Cũng là Tủ lạnh nhưng nó lại Nóng. Ngộ lắm anh em ạ!
Rất hay và hữu ích!/11 người
bao serbia
2 thángBình luận: 90
Cũng là Tủ lạnh nhưng nó lại Nóng. Ngộ lắm anh em ạ!
Hello anh em rất vui được mọi người gặp lại!

Tiêu đề thì hơi làm mọi người tò mò nên nay mình giới thiệu chi tiết hơn về em nó cho anh em biết thêm về dòng tủ lạnh mini Baseus của gia tộc nhà Xiaomi.
Chật quá mình phải lôi để dưới đất để chụp phần trên nóc tủ cho ae, quai da hị nhé nhìn cực kỳ cute luôn.

Số là phòng mình cũng đã có một cái tủ lạnh mini đủ dùng sinh hoạt cho 2 vợ chồng nhưng hồi có em bé đang giai đoạn ăn dặm mà cả 2 đứa đều là dân đi suốt nên cái tủ lạnh giờ đã đổi chủ sang tên cho bé Bape nhà mình chứa đồ ăn dặm cả tuần rồi hoa quả lặt vặt linh tinh đồ ảnh cái hết chỗ chứa luôn.
Đúng là hậu quả việc lướt TikTok quá 180 phút nhìn cái gì cũng muốn mua nên mua luôn em này về vừa đủ chỗ để mấy cái dụng cụ skin care, hay vài lon bia cho mình ngoài xưởng làm về khát khát mở ra dớt cũng êm.

Quảng cáo

Tay nắm mở cửa- ron cửa khá khít bảo đảm kín hơi- giữ nhiệt tốt, mở đóng khá linh hoạt

Điều làm mình quyết định mua cái này là nó có nút Biến hình từ tủ lạnh sang máy hâm chỉ trong vòng 1 nút gạt. Thật đấy với nhiệt độ từ lạnh tối đa 0 độ C nó có thể chuyển sang chế độ hâm ở 65 độ C. Cái này thì có thể để dành cho các mẹ bỉm sữa hâm sữa cho con cũng êm, hay anh em văn phòng có thể mua 1 cái để dành hâm đồ ăn hay mấy món lặt vặt (nhưng nói chung là tuỳ môi trường làm việc của ae chứ mình không khuyến khích hé, hiểu ý mình chớ).
Cụm nguồn vào và các công tắc của tủ lanh- đơn giản dễ hiểu dễ xài hen anh em. Đèn xanh là lạnh, đèn đỏ là nóng, bật lên là iM Lặng- kéo xuống là bình thường. Chụp cái chuôi sạc xe hơi xấu quá làm biếng chụp lại, ae thông cảm.

Điểm thứ 2 mình thích là ngoài cái chế độ cắm điện trực tiếp 220v từ nguồn thì cái tủ lạnh Baseus này còn có cả tẩu chuyển sang điện 12V cắm trên xe hơi. Khá là hay đấy, điểm này mình cũng thích lắm nhưng mỗi tội mua xe hơi chưa trả hết tiền nên người ta chưa cho mang về test. HỊ HỊ

Với thời điểm các trạm sạc dung lượng khủng lên ngôi thì cái tủ này cũng hiệu quả lắm cho các chuyến cắm trại nè, bỏ lên xe, cắm vào trạm sạc vừa chạy xe, vừa có nước ngọt uống, hoa quả ăn đỡ buồn miệng, hay giữ nhiệt cho sữa hay cháo cho bé cũng khá là tiện.

Có một điểm cộng của sản phẩm này mà không thể không quan tâm được và không giới thiệu anh em quả là thiếu sót của mình đó là chế độ vận hành êm ái cực kỳ không gây ồn ào đâu nhé, nếu để phòng ngủ thì cũng chả ảnh hưởng gì đâu anh em ạ.
Thời điểm chụp là lúc 17h âm thanh từ loa phóng thanh khá nhiều nên bài test này chỉ mang tính tham khảo cả cái app cũng tương đối nhưng tin mình đi khá là tốt không ồn ào đâu anh em.
Khả năng chuyển nhiệt khá nhanh từ 21 độ lên gần 65 độ chưa đầy 5p, nói chung thì hơi nóng hay hơi lạnh từ bộ điều khiển chứ để hết không gian tủ thì hơi lâu hơn 1 chút- bài test cũng hơi tham khảo thui nhé anh em.

