Cùng xem đoạn video ngắn được tạo thành từ 852 bức ảnh trên Instagram
Blaze1st
8 nămBình luận: 35

Một anh chàng có tên là Thomas Jullien mới đây đã chia sẻ một đoạn video ngắn khá đặc biệt lên trang vimeo. Điểm thú vị của video này đó chính là nó được tạo nên từ 852 bức ảnh khác nhau trên Instagram. Jullien cho biết anh đã phải tốn một khoảng thời gian để có thể thu thập lại đủ 852 hình phù hợp từ hàng trăm thành viên Instagram, và sau khi chỉnh sửa cũng như chọn lọc anh đã có thể hoàn tất đoạn video dưới đây. Trong video, chúng ta sẽ bắt gặp nhiều địa danh nổi tiếng trên khắp thế giới như cổng Khải Hoàn Môn, tượng Nữ Thần Tự Do, nhà hát Opera ở Úc, hay sân vận động Nou Camp - đại bản doanh của Barcelona. Ngoài ra, ta sẽ được chứng kiến một số ảnh về thiên nhiên, các hoạt động giải trí của con người.

35 bình luận
Thực ra ứng dụng này làm xấu cả ảnh....
Duy Thành.
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blueseaN9 Lạy thánh phán nghe ngứa @ss vch 😕
@Duy Thành. Phán cai gì ở đây? Mình thấy nó làm ảnh xấu đi ko được ak? Mà đúng là xấu đi đúng nghĩa luôn! Photoshop mới gọi là làm ảnh đẹp lên!
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chẳng có gì hay
@KeithChen2 ngon thì làm đi mà ngồi chê ng ta..đúng là toàn AHBP
@kut3prince9x Đồng ý với bác!
KeithChen2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kut3prince9x Cho m hỏi thế nào là ahbp?
M ko thấy hay chả nhẽ buộc p cmt là hay?
@KeithChen2 AHBP là loại làm k xong nhưng chỉ thích đi chê bai thành quả nỗ lực của ng khác 😆 muc đích là dìm hàng ng khác xuống bằng hoặc thấp hơn mình =)) ccmnr
tìm được số ảnh này cũng vất vả 😁
các không thích thì cũng đừng chê chứ ! :eek:

chủ nhật ngồi hì hục úp bài xong mà bị chê như tát nước vào mặt thế này....:mad:
cá nhân không xài Instagram bao giờ , nhưng xem video cũng hay ...vui là chính thôi . 🆒

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
romanter2009
ĐẠI BÀNG
8 năm
thú vị thật , người làm ra đoạn video này thât xuất sắc, không phí 2 phút để xem
p.s: bác nào phán linh tinh như chê bai thì cuốn gói lên rừng mà sống, dốt thì đừng tỏ ra mình thông minh , nguy hiểm
@romanter2009 Trước khi lên rừng thì bác nên học lại chính tả 😁 chê ch chó, chứ ko phải tr trâu :D :D

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
@tuansiro mình thấy hiện tượng sai chính tả cơ bản ngày càng nhiều...trên tinh tế.fb nhiều vô kể...chả lẽ giờ các em học tiếng việt kém tới thế
@kut3prince9x Trò không hiểu không hẳn do trò tư chất kém mà có khi do thầy không biết cách dạy nữa bác à. Thời buổi bây giờ có lẽ chính tả không được xem trọng và dễ cho qua nên mới thành ra thế này đây, có khi người học ra làm thầy cũng còn có sai nữa là các em.
clanpeobeo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@romanter2009 chê ạ :|
Tự do là không bị bắt đứng lâu 1 tư thế :')
nhìu ảnh đến vậy sao? bá cmn đạo đến bây giờ mình vẫn chưa góm phần vào công cuộc này =]]
letrongduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rối cả mắt, rảnh rỗi sinh nông nổi
L.D.
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ có thể là đam mê 😃
duyht
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cá nhân mình thấy là rất hay mà. Nhiều bác chỉ mới lướt qua đã vội phán rảnh rỗi là sao nhỉ.
P/s có bác nào biết phần mềm để làm video ảnh đơn giản như trên không.
@duyht proshow produce..set hiệu ứng chuyển ảnh = 0...để mỗi ảnh khoảng 0,5 giây...nếu muốn nhanh hơn thì giảm thời gian mỗi ảnh xuống là đc mà 😁
hongducwb
TÍCH CỰC
8 năm
tìm kiếm ảnh
-> phân loại
-> chèn
-> chỉnh sửa
-> hoàn thành

lâu phết đấy ạ
dạo này trên Tinh Tế nhiều người comment không "Tinh Tế " tí nào 😔 ,hình như là vô các topic comment để xả stress thì phải ?!
@vuongdachung comment giết thời gian thôi 😁
Khuyến cáo ai say xe hoặc đang ốm như mình ko nên xem video này.
cũng hay hay
có sự trân trọng vì tâm huyết của anh ấy
cac bac co can nga moi biet la dau k.chi can nhin nguoi ta nga la biet dau rui.co the ae k biet lam va k co kha nang lam.nhung ai cung co cam nhan cua rieng m.ca nhan m thi thay binh thuong.nhung lam ra dc cai video day cung k phai ai cung lam dc.
minhduchp
ĐẠI BÀNG
8 năm
nói thật chứ phần bình luận người ta làm ra là để nói lên cảm nhận của bản thân.. ai thấy hay khen hay.. ai không thích nói không thích.. đấy là cảm nhận riêng của mỗi người.. làm sao mà mới mở mồm chê 1 câu mà nhao nhao vào ném đá họ là anh hùng bàn phím??? là "làm đc chưa mà chê?" thiết nghĩ những người đó mới là ahbp.. bất kỳ 1 sản phẩm gì.. 1 sự việc gì khi đ tạo ra sẽ có 2 luồng đánh giá... nói thật hơi quá nhưng biểu hiện ntn ko khác gì Fan cuồng KPop đâu
--> chốt: bản thân mình thấy đây là clip rất kỳ công và sáng tạo.. nhưng thực sự xem xong nó chả đọng lại trong mình cái gì cả.. vì nó ko có nội dung và quá nhanh quá ngắn.. xem cho vui thôi
Mình xem hơi chóng mặt. Hic
vui nhở

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019