbaky
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái top plate nhìn giống X100 quá, Canon bh cũng pha màu đen bạc retro rồi hehe 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019