cuhiep: 9 món ưng ý 2019

cuhiep
12/1/2020 15:41Phản hồi: 205
cuhiep: 9 món ưng ý 2019
9 sản phẩm này mình mua trong năm 2019, đã sử dụng qua nhiều và đủ thông tin để chia sẻ lại với anh em ở dạng review, đánh giá hay dở. Để khuyến khích anh em cùng chia sẻ review của anh em sau khi sử dụng thực tế các sản phẩm anh em mua trong năm qua thì mình xin dùng chiếc Galaxy Fold làm quà tặng cho game này. Bài này mình post review làm mẫu. Bài game thì mình sẽ post riêng. Anh em hóng bài game nhé.

1 - Xe máy Vespa GTS SuperTech 300 HPE

Tuy đã đi qua rất nhiều xe máy (không tính PKL có côn tay) nhỏ nhưng mình luôn xác định là Mio, Exciter, Liberty, SH, Raider, Winner, Vespa GTS không khác nhau vì mình chỉ cần chiếc xe để di chuyển. Tuy nhiên trong năm rồi mình có nhận nhiệm vụ trên tay giới thiệu chiếc Vespa GTS SuperTech 300 HPE và mình đã thực sự mê nó rồi đã quyết định mua nó. Hai lý do chính là giá đã vào khoảng thực (tương đương giá nước ngoài) và nó rất mạnh.

Ưu điểm:
  • Giá hợp lý: Giá của chiếc này bên Mỹ khoảng 7000USD và bên Châu Âu khoảng 6000 Euro và ở VN là khoảng 168 triệu ra giấy. Rõ ràng hiếm có chiếc xe nào ở VN lại bán với giá tương đương giá ở Mỹ hay Châu Âu, hầu hết là đắt hơn nhiều.
  • Mạnh mẽ: Động cơ 300cc HPE thực sự mạnh mẽ và rất phù hợp với cách đi xe của mình. Mình đã đi ở trong phố (SG) và đi tỉnh. Đi tỉnh có vẻ sẽ chỉ hơi ngon nhưng đi trong phố thì tuyệt vời.
  • Đẹp: không những đẹp mà còn dễ dàng nhận dạng, không lẫn lộn với ai và không bị cũ.
  • Nhiều công nghệ: Tuyệt nhất là cái màn hình kỹ thuật số có thể kết nối điện thoại để hiển thị thông tin, dẫn đường mà xe máy bình thường ở VN không chiếc nào mình thấy có.
Nhược điểm:
  • Bảnh nhỏ: ôm cua tốc độ cao phải cẩn thận
  • Nặng và to: mình thuộc dạng hơi khoẻ thôi nên dắt cũng được nhưng không đơn giản như dắn Mio hay 67 của mình. Và ở trong hầm xe chung cư thì cũng tìm chõ rộng hơi bình thường mới vào được.

2 - Máy lọc nước điện giải ION kiềm Cleansui EU301

Lại một tai nạn nghề nghiệp khi đi làm nhiệm vụ trên tay nữa. Trong quá trình tìm hiểu, thử nghiệm khả năng tạo ra nước kiềm của máy Cleansui EU301 thì mình đã quyết định xài thật. Lý do là mình chuyển sang chỗ ở mới nên cần một chiếc máy lọc nước và cái bao tử của một người uống cafe nhiều ly một ngày như mình luôn cần được cân bằng độ PH hơn. Thực tế sử dụng vài tháng cho thấy nó thực hiện tốt tính năng, mình đã không còn bị bao tử bào như trước và không còn dùng treo tráng bao tử. Các tính năng khác như nước lọc cho cả nhà, nước rửa rau, nước cắm bình hoa... thì vẫn xài bình thường.

