Cuộc chiến trình duyệt: Opera rất tốt nhưng tại sao sẽ không bao giờ cạnh tranh được với Edge?

vn_ninja
3/7/2022 16:2Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Opera Mini vạn tuế .. 😆)
@nguoiditronggiongto Nó đã về tay trung quốc roài ..haizzz
@Bão Sài Gòn Em nói Opera mini trên s40 với s60 ngày xưa ấy
Cười vô mặt
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
Safari xài thì thấy lướt fb lag tung chảo mặc dù đang xài M1 pro + một số web nó không load đc hay load rất chậm vd như dienmaycholon. Mở qua Edge hay Chrome thì không sao
@Chameleon. do cái webkit ngu học.
thế mà trên ios với ipados bị khoá chỉ dùng webkit mới được lên appstore, md vãi
Cốc cốc cx cùi nhưng mọi người vẫn tải
Ken Biker
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái thằng Operamini này trùm cài lén theo phần mềm mình cài đặt. Xóa nó rất khó, vì cài đặt lén nên nó dấu file tìm cũng mệt. Đúng là vớ vẩn.
kiện riết r cái HĐH cũng ko còn gì :v
Nhớ cái thời Java với Symbian dùng opera mini
Mình xài Cốc Cốc vì nó tự động có link tải vid ở 1 số trang mà mình hay ghé hí hí
Mày vui tính vãi
Vì nó không có công cụ tìm kiếm như google nữa
akabela
ĐẠI BÀNG
2 năm
vẫn dùng Firefox lâu nay
vunh94
CAO CẤP
2 năm
mình cần trình duyệt nào có thể để dark mode sau đó nền của tất cả web khác đều dark hết, giờ chẳng thằng nào làm đc 😔 ai biết cho mình với. chorme thì có nhưng kiểu UI nhìn rõ chán. ko thực cho lắm
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vunh94 trên điện thoại thì có Opera làm được
vunh94
CAO CẤP
2 năm
@Firefox OS ok bác, em tìm đc rồi.. 😁
haupd127
ĐẠI BÀNG
2 năm
Opera mà không bán cho tàu có khi may ra 😁
opera không ngon hơn hẳn thì cài làm gì cho mất công, edge bây giờ ngon rồi, ăn ít ram hơn chrome, chặn quảng cáo triệt để hơn, mạnh hơn (trừ vụ đọc pdf, file nặng chút là đọc không nổi mà cứ đòi làm trình đọc pdf mặc định suốt)
@Đatcỏ114 đọc pdf cái Edge cũ dùng Engine Edge ngon vđ
vungtuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
mọi thiết bị của mình trong đời từ bao lâu nay đều dùng Opera nếu có thể cài được. mình thấy rất nhiều hãng ở Bắc Âu trong các lĩnh vực về tay Tàu rồi, tốt đẹp lên nhiều, vậy nên hội chê Tàu thật nực cười.
gần đây thời gian mình dùng Edge nhiều vì có sự cải tiến đổi mới rất khá, và có một số tính năng giống Opera của hơn 10 năm trước...
NTNamTran
ĐẠI BÀNG
2 năm
do Opera hay được các p.m rác khác cài vô máy mình nên nhìn nó mất thiện cảm.kkkk
mình thì thích dùng opera, gọn nhẹ ko ăn ram, nhiều tính năng tích hợp sẵn (chặn qc, vpn, chat...), dùng đc bộ add on của chrome và edge
p.s: vẫn tải edge về nhưng để đó ít dùng, chủ yếu dùng để test web khi code trên dreamweaver :v
Screen Shot 2022-07-04 at 13.29.18.png
hoaidieu177
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn khó bỏ được Chrome , vì nó nắm nhiều dữ liệu quá , từ mật khẩu đến bookmark , cũng có vài lần thử dùng Edge , rồi cũng quay về với Chrome vì đang dùng đt Pixel .
Dark 9
ĐẠI BÀNG
2 năm
Edge giờ là chân ái rồi
hunggh
CAO CẤP
2 năm
Opera toàn được nhúng vào các trình cài đặt của các freeware
lucky luke
TÍCH CỰC
2 năm
Edge muôn năm, nhẹ và đẹp.