Cuối cùng thì Note 10 cũng được cập nhật lên OneUI 2.0 rồi anh em!

ND Minh Đức
25/12/2019 15:46Phản hồi: 274
Cuối cùng thì Note 10 cũng được cập nhật lên OneUI 2.0 rồi anh em!
Sau bao nhiêu ngày mòn mỏi đợi chờ thì cuối cùng Note 10 cũng chính thức nhận được bản cập nhật cực lớn OneUI 2.0 tại Việt Nam. Anh em Note 10 nào chưa lên thì cứ vào check để cập nhật nha. Đây là bản cập nhật cực kỳ đáng giá dựa trên Android 10 với rất nhiều tính năng mà anh em chúng ta mong chờ, bao gồm dark mode toàn hệ thống, cử chỉ điều hướng tích hợp sẵn vào thay vì phải cài phần mềm như hồi xưa và hơn thế nữa.

Xem thêm
Android 10 - One UI 2.0 của Samsung có gì hay để mong chờ!

274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nmtrithuysan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã có từ hôm qua rồi
@nmtrithuysan Đã lên từ đêm qua 😁
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@nmtrithuysan Sao tui check mãi ko có @@
Trang top😆
@ephemeral55 top mà lạt quá không ai tương tác thì top cái hh gì?!
vuvantinh
TÍCH CỰC
4 năm
Học hỏi Apple nhưng vẫn chưa đc mượt như Apple đc. Đàn e thì vẫn phải là đàn e thôi.
@congtuyennct Bạn nói thật quan trọng tụi seeder nó ko chịu, lũ đó quan tâm chi
@vkhanh2007 Ông lại tào lao và ko hiểu được vấn đề. Việt nam đơn giản chỉ là lắp ráp kiểu gắn main vặn ốc v.v.v. Tàu nó làm luôn mạch in, sản xuất luôn cái tụ, điện trở, v.vv như vậy nguyên liệu để làm là của tàu chứ ko phải cái mạch, linh kiện tụ chip chở từ mỹ và được làm từ mỹ sang cho tàu ráp, hai cái đó khác nhau nha thím, xét về công nghệ thì tàu hơn vn 1 ngàn lần vì đơn giản apple nó đưa bản vẽ thằng tàu nó làm từ a đến z theo bản vẽ đó, trong khi vn nhận được bản vẽ ngồi ngó cười thôi chứ biết làm cái gì. Hai vấn đề nó khác nhau. Khi nào thằng apple sản xuất hoàn toàn 100 tại mỹ và ko có linh kiện tàu nào trong cái điện thoại thì tôi mới công nhận là hơn phone sam sung về phần cứng. Iphone chỉ được cái ios thôi. Không có cái đó nó chả hơn hãng nào cả.
Còn về bản chất thằng thuê chưa chắc là chủ của thằng được thuê. Ví dụ ông đi thuê 1 công ty xây dựng xây cho ông 1 ngôi nhà theo yêu cầu của ông. Công ty đó xây đúng theo yêu cầu và bàn giao nhà, ông trả tiền đó là quan hệ người mua kẻ bán, và nó ngang hàng nhau chứ chả phải chủ tớ gì ở đây. Khi nào ông mua luôn máy móc, nguyên liệu để xây và tuyển nó vào xây nhà cho ông và ông trả lương cho nó ông mới làm chủ của nó. Giờ tôi có tiền tôi có bản vẽ tôi thuê vingroup xây cho tôi ngôi nhà 50 tỷ ko lẽ tôi là chủ của vingroup à? Nên nói apple chỉ có bản vẽ, sam sung sản xuất toàn bộ mà nói apple là chủ của sam sung là hài.
@ninhmos Vô animarion chỉnh 3 mục ở 1,5x bao mượt thôi.
Nhìn cái hình này thấy Note10 đẹp thật
vuvantinh
TÍCH CỰC
4 năm
@NDC9057 Có ai dám bảo note 10+ xấu đâu bác. nói về vẻ ngoài sexy thì Samsung đẹp nhất luôn ấy chứ.
Hâm Đơ
ĐẠI BÀNG
4 năm
T phải tắt ngay cái samsung pay để sài
virut900
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dẻ Xương Sườn Cái đó tắt trong cài đặt sspay dc mà
LocNgo136
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hâm Đơ mình cũng đã tắt, vì đâu có dùng tới
@LocNgo136 mình thì có dùng, trừ việc NFC không được nhạy ra thì quẹt khá tiện, lại còn được tích điểm nữa
@Hâm Đơ Tại sao lại phải tắt hả các bác?
bu diamond
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cử chỉ điều hướng chỉ sử dụng đc với giao diện One UI 2.0, nếu dùng launcher khác thì ko sử dụng đc. Buồn.
fuyin
TÍCH CỰC
4 năm
@dv.thanh cảm ơn thông tin, mình dùng Prime từ đợt giảm giá lần trước trước á
fuyin
TÍCH CỰC
4 năm
@bu diamond mà bạn nói rõ hơn là điều hướng gì bạn, nếu là back home và recent thì NOva mình dùng bình thường đó nha
@fuyin ừ, nếu chỉ back, home và recent thì dùng bình thường.
bu diamond
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quocthinh1709 Sao mình cũng dùng microsoft launcher ko dùng đc nhỉ 😔
tycoondung
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết bao h có cho note 9