Ưu điểm:
  • Tính năng phù hợp: mình ở nhà luôn uốn nước kiềm ở mức 2 và thấy thoải mái nhiều.
  • Gọn gàng trên tủ bếp: chỉ nhô lên một vì gọn nhẹ, còn lại để dưới tủ bếp hết.
  • Rất xịn xò từng con ốc, từng ống đồng bên trong đúng chất Made In Japan
Nhược điểm:
  • Giá cao: hơn 46 triệu cho một chiếc máy lọc nước. Tuy trong thế giới máy điện giải ION kiềm thì nó không phải cái mắc nhất.

3 - Smartphone Samsung Galaxy Fold

Sau nhiều năm thì thế giới điện thoại đã có một sự thay đổi mang tính cách mạng. Galaxy Fold mang lại trải nghiệm thực sự tốt và khác biệt. Và chắc chắn Fold sẽ khả khởi đầu cho một thời kỳ những chiếc điện thoại gập lại được. Samsung sẽ thông qua Fold khẳng định vị trí đầu tàu của mình.

Mình sẽ tặng chiếc điện thoại yêu thích nhất của mình làm phần thưởng cho anh em tham gia review chia sẻ về những sản phẩm công nghệ mà anh em đã mua và dùng trong năm qua.

Ưu điểm:
  • Trải nghiệm thiết bị di động tuyệt vời với mà nhình lớn và tỉ lệ vuông hơn
  • Smartphone cao cấp và mắc tiền nhất hiện nay
  • Pin lâu, cấu hình rất mạnh
Nhược điểm:
  • Giá cao
  • Bám vân tay nhiều

4 - Tai nghe không dây Apple AirPods Pro

Đơn giản, nhẹ nhàng, chống ồn, âm thanh hay hơn là những thứ mới trong khi nó vẫn giữ được sự thông minh và đơn giản trong sử dụng như các sản phẩm khác của Apple. Trong này 2019 thì rõ ràng AirPods Pro là sản phẩm nổi bật nhất.

Ưu điểm
  • Sử dụng đơn giản thông minh
  • Chống ồn tốt
  • Chất lượng âm thanh tốt
Nhược điểm

Quảng cáo

• Thiết kế dị
  • Hộp dễ xước, bám bẩn

5 - Tai nghe custom Itsfit

Chiếc tai này mình làm trong một dịp rất bất ngờ và không kì vọng nhiều. Tuy nhiên những gì mà nó mang lại lại quá tuyệt vời. Mỗi năm mình đều mua nhiều tai nghe khác nhau nhưng năm nay một chiếc tai nghe custom do một bạn ở Hà Nội làm lại vượt qua những tai nghe xịn xò khác mà mình mua.

Tai nghe custom là tai nghe có hình thù được thiết kế riêng cho từng người bằng cách đo hình dáng lỗ tai rồi làm riêng một cặp vừa khít. Tai nghe vừa khít giúp âm thanh đi thẳng vào màng tai, cảm giác đeo thoải mái và cách âm.

Ưu điểm:
  • Cảm giác đeo thoải mái
  • Cách âm tốt
  • Âm thanh hay
  • Dây chống xoắn tốt
Nhược điểm:
  • Dùng lỗ 3.5mm, nghe bằng điện thoại phải dùng Dac rời.

6 - Vòi rửa chén cảm ứng Kohler Malleco Touchless

Trong quá trình tìm thiết bị vệ sinh cho nhà mình phát hiện ra trên đời tồn tại loại vòi rửa chén có cảm biến để có thể mở và đóng nước mà không cần phải dùng tay. Rõ ràng là mình đã nhiều lần cảm nhận được xà bông hoặc mỡ khi đụng vào cái cần gạt nước ở bếp nhà mình và nhu cầu về một cái vòi rửa chén có cảm biết là thiết thực.

Kohler Malleco Touchless có thiết kế đơn giản, đậm đà ưa nhìn. Sử dụng 2 tháng thì thấy rõ ràng là rất tiện lợi và hoạt động rất chuẩn. Một số người khách đến nhà thì hướng dẫn cách xài cũng hay.

Quảng cáo

Ưu điểm:
  • Hữu dụng phù hợp thực tế
  • Thiết kế đơn giản, đẹp
  • Hoạt động chuẩn
Nhược điểm:
  • Không bán chính thức tại Việt Nam.