Quảng cáo

Ngoại hình thì thiết kế khá bắt mắt với quai xách bằng da, đế chân bằng gỗ nhìn mang hơi hướng Vintage lắm vừa xài vừa trưng cũng khá là hay đó anh em.
Chất đồ vô, rửa chén tắm táp cái ra là đủ lạnh, dớt được rồi.
Giàu hay nghèo trời định, đủ ăn, đủ mặc, ngủ đủ ngon do mình dớt 2 lon ngủ đủ ngon rồi. Hehe

Bàn làm việc mình hơi bé mà tủ hơi to nên một số chi tiết sản phẩm mình không có điều kiện chụp hết mình để link sản phẩm cho mọi người tham khảo thêm nhé.
Mình đặt trên Shopee chính hãng Mihanoi, anh em có thể tham khảo thêm gian hàng trên Tiki.vn của họ nhé.
Cảm ơn anh em đã xem bài- có những chia sẻ gì cứ thoải mái chia sẻ cùng mình cùng nhau xây dựng diễn đàn nhé. Còn mấy món hay ho tương tự anh em xem thêm bài mình đăng ở đây.

Bài viết này của em xin phép có chèn link tham khảo đến những sàn TMĐT có kinh doanh mặt hàng này. Anh chị có thể xem tham khảo thêm về thông tin sản phẩm và nếu quyết định mua từ link của mình sẽ được chút hoa hồng từ dịch vụ, giá cả và mọi chính sách liên quan đến sản phẩm đều không thay đổi. Cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

