Cuối cùng Samsung 980 Pro cũng có tản nhiệt, phục vụ cho anh em cắm PS5 mở rộng lưu trữ
P.W
10 ngàyBình luận: 66
Cuối cùng Samsung 980 Pro cũng có tản nhiệt, phục vụ cho anh em cắm PS5 mở rộng lưu trữ
Hiện tại phải thừa nhận, PS5 đang là sản phẩm tạo đà giúp các hãng sản xuất ổ cứng SSD tăng doanh số những chiếc NVMe PCIe Gen 4.0 dùng làm bộ nhớ mở rộng cài những game console mới. Các hãng lần lượt đã tung ra những mẫu SSD M.2 kèm tản nhiệt tích hợp với kích thước phù hợp với cổng mở rộng bộ nhớ lưu trữ trong PS5, từ WD, Seagate cho đến Gigabyte Aorus đều đã có sản phẩm phù hợp với yêu cầu của Sony về kích thước, băng thông truyền dẫn dữ liệu để trang bị cho PS5.

Giờ đến lượt Samsung cũng đã nhận ra tiềm năng của thị trường này, và cho ra mắt mẫu SSD cao cấp nhất của họ, 980 Pro PCIe 4.0 kèm tản nhiệt nhôm. Chiếc SSD nhỏ nhắn được đặt trong lớp vỏ tản nhiệt nhôm nguyên khối, và được bán ra thị trường với cái tên "980 PRO with Heatsink". Dự kiến sản phẩm này sẽ bán ra ngày 29/10, bản 1TB giá 250 USD, 2TB giá 450 USD.

Theo TechPowerUp
66 bình luận
Vẫn đợi ốp block nước vô luôn
2T bằng giá cái máy luôn 😆
kienvunb
TÍCH CỰC
10 ngày
@Mr.Whisky Khác nhau ở chô 2T mua đc với giá đó, còn cái máy thì không
@Mr.Whisky Đúng giá rồi kêu ca gì, mặt bằng chung mấy con top ssd có heatsink đều giá vậy
Giá hơi căng cho ae nhà PS5 nhỉ
@Cậu 3 đào hoa giờ toàn down digital ko ah? bán đĩa gì đây? nên coi như mua là xài luôn. mà bản digital thi giá sẽ rẻ hơn đĩa đấy
@ragefighter Ủa bạn tải digital là chuyện của bạn. Mình mua đĩa là chuyện của mình. Một mình bạn tải digital xong bạn kêu giờ "toàn"?
@ragefighter Bạn thích thì cứ mua digital thôi t thì cứ chơi đĩa chơi đĩa chỉ cần bỏ tiền 1 lần sau trade với bán đi mua lại vẫn kinh tế hơn hẳn :v
@Ms All-Sunday rồi mai mốt đĩa ai cũng dẹp hết bán digital hết rồi khỏi trade.
Cái giá nhìn thấy tình đầu rồi...
Chia tay 💔
có tản nhiệt vô đẹp hẳn lên
Giá cao và dòng 980 pro này kém bền
@heaven1987 ủa thì giá nó rẻ hơn dòng 970 pro mà? mà pcie4 luôn. xài gia đình ok rồi. như dòng evo. còn enterprise mắc lòi. cứ so giá rùi tính tiếp.
CYRET
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@heaven1987 Ôi Bạn ơi bạn commet "Giá cao và dòng 980 pro này kém bền" thì người ta vẩn mua và sử dụng hằng ngày ấy thôi đâu có sử dụng cho đào chia nha bạn mà ssd samsung 980 pro thì dành cho công việc hay người muốn công nghệ mới.Còn bạn đào chia thì người ta đã tìm hiểu trước khi đào rồi ( lúc lên giá ai chả mua nhiều như card thôi bạn họ mua tất cả để đào kiếm lời ) .họ mua rồi họ thanh lý cho bạn thì hãng cũng ko bảo hành cho bạn nha.
kakaka3
ĐẠI BÀNG
9 ngày
@heaven1987 2 ssd này công nghệ khác nhiều lắm, bác chỉ nhìn mỗi dòng TBW là thì thấy vậy là phải. 970 Pro 2-bit MLC, 980 Pro 3-bit MLC (TLC) thì cùng 1 dung lượng khả năng ghi giảm 1/2 là phải. Nhưng 980 Pro nó là chuẩn PCIe 4.0 nên mắc là đương nhiên rồi.
