Cristiano Ronaldo trở thành cầu thủ bóng đá đầu tiên nằm trong danh sách tỷ phú
Mikeknowsme
2 tháng trướcBình luận: 153Lượt xem: 11.483
Cristiano Ronaldo trở thành cầu thủ bóng đá đầu tiên nằm trong danh sách tỷ phú
Năm rồi Cristiano Ronaldo kiếm được tổng cộng 105 triệu đô và tính tổng tiền kiếm được trong sự nghiệp thể thao tới hiện tại là hơn 1 tỷ đô. Nên anh trở thành cầu thủ bóng đá đầu tiên gia nhập dánh sách tỷ phú.

C.Ronaldo cũng vượt mặt Lionel Messi với thành tích này, anh cũng trở thành vận động viên thể thao thứ 3 trên thế giới là tỷ phú khi vẫn còn đang hoạt động sự nghiệp, trước đó là Floyd Mayweather (boxing) và Tiger Woods (golf).

Theo Forbes
Cover: Getty Images
Instagram của ông đăng một bài bằng mình làm mấy năm :v
@Phuongkak bác thật có khiếu hài hước =)) tắt máy ra rửa mặt đê
@Vie Nguuen Ổng mà ngày nào cũng đăng thì khác gì mấy mẹ bán online ở mình.
@Phuongkak Dậy rửa mặt rồi ngủ tiếp đi bác.
@Phuongkak Dm sao ít thế hàng chục năm
Cristiano Ronaldo , người đàn ông giàu nhất trong giới cầu thủ, và cũng là người đàn ông nhiều gàu nhất thế giới, quảng cáo dầu gội trị gàu nào cũng thấy.
@rafaeltran88 Đá ngoài trời nên gàu hơi bị hơi nhìu😬
@rafaeltran88 bác fun thế
@Hunglong96 Sống đơn giản cũng vui, nhẹ đầu. Nhưng thỉnh thoảng cũng phải hài hước xíu cho vui chứ 😁
@rafaeltran88 Cười té ghế với Bác : ))
Federer thành tỷ phú rồi.
@Shopduy-net Trong bài có nhắc tới vdv môn khác kìa. Bác bắt bẻ quá 😆)
@liketheblues Bạn đã sai mà cố ,còn nói ngược lại MÌnh ah, bó toàn thân. Chính xác của bài đó là như tiêu đề trên, còn nội dung bài bên trong Mod ghi thế nào thì Mình không quan tâm nha. Còn Bạn quan tâm nội dung trong bài viết thì Bạn đang cố lấp liếp cái sai của chính Bạn mà thôi.
@Shopduy-net Ủa đúng sai gì ở đây mà gắt vậy nhỉ?
Trong bài nói chính về Ronaldo, và có nói thêm về 1 số vận động viên khác là tỷ phú, bạn kia nói thêm Federer (vđv) thì có gì mà lạc đề nhỉ.
Bạn chỉ quan tâm cái tiêu đề, không có nghĩa là người khác chỉ đọc tiêu đề chứ không đọc bài nha nha 😆))
@taducanh ủa mới "chỉ" có ~ 500mil thôi mà bác
Đẹp trai, giàu có, nổi tiếng. Anh là nhất rồi
@thuong911 Quê tôi cũng có mấy anh Nhất.
Tính ra cũng lâu dc 1 tỷ ha 😆)
@ZeusFate Bạn phải thêm USD nữa thì mới chính xác hẻn
Trong thế giới bóng đá đầy rẫy cám dỗ. Anh vẫn chọn cho mình con đường đúng đắn suốt bao năm qua. Nể anh quá.
@cuongtao2016 Người đàn ông đc mệnh danh mỡ dưới 10% 😬
@cuongtao2016 Đội quản lý tài chính của Rô chắc toàn sùng sỏ,
Đầy ông tiền nhiều nhưng hết sự nghiệp lại chạy ăn từng bữa
@batmanletruc Do ăn chơi quá, a này thì khác có tiền có danh vọng nhưng vẫn quyết tâm. Ko biết sau khi giải nghệ có đổ đốn không?
@bhuubao Do khi xưa ba chú ấy nghiện rượu chết ... tuổi thơ lại xém bị mẹ bỏ từ khi còn là bào thai thì sẽ phấn đấu thôi... nhưng nhìn mấy ô Bờ ra xin thì hơi nản ... hết đá xong là đi ăn xin luôn 😆😆😆😂🤧
Cầu thủ bóng đá bị ghét nhất vì ghen tỵ. Mình phục Ronaldo vì tính cách kiên cường bền bỉ và kỉ luật của anh ta.
@quangk137a Thực ra Ronaldo và Messi 0 hề ghét nhau. Chỉ có cá fan luôn so sánh rồi chanh chua nhau
@ndthuanx Chả có fan bên nào ghét nhau cả. Do bọn truyền thông cả thôi.
