Cùng tìm hiểu về trans fat, chất béo nguy hiểm nhất
Drchuottui
2 năm trướcBình luận: 106Lượt xem: 19.151
ăn ít thì vẫn dc
Chất gì đi nữa , miễn ngon và sạch , chứ giờ nhiều nhà , nhiều quán bẩn và dơ vẫn đông người ăn . ví dụ như quán cóc gần chợ mà vẫn cứ thích vào ăn -. -
Bún đậu góc chợ 15-20k suất độ sạch sẽ 30% trong khi ăn ở nhà có quạt và điều hòa 15-20k suất sạch đẹp ko ăn , đừng nói với tôi chợ ngon mới đông , ko có đâu nhé
Đụng tới cái nồi nào cũng có câu : do Việt Nam chưa có qui định cụ thể, blad blad..
Cuối cùng dân lãnh hết!
Trời đậu... -_- Mình lại khoái bánh mì nướng bơ! 😔
"Chỉ dùng những thức ăn, thực phẩm có nguồn gốc tự nhiên rồi tự chế biến" . Câu này cũng cần cẩn thận nhé, nếu mua Ngô về làm bắp rang bơ hoặc cơm nấu ở nhà mà rang với bơ... Thì có khác gì mua ngoài quán đâu.
nói chung, ăn mỗi thứ một chút vừa đủ khẩu ph ần là yên tâm. Nói thì thế nhưng mà khi đi nhậu, đi tụ tập bạn bè, thì vừa nói vừa ăn uống ầm ầm, quên xừ mất việc chỉ cần ăn đúng khẩu phần hàng ngày. Thế là lại béo, béo như mod 😁
@vule123 dám làm lộ bí mật mod béo, còn lộ thêm gì nữa là sẽ bị ban nick nhé :D
@Hassler căng, tuy nhiên bên cạnh đó có nhiều mod xinh :D
@vule123 Xinh cũng là bí mật mà các mod đực ko muốn lộ bạn ơi. Bạn sắp ra đảo rồi. Bái bai.
vậy chốt là tuyệt đối không ăn
Bơ thực vật
xúc xích
thịt nguội
dăm bông
đồ đóng hộp
thức ăn nhanh kfc lotteria mac donal
Trans fat là một cú lừa của mấy công ty bán dầu ăn và thí nghiệm do họ tài trợ thôi. Vấn đề của tim mạch chính là vitamin K (một chất có trong bơ sữa).
Ờ há, giờ mới biết thêm về cái này. Trước chỉ biết đồ ăn nhanh là không có lợi cho sức khỏe thôi. Giờ thì nó ko có lợi thật 😁
Cùng với Trans Fat thì Sodium là một loại nguy hiểm cho sức khoẻ con người
Tất cả những đồ đóng chai đóng hộp chế biến sẵn như
nước ngọt , nước sốt, rau củ đóng hộp, xúc xích, thịt nguội đều có mức sodium quá cao so với lượng cần thiết cho cơ thể.
ở Thái bắt đầu từ đầu năm sau (2019) người ta cấm sx kinh doanh sản phẩm có Trans fat luôn.
thời nay ăn gì cũng nguy hiểm@@@@
Lọc lại rồi đem đi cung cấp cho mấy chổ phi hành tỏi bỏ mói
Chết dở... May mà mình k ham mấy đồ ăn nhanh, ăn liền :/
Cám ơn bác vì thông tin này
ko nên dùng dầu ăn đã chiên nhiều lần là chính xác
Sao những gì ngon lại không tốt nhỉ 😔
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156