KaiStone
ĐẠI BÀNG
8 ngày
@heaven1987 Công nhận, được cái mác PCIe 4.0 tăng sequence mà random vẫn thế, giá thì đắt lòi xong TBW thấp đi 1 nửa
ssd cũng phải chất mới chịu. các game thủ đc ưu ái thế
Game thủ hệ tiết kiệm, cài vài game chơi xong lại xoá ^^
Đẹp nhưng giá cũng kha khá nhỉ
ZeusFate
TÍCH CỰC
10 ngày
Thích nvme nhưng nóng mà ăn điện ntn thì ko xa sẽ có sp thay thế
ducnhan31
ĐẠI BÀNG
10 ngày
@ZeusFate đang dùng nvme ssds x 2 ổ, thấy có ăn điện hay nóng quá đâu ta. nhiệt khi hoạt động stress thì mới có 65 độ chứ mấy.
ZeusFate
TÍCH CỰC
10 ngày
@ducnhan31 Nóng hơn ổ sata bt bạn ạ. Ý mình là đời sau thì nó phải tiết kiệm điện, mát hơn thì sẽ bền hơn. Nvme dùng làm ổ gắn ngoài rất nóng. Còn cắm vào máy bàn thì đâu đáng nhiêu điện vấn đề là công nghệ ấy b
@ZeusFate tốc độ càng nhanh thì nhiệt lượng càng nhiều, ssd nvme tính ra tiết kiệm điện hơn sata ấy chứ
@ZeusFate Thì do tốc độ cao nên nóng thôi bác 😃
Bth xài nó ăn rất ít, chỉ khi nào bác đọc hoặc ghi file lớn nó mới bú điện thôi. Tổng thể vẫn xài ít điện hơn hdd bác ạ.
vẫn chưa mua được ps5 😔
Bước đầu tiên là phải có ps5 cái đã , mình bán ps4 pro rồi , giờ chắc chờ ps5 pro ra mới mua nổi
Mua được ở đâu vậy anh em?
Cười vui vẻ
So với FireCuda 530 thì sao? Xem Spec thì Cuda hơn 980 Pro
@nhoxboy2010 Firecuda 530 ngon hơn
chỉ là ssd thôi mà, có cần ngầu dữ vậy ko.
nhìn phê thật.
@c0mmand0 con microcontroller trên thanh nvme chạy nóng, và chip nhớ cũng nóng, có tản là tốt.
@c0mmand0 Bt mà, t xài con Gigabyte Gen 4 7000s bao ngầu
Mới vứt sọt rác hết 4 ổ 980 Pro 1TB vào sọt rác khi cày Chia.
Sai lầm ko chú ý công nghệ sau này của dòng Pro cứ ngỡ là MLC ai dè TLC ăn quả đắng 😔
@vanthoi1991 bớt chém gió. sao ko mua 970 pro? hay tại thấy 980 pro rẻ? có pcie4?
@ragefighter 970 pro làm gì có hàng cách đây 2 tháng mà mua. Thời gian đó SSD bị dân cày chia mua sạch rồi bạn ơi! Chém gió gì, mình còn 2 ổ sắp bay nữa đây. Bạn thử tìm hiểu plot chia xem như nào là hiểu ngay.
@vanthoi1991 tính với số vốn bỏ ra đầu tư vào vật chất, tiền thu về nhiều không?
@Kilo Victor Ko bạn. Giá của nó hiện tại hơi thảm so với lúc 1k5$ đến 1k8$
Trông hầm hố hơn hẳn 😁
bên ngoài thiếu gì
A0kiji
CAO CẤP
9 ngày
Ngon vậy, nhìn cái ốp này xịn quá 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119