Cửa hàng shopDunk có lừa đảo thật hay không
duongptcd
3 năm trướcBình luận: 6Lượt xem: 27.477
Hiện nay trên mạng có rất nhiều thông tin về việc ShopDunk chuyên bán hàng kém chất lượng và lừa đảo khách hàng, vậy thực hư câu chuyện này là như thế nào?

Hiện tại mình có tìm thấy thông tin trang web: ShopDunk.com có bán các sản phẩm Apple như iPhone, iMac, iPad,… Mình cũng đang có ý định mua một chiếc iPhone 7 nhưng sau khi tìm hiểu trên mạng thì có nhiều trang kêu gọi tẩy chay ShopDunk vì đây là một nhãn hàng kém chất lượng, lừa đảo khách hàng.

Cụ thể là:

- ShopDunk lừa đảo ?! trên trang diễn đàn: heaveniphone.com với thông tin: “Ngày 23/11 mình mới mua con iphone 5 black 32G ở shopdunk 143 thái hà mua full box nhé họ còn khẳng định 100% mới chưa ai dùng giá 13tr500 :/ khi mở hộp thì hộp tai nghe đã vỡ họ nói rằng là do vận chuyển @.@ vỡ mỗi hộp mới ảo. Khi mình active máy thì trên apple còn gần 1 tháng bảo hành ~.~ họ nói vì hàng xách tay lấy doanh số nên bị trôi bảo hành ?! Khi mình về dùng thì thấy pin bị hao nhanh kiểm tra thông tin máy do apple gửi về thì pin chỉ còn 1382mAh thấp hơn hẳn lúc ban đầu 1440 mAh. Mình muốn đổi máy thể nào cũng lý do chán ~.~ . Mình viết bài này mong ae cảnh giác shop dunk :/”

Bên cạnh đó có một số trang khác cũng nói về việc ShopDunk.com bán hàng kém chất lượng và dịch vụ không tốt như: Tinhte.vn, vietq.vn, muare.vn, …

Tuy nhiên theo mình thấy thì hầu như các bài này đều viết vào các năm 2012, 2013 khi mà thương hiệu này mới mở cửa. Và hiện nay cũng có nhiều bài viết khác khẳng định ShopDunk bán hàng chính hãng khiến mình khá phân vân.

Mình có ấn tượng với ShopDunk vì giá bán rẻ hơn so với các cửa hàng khác và có chi nhánh tại 45 Phạm Ngũ Lão – TP Hải Dương, gần chỗ mình.

Mình cũng xem các thông tin trên trang web của ShopDunk và họ cam kết “1 đổi 1” bảo hành sản phẩm tận 15 tháng, hơn cả 3 tháng so với Apple. Nếu một doanh nghiệp lừa đảo thì họ sao dám bảo hành lâu đến thế và tồn tại 5 cửa hàng đến bây giờ.

Các bạn từng mua hàng tại ShopDunk thì cho mình xin ý kiến với nhé!
Ngay cả TGDD, FPT còn có mấy tin kiểu này mà bác, ưuan trọng lúc mua và có thích shop đó hay không thôi.
@bibinguyen Đến những nơi có uy tín mua sẽ tốt hơn Tai thỏ là gì?
Mình mới mua laptop Macbook pro 2018 tại shopdunk, vì mua máy nguyên seal nên mình được yêu cầu trả tiền trước sau khi mua xong về nhà kiểm tra thấy máy power cycle count đã là 3 bình thường chỉ là 0 nếu máy mới. Nếu máy bị trả lại thì ko thể bán với giá nguyên seal.
do chưa kịp chụp lại thông tin giờ không biết phải nói sao nữa.
Nói chung mình cạch mặt shopdunk từ đó. Mua hàng không nên trả tiền trước nên kiểm tra kỹ
Mình mua 1 con Apple Watch S4 99% các bạn ấy tư vấn cả gói bảo hành vàng ...
- Từ hôm 27/11 đến tối 29/11 thì em nó nghẻo. Sáng 30/11 là mang đến bảo hành thì đương nhiên ko đc đổi mới vì quá 2 ngày rồi. Nên ngậm ngùi chờ các em nó mang đi bảo hành.
Sign in - Google Accounts
accounts.google.com

- Sáng 01/12 có bạn gọi hỏi thăm a dùng máy có tốt ko, Máy a đang mang đi bảo hành rồi em ạ chán em lắm chả link gì với nhau cả
- Đến hôm 05/12 sau mấy ngày gọi điện hỏi giục giã, mình phải chủ động gọi qua để lấy máy về. Lúc này còn điên hơn nữa: Máy mới của anh đây còn dây màu đen của anh thì em lại để bên bảo hành rồi ạ ! Ngậm ngùi cầm cái dây xám chả liên quan éo gì đến cái đồng hồ về. Hai hôm sau mới xin lại được cái dây đen của mình về
- Tưởng ngon rồi đến 20/12 màn hình cảm ứng lại hỏng, rút kinh nghiệm mang đến cho các em từ T6 để bảo hành cho nhanh. Chiều hôm sau các bạn nhắn cho 1 tin chờ từ 30-45 ngày !
Sign in - Google Accounts
accounts.google.com

-> Mất hết niềm tin, chán nản, cảm tưởng như mình bị lừa
-> Hàng của Apple mà như hàng dựng hoặc sửa chữa lại vì mình dùng đồ của Apple rất ổn định
Đến hôm nay 28/12 vẫn chưa nhận đc máy -> Không còn gì để nói
Cạch mặt Shopdunk bán hàng kém chất lượng, dịch vụ tệ hại, vô trách nhiệm nữa vì các bạn ấy chưa 1 lần chủ động gọi điện
VD: A chờ em chút em đang đông khách lát e, gọi lại mà chả biết bao giờ !
@Thái Nguyễn Ngọc Thank bác, tí nữa thì mai định ra làm con AW, tự dưng lại nghĩ lên đọc review shop 😆
Mình mua máy 8plus của shopdunk loa bị rè mình mang ra bảo hành cửa hàng nói mình dùng máy để xước nên từ chối bảo hành cửa hàng làm ăn lừa đảo
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019