Cụm rạp CGV đem phòng chiếu phim Starium Laser đến Việt Nam
Nam Air
4 nămBình luận: 88
So về imax thì chỉ có âm thanh hơn cái Imax vivo (cùi, ế) . Nhưng về màn hình chuẩn thường chắc bự đã (ko biêt ntn với cgv quảng ninh). Cùng lúc 2d, 3d vậy phim nào có 3d chỉ ưu tiên 3d cũng chán.
Lies
TÍCH CỰC
4 năm
ngay gần nhà luôn, quá đã
Hí. Nhà khu Tên Lửa ngay kế bên, qua đó ngồi hóng rồi đi về cũng đc...
g_p3
TÍCH CỰC
4 năm
VN toàn chơi trội...vậy mình 1 trong 9 rạp:eek:
@g_p3 Liên quan gì VN ? Rạp của người ta, người ta thích mở đâu thì mở thôi.
HGLog
ĐẠI BÀNG
4 năm
pow tốn tiền
Theo tìm hiểu từ 1 bài viết nước ngoài thì cái này ngoài kích thước màn hình ra và chất lượng máy chiếu để hiển thị nét hơn thì chưa thấy cái gì khác biệt. IMAX ở VN từ đầu cũng được phân tích là chỉ giúp phim sáng hơn 1 chút. Sắp tới có thể mở thêm nhà hàng nghe nhạc live và cụm rạp để xem live show hay mấy cái chương trình TV nữa.

Bài từ 2009 rồi: http://www.filmjournal.com/content/starium-born-koreas-cgv-circuit-opens-multimedia-complex
khoi.ng
TÍCH CỰC
4 năm
Xa quá nên bái bai Starium Laser lun. Lâu lâu coi IMAX là đủ phê rồi
Các bác mua phải kính đểu rùi,chịu khó tìm hiểu,bỏ tầm hơn củ,mua kính xịn về mà xem sẽ thấy sự khác biệt.tui làm em vr gear,ngồi xem liền 2 bộ phim,đã con mắt mà chả thấy mệt mỏi bằng xem rạp.
kienhai93
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dante1982 Bán có thể bỏ tiền đầu tư cái DT màn hình 2k 4k , cái kính 1 tr , 2tr , rồi cái loa hay cái tai nghe 5.1 , 7.1 đủ kiểu thì chất lượng còn hơn cả rạp .
Nhưng dù giàu cỡ nào cũng ko mua được cảm giác ở rạp , mình đi xem toàn rũ rê cả đám đi chứ chả đi 1 mình , vừa vui , vừa gặp gỡ bạn bè , vừa xem vừa trao đổi , cười cả rạp cùng cười , la hét cả rạp cùng la , có người chia sẽ cảm giác vui buồn thì xem phim mới hay chứ tự kỉ 1 mình xem chán lắm .
@Dante1982 đểu hay xịn thì nó cũng chỉ là chiếc kính lúp ở giữa mắt và điện thoại - đó là nguyên tắc . Đt để gần mắt với khoảng cách 4cm chẳng khác nào nhìn chằm chằm vào ti vi ở khoảng cách tương tự . đuôi mắt sơm 😆
CitaTo
TÍCH CỰC
4 năm
@Dante1982 Bạn xem bằng đt gì thế? mình xem bằng Z5 Premium mà vẫn thấy bể be bét
kira6866
TÍCH CỰC
4 năm
Rạp bên HQ chiều ngang rộng thế.những người ngồi rìa ngoài 2 bên xem kiểu gì nhỉ
Đi xem phim mình cứ phải chọn ghề chính giữa.ko thì xem phim khác hoặc giờ khác
Mình thấy giá vé bên cgv làm tiền quá so với mức thu nhập của mình, nên chỉ có giảm giá mới đi xem
Hầu hết mình lựa chọn xem ở các rạp galaxy thôi
@xpresmuzik1307 xem hôm thứ 4 có happy wednesday vé có 50k 2D 90k 3D cho mọi suất chiếu mọi ghế ngồi mà
Hôm trc xem IMAX Civil War, thấy cũng ko có gì đặc biệt lắm, Aeon Mall BT sát bên nhà mình, sẽ mò ra coi Starium Laser xem nó thế nào 😁
@@ chả hiểu sao Hà Nội k đầu tư, trong Nam có imax rồi thì nên có cái này ngoài HN chứ nhỉ
I.Corp
TÍCH CỰC
4 năm
Về ăn chơi thì vn toàn đứng top :rolleyes:
ngocsonak
ĐẠI BÀNG
4 năm
Rạp này cách nhà mình 15km, xa quá xa 😔
Để hôm nào đi xem thử . Cách nhà có 3km . Bình thường phim bom tấn toàn qua vivo xem imax cho nó phê . Kinh nghiệm coi imax bên vivo cho các bạn là chỉ nên mua ghế ngồi 3 hàng cuối .
Khoái cái atmos bên cgv . Nghe rất đã
Paul40
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con may chiéu Christie la khỏi phai ban, phai xem de trai nghiệm hình anh
xblade
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào bị như mình k? hôm kia di xem Captain.... ở CGV những pha hành động gay cấn thì nó khá là bị giật, cảm giác giống như tần sô quét thấp hay sao á, xem nhức mắt quá trời luôn, bạn mình xem chung cũng có cảm giác này.
luanpham2303
ĐẠI BÀNG
4 năm
4dx mà mỗi lần nó xịt hơi ra thúi chịu ứ nổi ấy
tase6789
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cách nhà 1 km. Ko biết giá rổ nó thế nào các bác?
@tase6789 Mình nghĩ vào cái phòng chiếu này bèo nhất cũng bằng giá vé IMAX . Giá IMAX bên vivo rẻ nhất là 160k .
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019