Cuối cùng thì app Facebook trên iPad đã hỗ trợ chia đôi màn hình
MinhTriND
2 nămBình luận: 101
Cuối cùng thì app Facebook trên iPad đã hỗ trợ chia đôi màn hình
Vài hôm trước mình phát hiện thấy app Facebook dành cho iPad đã hỗ trợ chia đôi màn hình. Điều đó nghĩa là giờ đây bạn có thể vừa lướt Facebook, vừa làm chuyện khác trên iPad. Kể từ khi iPadOS ra đời đến nay, Apple đang khiến cho nền tảng này và chiếc iPad trở nên hấp dẫn hơn bao giờ hết, đặc biệt là đối với những người muốn thay thế hoàn toàn máy tính xách tay của họ bằng iPad. Có lẽ đã đến lúc các nhà phát triển ứng dụng cập nhật phần mềm của họ sao cho hợp với thời đại. Mình nghĩ rằng trong tương lai, sẽ có thêm nhiều ứng dụng được tối ưu cho iPadOS. Anh em đang dùng iPad còn phát hiện thú vị nào thì đừng quên chia sẻ bên dưới phần bình luận nha.
101 bình luận
Thank
@Nguyen Son Helios Tuyệt đỉnh công nghệ
conankcbn7
TÍCH CỰC
2 năm
đa nhiệm trên ipad nửa vời ý
yanguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@conankcbn7 hóng dữ lắm, mà mãi chưa ra, mà dùng dc với trackpad là quá ngon rồi, chỉ có bực là pair ipad xong cần dùng cho macbook thì hỡi ơiiii
.SWAT.
TÍCH CỰC
2 năm
@conankcbn7 Uh chả ra làm sao cả,thà ko có cong hơn!
ifan mở tiệc linh đình ăn mừng nào 😁
@iCừu 01 lol 😄🤣😁
Carnage
TÍCH CỰC
2 năm
@iCừu 01 Nhưng lúc nào những chú cừu cũng thần thánh ipad lắm, mở mồm ra là chê tab android toàn app phóng to
crazyfox
TÍCH CỰC
2 năm
@iCừu 01 một cách khách quan, cách ipadOS tiệm cận PC dễ chịu hơn cách Win tiếp cận mobile (tablet), và dễ chịu hơn Android trên màn hình bự (tab)
minhlongpe
TÍCH CỰC
2 năm
@crazyfox chẹp vài năm nữa chắc mấy ông anti này sẽ câm như hến thôi mà. ipadOS đúng là dễ trở thành mini laptop hơn là win trở thành tablet còn android thì k chấp rồi. Sắp tới là hạn chót để các nhà phát triển cải thiện app hỗ trợ ipad chứ k chỉ là app iphone phóng to nữa. còn với win thì các nhà phat triển còn chả thèm quan tâm hỗ trợ cảm ứng và MS cũng k có cách nào ép các nhà phát triển hỗ trợ. Các nhà phát triển cũng chả dại gì đi hỗ trợ vì sẽ mất tiền phát triển mà số lượng người dùng như 1 cái tablet chả có nhiêu nên khoảng cách giữa ipados và win sẽ rút ngắn sớm thôi.
chanhthi
TÍCH CỰC
2 năm
Mình vẫn thắc mắc là tại sao facebook vẫn chưa đem tính năng hẹn hò lên ipad
ComAbu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chanhthi đúng vậy, trên ipad lẽ ra phải có lâu rồi chứ
Để mình thử
yaibakt
ĐẠI BÀNG
2 năm
bạn nào đang xài ipados có thể test xem có cài app galaxy buds plus lên ipados ko dùm mình với.
mình đang dùng ipad air, ios10.3.3 ko tìm được app này 😔
Thanks.
ngtrdai146
ĐẠI BÀNG
2 năm
@yaibakt Air 2 thấy nha bác, có thể do ios bác thấp
mimosa1805
TÍCH CỰC
2 năm
@editzrapper Vâng nay em lạc hậu quá
@yaibakt bạn mua airpods là khỏi cần cài app đấy :v
@yaibakt 13.4 có nha
Phát hiện chấn động toàn thế giới.
@angle_squall hâhhha
@angle_squall hahahaha
Qsix
ĐẠI BÀNG
2 năm
cực khổ bí bách quá, đa nhiệm cho rồi
Bực nhất là app face trên điện thoại android cứ đưa hệ thanh công cụ lên trên đỉnh rất khó thao tác. Cách đây tầm 1 tuần nó có bản cập nhật đưa xuống dưới nhưng được có nửa ngày nó lại lập tức đưa lại như cũ. Không hiểu sao cùng một thằng làm ra mà trên iOS khác và trên Android lại khác nhau như vậy ?
@iPhonecafe dt ngày càng to mà bao thứ cứ đưa lên đỉnh :v nhất là cái chrome
Carnage
TÍCH CỰC
2 năm
@iPhonecafe Rất khó thao tác 😆 Kb thanh niên có dùng Android k chứ Android chỉ cần vuốt để chuyển giữa các tab trên fb
@darklight_vtp Có thể chỉnh thanh đó của Chrome xuống dưới, lên Google search hướng dẫn đi
@Carnage Vuốt để chuyển nó chỉ đi từ tab nọ sang tab kia thôi. Còn lại vẫn phải với tay để bấm các thành phần (comment mới, tin bóa nọ kia, v....). Tóm lại, t thích cái trên iOS hơn nhưng vì đang trải nghiệm con google pixel nên mới chơi Android thôi.
@theadder2013 cái config ẩn đó tùy version mới dùng đc, mỗi lần nó update là mất phải chỉnh lại rất phiền
Bao giờ có trên iphone nhỉ
@Đông June Chắc ko có đâu 😁
hongphuc9x
TÍCH CỰC
2 năm
Ngon cho đội ipad rồi
Youtube chia được chưa ae
Aaron Chan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Sát Thủ Tuổi Sửu youtube chia được lâu rồi bạn
ngtrdai146
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Sát Thủ Tuổi Sửu yt từ đâu rồi.
Sướng thế được chia mang hình rồi. Thích thật 🙂
Cái app Facebook trên iPad mấy tuần nay bị lỗi thông báo, bấm vào thì trắng xoá, muốn coi thông báo thì phải mở điện thoại, hay trên web
@nh0ktam01 mình thấy vẫn bình thường mà nhỉ. iOS mới nhất luôn
Mình ngồi đây hóng mấy ông vào comment khoe không xài Facebook hay xoá Facebook lâu rồi,... 😁
ngtrdai146
ĐẠI BÀNG
2 năm
2-3 tuần gì rồi mà
quesshung
TÍCH CỰC
2 năm
CÁCH MẠNG, ĐỊNH NGHĨA LẠI MỘT TÍNH NĂNG CỦA SS NOTE4
SieuBanana
TÍCH CỰC
2 năm
=)) vãi ios, cuối cùng đồ, gọi dex mode trên tab s6 bằng cụ
@SieuBanana Laptpp killer đó. Đừng giỡn.
@SieuBanana chào cụ, cụ sắp chết chưa =))
[PD]
CAO CẤP
2 năm
chưa có ipad để vọc T.T

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019