90 bình luận
quangthoai
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Êm dị 😁
@quangthoai Hơi thích luôn đó a
@quangthoai Con này dùng sò lạnh nên không phát ra âm thanh j cả. Và cũng chuyển thành hâm nóng đc. Nhưng công suất yếu bới tốn điện.
@C h i r o mình xài nhà để mỹ phẩm thui, hôm nào đi làm thì chuyển sang trữ cháo cho bé bro ạ, chưa đóng tiền điện chưa bik sao hêhhehe công suất cũng ko lớn mình nghĩ ko hao lắm
@C h i r o Sò lạnh thì cũng phải có quạt đằng sau chứ ko có quạt thì hiệu suất quá kém ko đủ làm lạnh đâu!
@tranngocminh1990 Chính xác có quạt nhé bạn
NgoHaiLong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Bạn mua bao nhiêu tiền vậy?
@NgoHaiLong Hơn 1tr5 xí mình dc free ship hehe
down_load
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@NgoHaiLong Trông thì hay hay nhưng mua về lại chán thôi
@down_load chán ko do mình thui bro bik đâu bác kia lại có nhu cầu giống e. ekekkee
Quá đã mua để trên phòng một cái em ơi
@nkinhluan để lên con Bi mới spa đi a, đi PQ chơi chuyến nwuxa hehehehhe
@nkinhluan này thích hợp di chuyển thôi chứ để phòng thì mua hẳn cái 90L hoặc hơn dùng nó thích hơn.
@JerryKist ổng j mà chả có bro ạ, kekekeke ổng mua để xe đó
Có tủ nào làm đá dc k nhỉ? Mk để ở chỗ làm pha cà phê 😁
@qng171 ko ổn đâu bác, nên mua cái bình, tủ giữ nhiệt, bỏ vào 2 túi đá thì dùng 3-4 hôm
@qng171 ko làm đá dc đâu bạn ơi, mua để cf mát mát uống thì dc hay để xe hơi chứ làm đá là thua rồi, nếu ko có thể mua đá vĩnh cửu coi bộ êm
@If you dont mind hơi nhiều linh kiện chút hehehhee
@qng171 Nhớ Xiaomi có 1 cái máy làm đá nhanh đó bạn, đâu tầm 7 phút ra được 1 mẻ đá.
@_MyLoveIsWinter_ chính xác lun là có nhưng chắc hơi hao điện
Được cái êm thì khá thích
@vinius197 dễ thương lắm nhen bro
stiven
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Để 6 lon bia thì khoảng bao lâu đủ lạnh uống bạn ?
@stiven qua để vô rồi dọn chén, tắm ra nữa tầm 30p no lạnh vừa à, chứ ko lạnh như tủ lớn bro ạ mà đủ uống rồi dị mới mau xỉn hehehee, mình để 2 lon à
Cái này đoán nó sài sò nóng lạnh....nếu đúng thì cũng không ham lắm 😃
@TT411 sò thì e chưa dám mở hehehe mà thui kệ đẹp để xài mở ra lỡ hư cái báo nữa e chuyên ráp dư ốc hahahaha
@TT411 dĩ nhiên là sò thì mới nhỏ gọn đc 😁
@kixx hihihi
Giống cái balo cho mèo ghê, tưởng đùa
@hanoilegend dị mà bro cũng nhìn ra nữa hả chèn, mà nó giống hahahahaha
con này chạy block máy nén hay sò lạnh vậy ad?
@hong_anh_gau em nghĩ chắc sò rồi bro ạ, điện lạnh cũng ko rành lắm, nó nhẹ ko nặng lắm
@hong_anh_gau Sò chứ bơm nhiệt to chết đc
@T.NC Đúng r bro
Cần review độ ăn điện nữa bác ạ
@buihai83 mà chắc đầu tư cái kẹp giống Duy Luân hehehe, mà nói chứ nó thấy ko hao mấy đâu bạn ơi vì công suất nhỏ mà
Sd bền đc 1/2 tủ lạnh nhà ko anh
@LuongQuocHung mình nghĩ nếu bh 1 năm thì hơn 1 năm chưa bik nhưng với giá này mình bào hơn 1 năm là due sức yên tâm hehehehe
mikamehi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tủ bằng sò lạnh hiệu suất thấp lắm chưa bằng 1/4 hiệu suất so với tủ lạnh máy nén cho nên với công suất 60W cho sò lạnh đó thì đủ chạy cho tủ lạnh mấy trăm lít.
@mikamehi mình ko phải dân chuyên điện lạnh nên cũng chưa hiểu ý bro lắm có thể giải thích thêm chút ko bro
mikamehi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bao serbia À, nguyên lý làm lạnh của tủ lạnh thông thường là dùng máy nén nén xả khí gas để tải nhiệt từ nơi này sang nơi khác. Cơ chế này hiện tại có hiệu suất làm lạnh tốt nhất nên tiết kiệm nhất. Còn cái tủ bạn review ở trên làm bằng sò lạnh là một con chip Peltier chỉ cần áp điện một chiều vào là sẽ tạo ra một mặt nóng, một mặt lạnh hoặc ngược lại là đặt chip trong môi trường một mặt nóng một mặt lạnh sẽ tạo ra dòng điện một chiều. Ưu điểm của loại này là tiện lợi, gọn nhẹ, rẻ tiền (khoảng mấy chục k một con chip thôi). Khuyết điểm của nó hiệu quả thấp (chênh lệch nhiệt độ tối đa hai mặt chỉ chừng vài chục độ C, độ chệnh lệch càng cao càng tốt điện), hiệu suất cực kỳ thấp nên chỉ sử dụng trong những thùng lạnh chục lít vậy thôi chứ không thể sử dụng trong tủ lạnh dân dụng trong nhà được.
