Của e vậy , mà kiểm tra ra cái kết quả kinh hoàng quá , xin hỏi kinh nghiệm a chị em nó check vậy...
Moongemxp
3 nămBình luận: 34
Của e vậy , mà kiểm tra ra cái kết quả kinh hoàng quá , xin hỏi kinh nghiệm a chị em nó check vậy có đúng ko ạ ?
34 bình luận
msnori
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng là 1050ti đuối so với con 9400f, nhưng mình ko nghĩ là tới tận 96%
@msnori e cũng nghĩ vậy build ra check xong cái hoảng lun
msnori
TÍCH CỰC
3 năm
@Moongemxp Thực tế cái này còn tùy vào tác vụ xử lý nữa, mình thấy ko có gì đáng lo ngại cả.
thienmun
ĐẠI BÀNG
3 năm
cũng phân vân lắm bạn, trải nghiệm thì sẽ rõ hơn, test thì rx 580 đỡ hơn xíu kkk
NDL98_107
TÍCH CỰC
3 năm
@thienmun Nhìn là thấy sai sai rồi chứ phân vân gì bạn. i5-9400F đi với 1050Ti mà nghẽn sao được.
@NDL98_107 đúng bạn ạ
@Gà Laptop Đúng cái gì mà đúng, show cái video youtube test game để chứng minh nó nghẽn cho t xem. Đưa ba cái trang bottleneck lòe gà mờ đc thôi.
Có biết bottleneck là gì ko bạn? Có nghĩa là 1 linh kiện nào đấy chạy max speed mà mấy cái kia ko max = bottleneck.
VD như:
App chơi cờ vua nó chạy 100%CPU trong khi GPU gần như 0%= bottleneck.
Chơi game vặn 4K đồ họa làm GPU chạy 100% mà CPU chạy 20% cũng là bottleneck.
FFXV 8GB RAM cũng nuốt, 16GB cũng nuốt, 32GB RAM cũng nuốt hết, chạy game trên HDD thì giật tung đít trong khi CPU GPU chưa full tải cũng = bottleneck.
@marilonluu Cờ vua cho chuyên gia nó ngốn CPU dữ lắm bạn, bot của chess engine nó tính hơn hàng triệu nước đi trong 1s chứ ko như bot bình thường chỉ trăm nước đâu.
marilonluu
TÍCH CỰC
3 năm
@max-20091 Tui xài ryzen 2500u ăn có tầm 20% mà ta
@marilonluu Cái đó tại bạn config ko đúng ấy chứ bạn thấy người ta chơi cờ = siêu máy tính ko? Nó tận dụng hết tất cả các phần cứng ấy.
marilonluu
TÍCH CỰC
3 năm
@max-20091 😆 ờ ờ
marilonluu
TÍCH CỰC
3 năm
Phần mềm chém gió à.
@marilonluu Đc giới thiệu trên một số diễn đàn nên e ko nghĩ nó xạo đâu ạ
marilonluu
TÍCH CỰC
3 năm
@Moongemxp nó không xạo, nhưng cái kết quả này không đúng và không có ý nghĩa gì, chỉ là dùng tên các thiết bị để so sánh rồi đưa ra kết quả.
NDL98_107
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ này mà vẫn có người tin vô ba cái trang tào lao này à? Muốn test thì benchmark lúc chơi mới có kết quả chính xác. i5-9400F kéo 1080, 2070 còn được nói gì card 1050ti.
marilonluu
TÍCH CỰC
3 năm
@NDL98_107 ý cái app này là sao 9400f ngon thế mà đi với con card tầm trung ---> bottleneck 😆 vãi app
Longshy
TÍCH CỰC
3 năm
Bạn tải msi Afterburner , bật cho hiện lên hết . Và chơi game ví dụ PUBg thì cpu 60 % vga cũng cở 50-70% là đc nói chug với cấu hinh của bạn là ok
Kể cã 1080ti vẫn ok
minhty0602
ĐẠI BÀNG
3 năm
Trang web đó chỉ tham khảo thôi, quan trọng là bạn hiểu nhu cầu cần cái máy tính làm gì. Rất nhiều game, ứng dụng chỉ ăn CPU thì GPU nằm chơi không thì cũng bị kêu bottleneck và ngược lại. Bạn biết ứng dụng/game cần nhiều tài nguyên ở đâu thì đầu tư vào đó.
thienwin6789
ĐẠI BÀNG
3 năm
thì cứ chơi vài game nặng rồi bik
FDGOD
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó ghi là.... GPU quá yếu so vs CPU.... kinh hoàng gì... CPU 2018 + Card 2016 thì chỉ thế thôi
greatmen88
TÍCH CỰC
3 năm
@FDGOD CPU 2019 nha
greatmen88
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này có tính chất tham khảo, mình cũng nghĩ là đúng, nó nói CPU thế hệ 9 mạnh hơn so với card 1050 Ti, nếu load 100% sẽ bị nghẽn cổ chai, nên nó kêu bạn nên lên 1070 để bớt nghẽn, nhưng đây là tham khảo!
amio1st
TÍCH CỰC
3 năm
Chờ update mới từ NSX xem.
Theo mình thì nó không cao mức vậy đâu, dao động khoảng 1,47-13,96% là cùng r
Con 1050TI yếu hơn so với 9400F thật nhưng không đến 96% đâu
VD: GPU khỏe ( như thân chai ), CPU yếu ( như cổ chai ), vì thân chai to hơn cổ chai thì đó mới là nghẽn cổ chai
Còn GPU yếu ( như thân chai ), CPU khỏe ( như cổ chai ), vì thân chai nhỏ hơn cổ chai thì cũng không phải là nghẽn cổ chai, % nghẽn cũng khá ít thôi
Có con CPU và GPU ngon thế còn j 😆
Tải MSI Afterbuner về, kéo con Mem clock và Core clock lên max; thế là ok. Còn không đc thì chơi luôn con GeForce RTX 3080 cho nó chất 😆

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019