mấy thằng Ăn roi đợi update mỏi mòn
@tycoondung Đầu năm sau! Yên tâm đi...
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@tycoondung N9 cũng đang đợi đây, năm nay là năm cuối rồi mà😃
@tycoondung do bị phân mảnh thôi, Như apple nó chỉ phải update cho vài con máy. Android phải update cả trăm nhà sản xuất, chưa kể các hãng còn tự tuỳ biến giao diện nên lại phải đợi các hãng tuỳ chỉnh update riêng 1 lần nữa.
@tycoondung Yên tâm, lâu chút mà lên cái là ngon liền và có nhiều cái mới chứ đâu phải như ai kia lên thì icon cũng như thời ip6 mà sửa fix lỗi đến 8 lần. Chậm, lâu mà chắc vì được châm chút không không như ai kia lên cho được mang tiếng nhanh, cần cù mà lỗi tè lè fix mãi chưa hết lỗi làm kiểu cho có lệ.
hoanglogans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vtb center Tự thủ dâm tinh thần đi. Giống như lâu lâu cho ăn 1 lần thì khen ngon ak??
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
Anh em note lên sau nhỉ, s10 lên từ trước ùi
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
@vtb center Dòng note ngon hơn dòng s mà bác. Em cũng muốn lên note mà đang xài cặp s10+ với bà xã :D
@xuanlinh Bản 2 sim chính hãng VN bác ạ, hóng mãi 😔((
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 bản s dùng vừa tay
@dongson08 mình thấy bảo note bền hơn s ko biết có phải ko?
Đứt cáp và quá tải, download lâu voãi đoái. Thấy lên Android 10 chẳng có gì mới chỉ mong One UI có nhiều cái vọc hơn
Lên từ chiều qua rồi ấy, giờ mới lên tin
Đã là Android thì muốn vọc kiểu gì chẳng đc. Cần gì phải lên 10.
@from team b with love tính năng tích hợp vào hệ thống ko ngon hơn là cài cả 1 đống app ngoài vào à 😆
devilbs
TÍCH CỰC
4 năm
@from team b with love Không phải ai cũng muốn vọc nữa đâu Bạn, càng có tuổi, bận rộn thì người chỉ muốn 1 con điện thoại tiện dụng và ổn định thôi.
@devilbs Đó là vì sao ip bán chạy
devilbs
TÍCH CỰC
4 năm
@impressive2000 Android cũng muốn phát triển theo hướng này mà, tích hợp nhiều tính năng tiện dụng mà lại ổn định, mỗi tội bản chất là phân mảnh nên khó hơn thôi, Mình thấy có oneplus đang phát triển phần mềm theo hướng rất tốt, android OOS rất gần với android gốc, nhưng bổ sung các tính năng thực sự cần thiết cho người dùng, chưa biết one UI 2 thế nào nhưng gần nhất là OneUI trên con s10+ thì dùng vẫn thấy không ưng ý.
Doanh nhân có sao dùng vậy, cần gì update 😁
@AGE-FX Doanh nhân có bàn phím dc rồi, cần chi mấy update chi
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@vtb center Shark Hưng ko phải doanh nhân? Thu Minh ko phải doanh nhân nên mua pro max hết pk. Thế số còn lại như các chú hẳn là doanh nhân 3 củ rồi😃
@AGE-FX Thu minh, mr Hưng chả đại diện cho ai cả, giờ ai chả mua promax được, có điều ko chừng trong túi bên kia ổng có cái vertu hoặc cái note 10+ để đi họp ghi chú thì sao và để đề phòng iphone rớt cuộc gọi ổng lấy ra gọi tiếp 😁. Chứ iphone sóng yếu mạng yếu cầm chơi cho có thương hiệu vậy chứ nghe gọi phế hơn android nhiều.
AGE-FX
CAO CẤP
4 năm
@vtb center Thế kêu ổng móc ra, hồi n10 ko thấy mua mà thấy promax mua, thế là ip lại dc qc free rồi, ng nổi tiếng thuờng dùng ip, đó chính là giá trị của nó😃
C4ubueno
ĐẠI BÀNG
4 năm
Note 10 5g bên hàn chưa đk cập nhập
Tết này anh em SS ấm lòng rồi, lên androi trước tết dương luôn!
Quá nhanh...
Còn thằng ios cũng may ra 13.3 gỡ tí, chứ k tết bực với nó...
pvdk276
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đạt Phít Một Cái iPad bị hỏng pin cũng vì ios 13. Tết này khỏi dùng
@pvdk276 Update phần mềm tèo phần cứng?
hoanglogans
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pvdk276 Quê t mấy đứa xl như bạn khoá mõm với chích ngừa hết rồi.
@pvdk276 Có tiền mua ipad luôn ha ghê bây, hư pin may rồi hên nó ko nổ, ipad chạy android 9 hay 10 gì chưa??
Chúc mừng
Ngon nhất chắc là điều hướng cử chỉ ;)
Thấy tiên hơn. nhiêu tinh năng hoc hỏi lẫn nha. Nhưng vuốt về home là tiện nhất du chua bằng ios

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019