Cuộc thi ảnh phong cách đời thường
quangphuongkt
8 nămBình luận: 500
Lang thang trên các diễn đàn, tình cờ đọc được một sự kiện dành cho nhiếp ảnh hay hay, hấp dẫn nên post lên cho mọi người xem. Đây cũng là dịp để các tay máy như chúng ta có thêm một địa điểm để trổ tài chụp ảnh và tham gia giành giải thưởng giá trị của Canon.
Cuộc thi ảnh do Canon tổ chức có tên là “N”Khoảnh khắc, “N” Sáng tạo. Còn “N”Khoảnh khắc và “N” Sáng tạo như thế nào thì tuỳ các bác.
Có 3 chủ đề chính để các bác lựa hoặc tham gia hết cũng được chả sao 😃
1. Biểu tượng thành phố tôi: Trong tâm thức mỗi chúng ta đều có 1 góc phố, 1 toà nhà hay 1 công trình mà khi nhắc đến ta lại nhớ ngay về thành phố thân yêu . Hãy thể hiện biểu tượng thành phố theo cách riêng của bạn, đôi khi bạn phải cúi thật thấp hay phải tìm góc thật cao để có những bức ảnh với góc chụp độc đáo nhất.

2.Ảnh vuông: Bức ảnh hình vuông từ thời nhiếp ảnh chụp film đến máy ảnh số hay thời istagram của mạng xã hội đều là những bức ảnh thể hiện nhiều bố cục mới lạ và nhiều sáng tạo về màu sắc. Hãy thử sức với bức ảnh vuông của bạn chụp thế giới xung quanh mình.

3. Ảnh đời thường: Cuộc sống của những người bạn thấy, bạn gặp khi hàng ngày đi làm, đi dạo phố hay ngồi ven đường với ly café.... Hãy lại thật gần, hãy quan sát và chờ đợi hay chụp thật nhanh để bắt trọn những khoảnh khắc thật riêng, ghi nhận những niềm vui, nỗi buồn hay sự đổi thay của cuôc sống này.

Link
Code:
www.canon.com.vn/powershotn
https://www.facebook.com/canonpowershotvietnam/app_127248220808928
Tham gia mấy cái này hoài mà có khi nào thấy giải gì đâu o_O
Ơ. trình độ chú ra sao nữa chứ, đâu phải ai tham gia cũng có giải cả đâu:rolleyes:
mục đích chính là tham gia cho vui thôi mà, nhưng phần thưởng là cái canon cũng đã quớ hen 😃
ráng qua được vòng 1 thôi là được chuyến lên núi chơi liền nữa😃 đó
nghe là thích rồi, mà em canon này bên ngoài như được ko mấy bác
cuộc thi thì không hứng thú chứ về máy canon này thì ok lắm, nhỏ gọn, thông số cũng đc nữa
Thôi làm gì làm e cũng đăng vài tác phẩm của mình lên dự cho kịp bạn kịp bè. Haha😁
Mà cái canon này nghe thưởng cũng hấp dẫn đáng để anh em theo dõi nhỉ
Hihi. ham hố thấy sợ :v
Máy canon này ở ngoài bán nhiu tiền zợ các bác
Mấy tiệm bên ngoài bán gần 7 triệu đó bạn.
giá cũng cao quá ha
con này bên ngoài nhìn cũng được, màn hình xoay được 90 độ, có kết nối wifi lun tha hồ cho các bác post ảnh tự sướng cho tiện =))
làm chuyến đi biển Vũng tàu chộp vài tấm hốt em canon này về thoai =)))))
tự tin thấy ghê chưa, xuống xuống đi bác ơi =.=
ớ, đi vũng tàu lun ah, cho mình đú theo với đc ko bác arturofuente
kím vài tấm chụp hoàng hôn cho đẹp nhá các chú :v
chụp bình minh nữa... lúc ấy nhìn ảo ảo cũng tuyệt lắm
mình thích những tấm ảnh nhìn từ trên cao, đây là tấm mình chụp lúc đi Đà Lạt, ai đoán được ở đâu ko?
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019