Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cứ chơi LOL là máy bị sập nguồn

royal_9300
30/6/2014 3:44Phản hồi: 21
Máy em không hiểu sao cứ chơi lol là bị sập nguồn, em chơi thử fifa online 3, Tiếu Ngạo Giang Hồ không bị sập nguồn. Chỉ chơi lol mà bị sập (sập bật lên được luôn). máy mới tra keo được 1 tháng, nhiệt độ máy dùng bình thường từ 55-65 độ, khi chơi game thì nó lên 70 độ thôi. Mà sập nguồn cứ vào khoảng thời gian nhất định 3-4 phút khi vào trận, lần nào cũng vậy. Không biết nguyên nhân gì?
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc là nguồn rồi !! ra cữa hàng nào gần nhà b . ns họ thay 1 cái nguồn mới ngồi ở cữa hàng chơi ok thi thay lun! cho chắc
@ktvxuânvinh_huế Quên mất máy mình laptop chứ không phải máy bàn
thế thì ban cài lại win cái xem sao ! k đk thi cho em nó ra tiệm thôi !!!
@ktvxuânvinh_huế ok để mình thử cài win, nhưng vẫn thấy lạ không rõ do game hay do máy
1 là win 2 là phần cứng ,chứ mình nghỉ game k bị tịnh trạng như vậy đâu b
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng bị gần như thớt. Mình dùng laptop. TRc giờ vẫn chơi game bth. Dạo dần đây ko bit do virus hay gì. Mà mỗi khi chơi game , chạy video trên youtube,.. là bị mất sạc, chỉ còn pin thôi ( mình cắm sạc ). Phải rút dây ra cắm lại. Vài phút, vài tiếng lại bị....Còn thử tháo pin ra thì chơi 1 tý ( hên xui ) là tắt máy lun... Thế là bị gì nhỉ? Mình sờ vào chỗ cái lỗ cắm sạc thì thấy khá nóng.
do nguồn đấy b ạ, khi bt b k chạy đến card rời nên nó đủ nguồn cung cấp cho máy b,( hoặc có chạy nhưng k cần nhiều tác vụ) nên k sao, LOL thì yêu cầu cao hơn. m cũng bị thế. mình cũng đã test thử trên mấy game yêu cầu cao như call of duty và kết quả vẫn sập, nhưng lấy cái sạc của ông anh cắm vào lại chẳng sao hết. giải quyết tạm thời mà chưa muốn mua sạc mới bằng cách giảm độ sáng màn hình xuống, tắt bớt tiếng và rút bớt các thiết bị k cần thiết đi
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh.nv1007 Xin hỏi, bạn đang tư vấn cho ai thế ạ?
@thqt1b chủ top b ạ
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@thanh.nv1007 Ơ. Thế tưởng tư ấn cho mình... Buồn 5 p 😔
@thanh.nv1007 bạn cho mình hỏi bạn thay nguồn mới của ông anh bạn là nguồn của máy nào nó ghi thông số ra sao? hiệu điện thế với cả dòng ấy, máy mình bị y chang chủ top, đảm bảo ko phải sập do nóng vì mình chạy đến 2 tản nhiệt ( 1 cái hút gió chạy nguồn ngoài) sờ máy vẫn mát mà chỉ vào LOL mới sập nên mình cũng đang tính đến trường hợp adapter thiếu điện T.T
@kegaykhochiu Tình hình mình đã tìm được nguyên nhân, cài lại win hết luôn.
laptop mình cũng như thớt,chơi pes k sao,cú chơi wa DW4 thì nó tắt nguồn,mà lâu lâu,k phải lúc nào cũng bị. P/S : pin chai max,còn cục sạc thì nó cứ báo k xác định dc,yêu cầu kím cục sạc nào 130w trở lên,ức chế thật
chickenbg
TÍCH CỰC
10 năm
tháo pin ccơi sạc truc tiep di
@chickenbg mình chơi bằng sạc trực tiếp đây ,mà vẫn bị mới ức chế chứ
y chang con dell studio 1555 của tui, đi sữa tại BH dell hết 1,25tr họ nói lỗi chip vga mang về chơi được 4 trận bị lại như cũ nên bán luôn, khuyên bạn bán luôn mua con khác, sữa cỡ nào cũng vậy à
mà máy của tui ngộ lắm nha, gắn pin vào chơi không cắm dây sạc thì lại chơi bình thường, pin thì chỉ chơi được 1 trận lm thôi
Nicki hy
TÍCH CỰC
10 năm
em thì cứ chơi lOL là bị màn hình xanh phải tháo pin lắm lại, win 8.1
Tất cả hiện tượng tắt, sập nguồn Laptop 1 do nhiệt độ 2 do ổ cứng hết nhé. Theo chủ thớt nói thì khả năng cao là nhiệt độ. Kiểm tra thì ko nói rõ được nhiệt em nó đâu. Nhưng nếu vài lần vẫn bị thì xem lại nhiệt độ đi
add ơi cho hỏi? laptop của mình khi đang chơi lo cũng bị sập nguồn như thế. không biết add chỉ cách khắc phục giúp mình với ạ.
Hi mình có cây laptop lenovo y520 card on 630 và 1050ti ram 8gb máy mình mua lại và cục sạc không đúng và mình đã đi mua cục sạc mới về chơi game dduocj khoảng 1tháng thì máy có hiện tượng sập nguồn và máy rất nóng và chỗ cắm sạc cũng nóng như chập điện,bây giờ cắm sài vp hoặc nghe nhạc face thì vô tư cứ bật game lên là y như rằng chưa dduocj 15 phút là lại bị sập nguồn có ai biết hoặc bị tình trạng giống mình không chỉ mình với ,giờ dịch dã không chỗ nào mở cửa cả ở nhà có mỗi cái máy chơi game giờ tèo rồi huhuhuhu
hiện giờ em cũng đang gặp tình trạng này khi chơi fo4 và có ai biết nguyên nhân chưa ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019