Cùng test game cho HP Touchpad chạy Android ICS 4.0 alpha 0.5 nào

micno
27/1/2012 4:19Phản hồi: 19
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

micno
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là khi cài game HD vào nhu BIA2 hay FIFA 12 hoặc bất cứ game nào của Gameloft vào đều nhân duoc thông báo là game không hỗ trợ cho Touchpad. Không biết có phải là ROM này bị lỗi (như kiểu chưa chạy được Youtube HD thì game HD cũng dẹo luôn).
Bác Nova cho vài ý kiến tham khảo nào.
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ mãnh liệt. e là e cay từ hồi 2.3 cài game nào vô là tịt game đó. ngồi cà phê từ 11h- 3h chiều cặm cụi down từ market về mà xịt. ức nổ khói TT

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

mà cái threat kia là game cho galasy s2 mà, nó dùng tegra 2. còn TP là dùng snapdragon+adreno.
superbebu
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng đang test từ từ, game HD thấy có Samurai II, Fieldrunners chơi được
micno
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test game Morden combat 2 chơi ngon. Các bác nên down file apk về cài trước để check xem có phù hợp với device không đã rồi tải data bằng wifi (recommended) hoặc qua PC.
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa cài ICS xong. dùng cái app nào để đọc file apk bh các bác
Mình không hay chơi games lắm , nhưng mình có đọc là hình như phải sửa tên máy trong file build.prop thành motorola xoom thì có khi chơi đc các games của gameloft.
Build.prop thì dùng rootexplorer để chỉnh , file này nằm trong thư mục system .
Trong đó có phần product.model chỉnh thành xoom ,manufacturer = motorola

Cái này mình chưa thử vì lười tải mấy games nặng lắm 😃

Sent from my GT-I9001 using Tinh tế
superbebu
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Has anyone got gameloft games working? I'm using the Xoom build.prop and games show up in market and I can download the game data but asphalt and back stab just exit after the "checking license" screen. Also my license is correct as I bought these games from the market." - Nathanation@http://forum.xda-developers.com
Vậy chắc hên xui rồi bác nova 😃).
To all : mình thấy hiện tại hình như game HD mà touchpad chơi được thì bên Webos còn nhiều hơn ICS lol
em sửa như bác nói thì đúng là cài đc, chơi đc, nhưng 1 số game như real football hay real racing thì nó lỗi font, mấy nút pad thì nó chạy hết ra ngoài lề làm ko bấm để chơi đc, hình như là game nó giãn ra để về độ phân giải của xoom hay sao ấy, khắc phục ntn đc hả bác
micno
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em test mấy games dành cho kindle fire nhưng chơi tốt trên Hp android: air attack HD, samurai HD, Colosseum heroes HD, Fieldrunner HD, FL commando, Tiki cart3D, MordenCombat 2. Các bác cài vào chơi luôn.
Link tham khảo: http://www.tinhte.vn/f467/nhung-game-hd-da-chay-duoc-tren-kindle-fire-update-lien-tuc-957173/
tunglxx226
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng thớt em đang kiếm, các bác cho em hỏi là game cho webOS thì vào đâu để down ạ?
topic nay hay lắm,đúng là cần tập trung các game dành cho android của HP TP,có 1 vài game gameloft cài vào là đứng máy,có thể android 4.0 chạy ko dc hay tại hptp của mình chay ko dc@@ ,cần phải tập hợp lại các game lớn chạy trên android cũa TP và sữa lỗi các game ko choi dc!
Game Don 2 chơi được; game plant vs zombies nữa
agent7t7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Don 2 là game nào vậy hả bạn
samurai II em chơi ở bản alpha 0 nó bị crash. Đứng yên 1 cục luôn.
Không biết ở 0.5 nó có ổn ko.
TungLam_91
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi là khi dowload data cho Hp chạy CM9 thì dowload data của chip gì ạ. thank
Thường thì dùng data Adreno

Này thì 30 ký tự ;)
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là tôi cầi mấy game bống đá cũng bị mất phím điều khiển. Bác nova và các bác khác xem có giải quyết được không ạ.
@micno PES11 PES12 có chơi được không bạn ?
Trước mình chơi tốt mà.
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào nhớ cách sửa file hệ thống thành version của samsung để chơi game không nhỉ. Em cài lại máy mất hết thông tin. Tks.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019