7 - Máy làm sạch răng bằng áp lực nước Philips Sonicare AirFloss

Trước mình có nghe về chiếc mày này do anh em niềng răng nói. Đợi đi Đức làm trên tay xe hơi mình thử mua một cái xài thử và rất hài lòng với nó. Nhiệm vụ cơ bản của nó là làm sạch răng, những nhứ như bàn chải đánh răng hay tăm không thể làm được. Kể cả bạn đánh răng xong thì dùng Philips Sonicare AirFloss bạn vẫn đẩy được thêm các thức ăn dính trong răng.

Nguyên tắc hoặt động là sẽ dùng nước và hơi đẩy thức ăn khỏi kẽ răng. Điện và nước cần được cung cấp, trong đó điện thì anh em có thể sạc qua đế sạc không dây và dùng nhiều chục lần mới hết còn nước thì thêm vào rất dễ.

Ưu điểm:
  • Làm sạch răng nhất có thể
  • Chui vào được các khe me tăm và bàn chải không tiếp cận được
  • Thiết kế đẹp, xịn
Nhược điểm:
  • Bình nước nhỏ nên cần đổ đầy mỗi lần xài

8 - Dạo cạo đầu 10 lưỡi nhỏ gọn Ominshaver

Bộ dao cạo đầu này là một sản phẩm nhìn rất sơ khai giá rất hấp dẫn nhưng hiệu quả sử dụng lại cực kỳ cao. Mình có đủ các loại dao cạo đầu trên đời nhưng không có cái nào qua được cái này cho dù giá chỉ 60usd cho 5 cái.

Ưu điểm:
  • Hiệu quả cạo cực kỳ cao
  • Xử lý sạch sẽ đầu nhanh chóng
Nhược điểm:
  • Mức độ hoàn thiện không cao, cầm cấn tay
  • Khu vực sát tai không cạo tới phải dùng thêm máy khác

9 - Balo National Geographic Africa (NG A5290)

Mình cần một chiếc balo để đựng được máy tính, iPad, máy ảnh, điện thoại và nhiều món nhỏ nhỏ khác. Trong đó máy ảnh có thể lấy ra mà không cần phải mở ngăn chính, máy ảnh phải có ngăn riêng. Chiếc balo này đáp ứng được nhu cầu của mình về tính năng. Và về thiết kế thì quá đẹp đẹp, nguyên vật liệu thì lại quá xịn. Mình và nhiều anh em gần mình từng dùng nhiều balo dòng Africa này của National Geographic thì đều rất bền, nhiều năm không hư.

Ưu điểm:
  • Hữu dụng
  • Thiết kế đẹp
  • Nguyên vật liệu xịn
  • Hoàn thiện ngon
  • Giá tốt
Nhược điểm:
  • Nhiều hàng nhái theo
  • Không bán phổ biến và chính thức ở Việt Nam

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vidspider
ĐẠI BÀNG
4 năm
2019 mình chỉ mua 2 dụng cụ dọn nhà Deerma dx800s và robot hút bụi mija 2019. Thực sự thấy nhàn và khỏe hơn nhiều với công việc dọn nhà
anhtungat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vidspider Đánh giá dụng cụ dọn nhà sao bạn. Độ sạch, chất lượng, cho mình xin giá luôn. Thank bạn
batuoc2009
ĐẠI BÀNG
4 năm
Năm 2019
Sản phẩm công nghệ mình mua:
1. Galaxy Note 10+
Mình thấy điện thoại note 10 đáp ứng tốt công việc của mình từ màn hình rất đẹp, đến công việc sử dụng mail để chuyển ảnh, đến đọc văn bản theo mục mail nội bộ rất tiện, cái mình thích nhất là 2 sim và có ghi âm cuộc gọi lúc nào ko nhớ nội dung mình có thể mở lại để xem, chụp ảnh note 10 cũng đẹp nhưng ko trong trẻo như iphone, điện thoại pin dùng 1 ngày nhưng ưu điểm sạc nhanh chóng, cắm khoảng 30p các bạn lại có thêm nửa ngày sử dụng, tuyệt vời.
Trong thế giới smp bây giờ mọi điện thoại đều như nhau mọi ng ko nên so sánh ifan và iss mệt đầu làm gì.