@mikamehi ah cảm ơn chia sẻ của bro, con tủ này có 6l à để đồ lặt vặt nhiều khi đi làm bỏ cháo con vô chiều về khỏi hâm lại cháu vẫn ăn dc á mình thích dị á con vụ điện mình chưa tìm hiểu cách minh họa
loại này để trên văn phòng thì hợp lý! Còn để trong nhà thì ko hợp lý vì có tủ lạnh lớn rồi! Có nước mát, trái cây ăn uống! Còn có lò vi sống để hâm nóng thức ăn... là thành cái bếp mini trên văn phòng!
Có điều trục trặc ko giải quyết được là cứ sau 9h-10h đêm thì bảo vệ sẽ cúp cầu dao diện cả 1 lầu, đây là quy định để phòng chống cháy nổ ban đêm khi ko có người, nên tủ lạnh cũng sẽ bị ngắt theo. Cái thứ gì đòi hỏi phải giữ mát liên tục sẽ bị hư hỏng theo...
@MrNamN chính xác đó bác ạ, nhưng nhiều khi dụng ý của nsx là chủ yếu đi du lịch kiểu như nhà e có con nhỏ hâm cháo, sữa hay để đồ skin care cũng đỡ lắm
alexuong
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Ủa, Baseus của Xiaomi á :eek: giờ mới biết
@alexuong heheheh chắc mua qua mua lại ấy mà bro
Tủ này nhìn vậy để chụp hình cho đẹp thôi, chứ ko làm lạnh được, gì mà mang theo ôtô để chắc cả nửa tiếng không lạnh được, để chai nước ngay họng gió máy lạnh ôtô còn nhanh hơn. Còn phương pháp thùng xốp bỏ đá vào vẫn vô địch
@tin_truc22 cảm ơn chia sẻ cùng kinh nghiệm của bro cũng tùy công dụng từng người nhưng nó với mình khá là có hiệu quả hehehehe
crazycoder
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chắc xài sò nóng lạnh rồi. Không ham lắm. Tốn điện và hiệu suất không cao. Xài ít thì được chứ cắm ô tô có ngày nó rút sạch bình.
@bao serbia Muốn lạnh mua cái thùng này, kết hợp với đá khô, bao giữ 3 ngày nhé, mấy cái tủ lạnh kia chạy bằng gì mà được 3 ngày 😆.
https://www.nature-hike.vn/san-pham/thung-dung-da-giu-nhiet-cao-cap-naturehike-nh20sj024-25l/
@tin_truc22 Đá khô nó có ổn k đó bác
@crazycoder Pp là j dọ
crazycoder
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bao serbia Tỉ lệ sướng trên giá thành ấy cụ.
hay quá, thanks bác.
@Nam Air em cảm ơn a
anhcom67
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tui mới có 1 cái hàng xóm quăng ra nè ,nó chỉ có mát thôi chứ không lạnh ,thực chất nó là miếng bán dẫn nhiệt khi cấp điện 12v thì 1 mặt mát 1 mặt nóng ,mặt nóng có quạt gió thổi ..chỉ đơn giản thế thôi ,ngta gọi là điện trở lạnh khi cấp điện ,nhưng chỉ tới 20 độ à chứ đâu lạnh như tủ lạnh nổi
@anhcom67 Ruột rà mình cùn k rành nhưng mà mình thấy đủ để đồ lặt vặt mấy cái skin care là mình khoái r bảo hành 1 năm hết hư thì bỏ đỡ tốn nhiều điện hâm cháo cho bé hehe
Mrraj36
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tủ thấy hay chắc làm 1 cái quá.
Mà thắc mắc nhe, giá tủ và mục đích là dùng nhanh trong những trường hợp di chuyển này nọ.
Vậy mà lắm ông vào ngồi so sánh phân tích với tủ lớn =))) Vậy nếu nó đủ chuẩn làm lạnh này nọ như tủ lớn thì lúc đó các ông lại chê dung tích của nó. K phải nhu cầu các ông thì lướt qua ở đấy phân tích nghe nhức đầu
@crazycoder nhỏ xí vậy mà xài cái vụ nén kia chưa thấy lun á bro
crazycoder
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bao serbia Có loại của Alpicool đó bro. Lớn hơn không đáng kể.
@bao serbia https://tiki.vn/tu-lanh-o-to-alpicool-c9-p77719424.html
@tin_truc22 để e xem thử nhưng e mua xe chưa trả hết ngta chưa có giao xe bro ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019