Cứu dữ liệu ổ cứng,giúp em với

nguyenna55
12/6/2009 13:10Phản hồi: 10
Hôm nay ghost lại win ấn nhầm vào format hết lại ổ d, e nên mất hết dữ liệu, các bác cho hỏi liệu có thể cứu được không, bác nào có phần mềm khôi phục dữ liệu cho em xin với hoặc bác nào biết chỗ làm chỉ cho em với
thanks
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dùng phần mềm khôi phục dữ liệu (search trên google)
Nhưng có vẻ ko hiệu quả lắm.
Nếu ko có thể ra tiệm nó cứu cho nhưng đắt đấy (tầm triệu trở lên)
làm j mà bác hô tiền triệu thế? Hôm vừa rồi e đi cứu con ổ hơn 200gb có 200k, lại còn quét virus, chạy lại win luôn mà 😁 [​IMG]
anh2008
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thử cái chương trình này xem nha bạn, cơ hội là 95% tìm lại được dữ liệu.

Power data recovery: -- mega.1280.com - Power_Data_Recovery_4_52.rar -

Chúc bạn thành công.
vậy sao
Thấy giang hồ đồn thì biết thế, chứ em toàn chơi cái gì cần thì up lên mấy host, hoặc cho chúng nó ( vừa dc tiếng thơm, vừa ko lo mất)
Mình mới làm 1 lần ở BKC trên Thái hà thui, cũng chẳng bít những chỗ khác thế nào he he [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
link của bác cho trên có nhiễm virus đó "Win32.Black.a" ặc ặc.....
Bác yên tâm đi, format rồi vẫn có thể cứu được, nhưng chỉ được khoảng 80~90% thôi nhé!

Bạn dùng chương trình Get Data Back for NTFS hoặc Fat tùy theo định dạng ổ đĩa của bạn nhé!
GetDataBack Fat32.zip
GetDataBackNTFS.zip
nguyenna55
ĐẠI BÀNG
15 năm
thanks các bác, để e thử xem sao, ko thì đành phải mang rra hàng thui
Các pác ấy khuyên đúng đấy, ra tiệm thì họ cũng chỉ làm như chúng mình thui. Chung quy là kiếm tiền từ những người ngại tự làm.

Có nơi hét đến tiền triệu đấy (khíp quá), mới có thông tin vừa đây mà, mình đã kiểm tra trên website của họ, chính xác lắm.

Còn khả năng khôi phục thì còn tùy:

- Nếu Delete thì khả năng khôi phục cực kì cao (trừ khi đã xóa rồi ghi đè file mới lên thì khỏi khôi phục).

- Nếu đã Quick Format thì cũng có thể khôi phục đc nhưng thấp hơn.

- Nếu đã Format chậm (Deep Format) thì khỏi khôi phục (xóa hết dấu vết).

Trường hợp của pác nếu là Quick Format (Format nhanh) thì còn có cơ hội nhiều. Với các file Doc, tranh ảnh thì khôi phục dễ, các file chuơng trìn và phim thì khó hơn.

Như 1 bạn đã nói, khó khăn nên lạy cụ Gúc Gồ rồi hãy ra tiệm (tốn).

Dùng mấy con các pác đây chỉ cũng đc, nếu không thì thử con này xem:

"EASY RECOVERY PRO" ---> Search vs Google nhé. Nên tải Version mới nhất.

Con này mình hay dùng, có thể lấy dữ liệu sau khi Format ổ (Quick) và cả Delete ổ.

Con này mình cũng có (kèm thuốc), nhưng bạn search trên Google thì có bản mới hơn!

Chúc thành công.
nguyenna55
ĐẠI BÀNG
15 năm
cảm ơn các bác nhiều, e cứu được rồi ạ, may là không mất tiền, mang ra chỗ thằng em làm máy tính thì nó cũng chỉ dùng chương trình getdata lấy lại, nó chỉ hơn mình là có sẵn ổ cứng để sao lưu thôi, nhưng chỉ được file data và 1 số file cài thôi còn 1 số file cài khác khôi phục được nhưng ko chạy được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019