[CSKN] Dành cho anh em Surface Pro X chưa lên được Win10 2004
mrjaycee
3 thángBình luận: 34
Mình đang xài con Pro X được một thời gian, đã qua những giai đoạn “ups and downs" với em này. Ngoại hình siêu đẹp, 2-in-1 laptop. Phải cái nó hơi kén app cài (khổ là dạo này software nào cũng 64bit hết).

Từ khi bản 2004 ra cho đến mấy hôm trước, lần nào mình bấm update toàn fail (install đến 20-25% rồi kêu không cài được). May mà mình cũng thích vọc vạch xíu, thì ra cách. Anh em làm như mình chỉ sau là lên được:

1. Vào đường link rồi chọn “Update now” để download Tool update.
(
https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10)
Download Windows 10
microsoft.com

2. Chạy chương trình, qua các mục setup, system checks,….
3. Tool sẽ DOWNLOAD update, anh em cần chú ý đến mức 100%.
4. Sau đó, tool sẽ tiếp tục VERIFY update được tải về, anh em cần tiếp tục chú ý đến mức 100%.
5. Ngay sau khi tool chạy INSTALLING update, anh em chờ nó install khoảng 2-3% thì tắt Wifi đi (lưu ý là không tắt ngay lập tức).
6. Vậy là okay, máy cài xong và sẽ reboot.
7. Sau khi reboot xong, mở máy lên, mình có thể turn on wifi được rồi để cài thêm các update phụ đi kèm.

Có gì không được nhắn mình, mình sẽ giúp trong khả năng. Nice evening!!!
iPhuc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Surface Pro X ít anh em nào hào hứng quá nhợ. Con này hôm nào chia sẽ cảm nhận khi dùng nó đi bạn.
@iPhuc Con này dùng văn phòng office và các app hiện đại chắc ổn. Anh em dùng mấy app exe lớn chắc khó nên ít quan tâm.
iPhuc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@flower_cutter Chắc không cần dùng app x86 lớn. Chỉ dùng mấy app Office, Skype, lướt web,... chạy mấy app đơn giản thui.
Đang xài SF pro 7, cũng mới lên 2004 gần đây, mà mình cũng ko update trực tiếp được mà phải xài bản ISO.
xuanbach93
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@_MyLoveIsWinter_ MS chủ động chặn bác ạ, vì nó còn nhiều lỗi.
@xuanbach93 Đúng rồi bác, nhưng mà hồi trước cài file ISO báo lỗi, mà 1 tuần trở lại đây thì cài đc rồi.
hoangduycc
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Mình thì đang dùng Surface Laptop 3 mà mãi đến bây giờ vẫn chưa được update bản 2004.
Nhưng M$ làm điều này phải có lý do nên cứ đợi nó cho update rồi lên luôn, chứ cố tình update rồi lỗi từa lưa lại mắc công.
@hoangduycc Ha ha, con ruột mà bị hắt hủi thế à. Con Dell cùn của em đã lên từ đợt đầu.
Bữa phải phi về quê để fix các lỗi củ chuối này cho ông cụ dưới quê, vì lần trước gửi máy về quên cài team...Hận MS vl =]]
mrjaycee
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Rich Leon Ông cụ cũng cập nhật công nghệ phết 😁
Thời toàn app 64bit mà anh sóp lại ra em này, chán ghê.
@hoangphonggdct Con này là đi trước thời đại đó bác, nó dùng chip Qualcomm mà, tuy nhiên không thể hỗ trợ nhiều app như thằng Intel truyền thống được.
2004 còn quá nhiều lỗi. MS hình như đã chủ động chặn một số dòng máy fk các đầu gấu?
@tongkien Mấy con Surface vẫn chưa lên được nếu update thông qua Windows Update, còn ngoài thì vẫn lên vô tư.
@liebherrltm1200 Mới phải cài qa iso đây đầu gấu
Không xài được 64bit thì chỉ cầm chơi cho đẹp chứ làm ăn gì
MrNamN
TÍCH CỰC
3 tháng
Có nên mua Surface thay cho laptop Window thông thường không các bác?
Thấy cực gọn nhẹ
@MrNamN Nếu xài như 1 cái laptop, thỉnh thoảng đổi gió xài tablet thì nên.
Còn bạn muốn xài 100% như cái tablet thì không nên.
@MrNamN Mua surface dùng ok lắm bạn. Nếu đầy đủ phụ kiện thì sướng hơn laptop nhiều, còn mấy cái iPad gì đó không có tuổi so với surface đâu
MrNamN
TÍCH CỰC
3 tháng
@thaituanngoc Biết! Xài iPad nên biết! iPad để làm việc hiệu suất thua xa laptop. Chỉ bằng khoảng 1/2 laptop Win dù là xài Office như Word, Excel... Trong tương lai chắc mua 1 e Surface i3, RAM 4GB, 128-256GB SSD là đủ để làm việc thôi, 0,5 Kg, có bàn phím, xài chuột
iPad cũng có 1 số lợi thế do iPadOS đem lại. Apple cũng tách iPadOS ra khỏi iOS của iPhone và làm nó giống Mac hay Win hơn
@MrNamN Đã mua thì mua hẳn i5 8GB và 128 - 256 SSD luôn đi bạn, đắt hơn chút nhưng đảm bảo. Tiết kiệm mua bản 4GB xài không ổn lắm đâu bởi vì máy ko nâng ram được. Bộ nhớ thì khác, có thể nâng cấp bằng thẻ micro SD.
Dòng này kén hơn Surface pro 6, 7. Thôi giai đoạn này cứ Surface Pro 6 cho chắc, qua thẩm định 1 thời gian, chứ 7 hay lỗi main cũng ớn.
Thien Ng
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Ko liên quan lắm nhưng mình đg xài con dell xps 2019 cũng có nghe vụ bản win 2004 này có nhiều lỗi. Vậy giờ bản win này đã đc fix lỗi chưa? Và có nên lên ko ae?
mrjaycee
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Thien Ng Mình có con máy dell latitude 7200, lên cũng không thấy lỗi gì. Bạn cứ trải nghiệm đi.
Thien Ng
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mrjaycee mình mới lên bản build 2004 sáng nay, và nhọ thay dính lỗi no internet connection 😆)
mrjaycee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Thien Ng Xui vậy bạn, restore thôi. Mình lại không bị.
down file iso về, bấm cho nó mount thành CD hoặc giải nén ra rồi chạy setup là xong. lẹ hơn online
Surface pro X ngoại hình quá đẹp, mình chỉ ước đời pro sau có thiết kế như ẽm thì ổn. Dù gì xem clip review thấy chạy app hơi oải.
Mình đang sài SP6, cũng cân nhắc mãi em SPX này. Cuối cùng dằn lòng chờ thế hệ sau vậy.
Chiếc Surface xẹc xi nhất của MS 😁
bỏ đi mà làm người, làm chuột bạch làm gì, thà mua con surface go 2 cùi bắp mà xài dc app 64bit
mrjaycee
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@SieuBanana Surface Go 2 xài cũng được lắm, thiết kế chỉ không đẹp thôi.
@SieuBanana Thích nhỏ gọn thì Go 2, còn không thì Pro 7 là tốt nhất. SF Pro X mới chỉ là 1 sản phẩm thử nghiệm, tính tương thích chưa cao.
thiết kế của Pro X chắc phải 5 năm mới đổi. Surface Pro 4 đời rồi chưa thay đổi gì
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019