@xxxpromeozzz toàn bọn lều báo
Úi dồi ôi đau quá anh Tài ơi, úi dồi ôi đau quá cho quả pen cho quả pen , úi dồi ôi úi dồi ôiiiiii ( lăn qua lăn lại )
@BambooTank xin hướng dẫn chi tiết thêm để lăn làm sao được 1 tỉ USD bạn ơi
@BambooTank Bác lăn dc như thế thì cũng có dc thôi ... tiếc là trình lăn chưa tới ... thôi đi bốc vác cho kịp
@BambooTank Còn hơn cái ông trận nào cũng gãi đít.
@truongvanngoc89 quả khịa đau đớn thật sự 😃)))
Nổi tiếng, giàu có,vợ đẹp, con khôn, tài năng, đẹp trai khoai cũng to nữa
@Mitunited12 Bồ đẹp, con khôn thôi. Chứ đã có vợ đâu. 😉
@Mitunited12 cái cuối sao biết vậy?
@Didu Ờ thì cũng là cảm quan nhìn ảnh anh ý chụp quảng cáo quần xi líp cr7 của anh ý đấy.
Ko bít là ảnh có edit quá đáng quá ko thì ko rõ, chứ súng ống trông cũng lộm cộm với kồng kềnh lắm 🤣
@thien.lafc Ờ thì cũng là cảm quan nhìn ảnh anh ý chụp quảng cáo quần xi líp cr7 của anh ý đấy.
Ko bít là ảnh có edit quá đáng quá ko thì ko rõ, chứ súng ống trông cũng lộm cộm với kồng kềnh lắm 🤣
Làng bóng đá thì Rô là bậc thầy kiếm tiền rồi.
Hình như mới bọc răng sứ pko ta?
Hình như có gì nhầm lẫn ở đây, Cr7 là người cán mốc doanh thu của cầu thủ đạt 1 tỷ đô thôi chứ hiện tại tài sản chưa đc tỷ đô thì chưa phải là tỷ phú nhé.
@ndthuanx đúng rồi, còn phải trừ đi chi tiêu nữa
@jindowing Mình nghĩ khả năng tài sản nó hơn tỷ đô. Vì trừ chi tiêu thì anh 7 khả năng là cũng kinh doanh, mua cổ phiếu và bất động sản. Khôn lanh như vậy chắc là có lãi 😁
@DearGodVN Cái đó thì mình chịu thôi, chỉ bàn đến các số liệu công khai hay thu thập đc từ forbes thôi ah, tuy nhiên tụi càu thủ xài tiền như nước ấy nên cũng hên xui :')
@jindowing Phải hơn tỉ chứ, ngoài đá bóng, còn quảng cáo, kinh doanh nhà hàng khách sạn, đầu tư cổ phần vào công ty, phương tiện truyền thông, đầu tư bất động sản, chứng khoáng. Số tiền thống kê đc chỉ là tiền nổi, còn phần chìm ở dưới ko nhỏ đâu.
Hình tượng rất đàn ông
thật ra chị bảy vượt mes là nhờ qc chứ nếu riêng về bóng đá chị bảy còn phải cố nhiều lắm
@supervisor 03m Chắc tự nhiên qc dc
@johnny8384 Chắc vậy. Ko có 6 múi nên nhổ râu cho đỡ buồn.
@MrHải999 Ừ.
@supervisor 03m Tài năng ko bằng messi, messi kiểu thiên bẫm giống maradona, cr7 thì do tập luyện bình thường, ko đặc sắc
Phải khâm phục nỗ lực của CR7
Chỉ khoái mỗi anh 5 thời tiết vừa giàu còn vừa thuộc loại phá của số 1 😆 1 trận ổng đánh bằng mình làm mấy năm 😬
@sharinran141 Bác làm mấy năm mà kiếm cả trăm củ $ thì chắc bác phải có kha khá cổ phần ở những tập đoàn lớn ấy nhỉ.
@sharinran141 bớt nổ đi bạn, cả dòng họ nhà bạn làm mấy năm đã đủ chưa???
@boyiugirl1994 Bán đất là dc 😆😆😆😝
@sharinran141 một trận đấu nó kiếm hơn 200tr $ mà bác làm mấy năm.. công nhận bác giàu vl @@
Đây là tính từ khi sự nghiệp thể thao bắt đầu điến hiện tại mà, chứ có phải tài sản hiện có đâu.
@devil.hunter Mình cũng thấy vậy, có vẻ là thu nhập a thu được qua các năm, chứ tổng tại sản hiện tại thì 0
Kinh khủng quá
Nhờ tài đệm bóng cận thành, vấp cỏ kiếm pen.
@from team b with love Có ghét thì cũng phải công nhận chị 7 là cầu thủ hàng đầu bạn ạ
@from team b with love Khối ông tiền đạo ăn rồi chầu chực vòng cấm cả mùa chả đệm nổi quả nào.
@haichin Messi đi bóng 1 mình từ giữa sân tự sút 😁
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.387 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.869 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.302 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156