2. Chiếc máy hút bụi xaio mi mija 2019
Mình đã tham khảo rất nhiều các loại máy hút bụi và sau khi đọc bài của @duyluan mình đã quyết định mua e nó, rất may mắn mình đặt trên shopee và được giảm giá đâu đó còn 5,5tr, thật là tuyệt phải ko? Bản màu đen cũng rất đẹp. Nói chung sau 1 thời gian sử dụng mình thấy ưu điểm là mình ko phải quyét nhà, cứ sáng cho e nó tầng 1 chiều lại bế e lên tầng 2 nhà ko còn hạt bụi đi rất mát chân ko còn cảm giác sạn như trước. Ưu điểm là quyét nhanh và lấy được những bụi mịn, bụi bông thích hợp cho gia đình ít đồ và sàn gỗ. Phải nói e nó chui rúc gầm giường, gầm tủ rất tốt.
Nhược điểm kêu hơi to điều khiển hơi khó đối với trường hợp sóng wifi khu vực đó yếu, và dễ bị mắc đồ trong gia đình.
20200108_122319.jpg IMG_20200128_185520.jpg IMG_20200128_185520.jpg
thetaicn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@batuoc2009 Cho mình xin link bạn mua con robot được không ạ? Mình cũng đang tính mua mà hơn đắn đo. Với nó là bản nội địa hay qt ạ?
Phê nhất là em Fold, kế đến là Airpods Pro, mấy thứ còn lại ko care lắm 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 2019 thiếu mỗi SONY Z1 e chưa đc dùng. 2020 này chắc sẽ rất nhiều máy để chơi a ạ.
Chơi đi, có điều kiện thì cứ nhích, A thì chịu thua, nặng tiền quá 😁
Phê nhất là em Fold, kế đến là Airpods Pro, mấy thứ còn lại ko care lắm 😁
Fold quá phê a ơi ?chơi chưa a? game bida bạn chơi là của zing hả, hồi trc hay chơi trên web được gần 1 triệu điểm mà giờ vô lại thấy nó nâng cấp suốt
@crazysexycool1981 Mình cũng quan tâm em Fold :D
hoangmk
TÍCH CỰC
4 năm
Năm rồi mình mua Surface pro 6 và Kindle Oasis 2, khá hài lòng với 2 món này
hoangmk
TÍCH CỰC
4 năm
@mrche_a1 Mình làm bể màn hình, Kobo Aura H2O. Đổi qua Oasis 2 thấy khá thú vị, máy mỏng và gọn nhẹ hơn.
@mrche_a1 Paper White 2019 có thiết kế ngu vô cùng luôn. Mình liên tục đè nhầm vô cái nút. Không hiểu ông nào duyệt được cái thiết kế đó. Muốn xoay ngang hay xoay ngược hẳn lại thì không được.
@thanh_nhan Ủa ppw có mỗi cái nút nguồn ở dưới mà bạn, sao đè nhầm được :$
@vrthanh Đây bạn. Bình thường mình sẽ cầm kiểu này. Ngón út gần nút đó. Thường di chuyển hay đi lị sẽ bị tì lên cái nút.
Cái balo k hợp lý, vì nó k phụ hợp vs tiêu chí 1 cái balo mang nhiều đồ.
Có lẽ cuhiep chỉ xách cái balo từ xe vô quán chứ chưa đeo để đi đường dài.
Trước có xem video trong balo có gì của cuhiep. Tính sơ sơ cái balo nặng tầm 5-7kg mà k có dây kéo ngang ngực và thiết kế không ôm lưng. Nếu đeo đi đường dài sẽ cây mỏi vai và đau lưng.
Kế nữa chất liệu k thông thoáng nên khi đeo sẽ nóng nực và vào mùa hè thì ...
@plusvn Nó k phù hợp vs việc đeo lâu và mang nhiều đồ nặng. Ảnh hưởng đến lưng đó bạn.
plusvn
TÍCH CỰC
4 năm
@quyetbuu991 ông Hiệp ổng đi ô tô, xách từ xe vào công ty thôi 😁
@longbui27 balo Thủ đô vàng, rất bền và tiện lợi.
@quyetbuu991 Cái này đeo bụi bụi, hợp với chiếc xe chứ kiểu này đeo nặng và lâu chắc k ổn.
Cái balo NatGeo Africa ở VN chỗ nào bán chính hãng nhỉ?
dual blade
ĐẠI BÀNG
4 năm
@viettien_milo Order trên amazon rồi ship về thôi, ko có shop ở VN
@dual blade Mình thấy ở web của Slab và Binhminhdigital có để hàng mà ko biết ntn. Để mình alo hỏi thử.
ken97
ĐẠI BÀNG
4 năm
2019 mình mua
- máy ảnh canon 6d2
- mua lens 24-70l ii f2.8
- kindel
- Balo National Geographic Africa
- airpod pro
- 11 pro max
- gopro hero 7
- osmos mobie 3
@cuhiep: cái máy này bao xèng vậy bác? - Máy làm sạch răng bằng áp lực nước Philips Sonicare AirFloss
hfff1080
ĐẠI BÀNG
4 năm
@plusvn Ib về tay máy làm sạch răng Phillips giống cuhiep nhé bạn
plusvn
TÍCH CỰC
4 năm
@hfff1080 tăm nước về tay 2tr1 bạn nha
hfff1080
ĐẠI BÀNG
4 năm
@plusvn Giao dịch tn bạn? Mk ngoài bắc
plusvn
TÍCH CỰC
4 năm
@hfff1080 bạn check tin nhắn trên tinhte nhé
Năm rồi mua con pixel 3 xl thực sự đáng tiền, hàng 99% nhưng xài rất đã, nhanh, mượt, dễ xài, mình để hiển thị tai trâu để tận dụng không gian hiển thị thì thấy cũng không quá xấu cái máy, chụp hình thì khỏi bàn cãi rồi 😁
Năm 2019 mua con iPhone 11. Đây cũng là sản phẩm công nghệ đắt nhất mình từng mua. Ngoại trừ hơi dày và nặng thì còn lại như màn hình, chụp ảnh, độ nhạy của face id đều làm mình hài lòng.
sản phẩm số 8 thì đúng chất cuhiep rồi =))
tungnhtsb
TÍCH CỰC
4 năm
Năm vừa rồi mua cái tai nghe Samsung 120k ở hàng phụ kiện dọc đường, máy sấy tóc 78k ở DMX, cái quạt 120k ở chợ. Hết. =)))))))
hfff1080
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tungnhtsb Ko quan trọng giá trị đồ bn tiền, quan trọng nó hữu ích với mk và mk thích nó
Hàng nào cũng thích
Trong đống này kết vòi xịt răng, dao cạo đầu và đặc biệt là con vespa.
Thích cái Máy lọc nước điện giải ION kiềm Cleansui EU301 mà không có điều kiện. Anh @cuhiep có thời gian làm hẳn mục review các dòng máy loại này cho anh em tham khảo với. Không biết tầm 10tr có hàng không
@huulocphamnguyen bác thử nghía qua con này xem: https://dynamart.vn/products/may-loc-nuoc-ion-kiem-fujiiryoki-hwp-77
@Hơi Tinh Tế Giá cao quá bác ơi. không biết tầm 10tr có con nào xài tốt ko
@huulocphamnguyen 10tr thì làm mấy con RO dùng cũng được đó bác
Aeris
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nặm 2019 mình có mua 1 em Note 9 phục vụ công việc và 1 máy hút bụi Medion MD 18501 phục vụ việc nhà, từ đó được danh hiệu đảm việc nước giỏi việc nhà 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019