Cựu kỹ sư Microsoft nói về sự thất bại của Windows Phone

ND Minh Đức
28/7/2019 11:13Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Buồn nhất là Nokia bán mình cho Micro rồi die. Giá như theo Android thì....
@Canuongmoi Tui cũng như bạn, hồi đó hóng Nokia chạy Android quá chừng,
Từ xài qua Lu 435 532 sau khi No về tay MS. Phải nói là nắp lưng dày bằng cái ốp. Đáng tiếc nhất là Lúa mì là dòng điện thoại thấy đổi màu sắc dễ nhất. Chỉ cần thấy mặt nắp lưng là đc. Cũng từng có mấy màu xanh đỏ trắng đen để lâu lâu thay cho đổi vận :v
Giờ vẫn dùng Lu650 để nghe gọi. Nó mỏng và nhẹ vkl ạ.
Con lumia 930 siêu đẹp. Thiết kế mạnh mẽ, nam tính cứng cáp cực kì. Mà em ấy sinh ra ko đúng thời và đúng gia đình nên... Haiz tiếc
Mình ngày xưa là fan lumia và windows phone từ thời 520 lên đến 925 nhưng do hệ sinh thái của nó càng ngày càng chán. Cửa hàng không có gì luôn, cuối cùng cũng quyết định chia tay các em để đến với ios.
Vigro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày trước xài cả android và WP, android tuy có nhiều app tiện dụng hơn, nhưng rất nặng, xài 1 thời gian thì phần cứng không đáp ứng nổi, văng app liên tục, và đỉnh điểm là gọi điện trượt để nghe không được luôn, nên từ đó mình chuyển sang dùng WP, máy tuy cấu hình yếu hơn hẳn nhưng chắc cú 1 điều là tính năng nghe gọi không bao giờ bị gián đoạn.
hettiensai
TÍCH CỰC
5 năm
Mình đã trung thành với wdp và cái lumia730 của mình làm mình rất thất vọng, những vẫn cố dùng tới khi lên wdp10 và cái kết là để cho cháu nó đập rồi chuyển qua android. Vì khi nghe gọi đôi thỉnh thoảng phải tháo pin ra mới ngắt đc cuộc gọi mang bảo hành thì ko biết trung tâm ở chỗ nào. Mà người bán kiểm tra bảo không có lỗi. cay quá./
1 thời hoàng kim đã qua với nokia và htc
Nguyên nhân chính là hệ sinh thái apps quá nghèo nàn! k có cái gì hết trơn thì làm sao mà xài? k lẽ mua cái máy màn hình to mà chỉ để nghe gọi và chụp hình!!!
Hồi đó xài 1320 ngon lắm
Viền dt dày quá
Phat Long
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã xài Lumia 520 và 930, rất thích dù cấu hình thấp như 520. Tiếc cho một ngôi sao lớn.
ntnk1984
TÍCH CỰC
5 năm
Thật sự lập trình WP trên VS thành công sẽ là đối trọng lớn đối với Apple...tiếc là đã chết còn trong trứng nước
anhanh13502
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 thời đặt niểm tin vào WP và NOKIA, nhưng càng dùng àng thất vọng vì quá chậm tiến so với IOS và ADroid, hồi đấy còn chẳng có ứng dụng facebook chính thức, quá nhạt nhòa.
do android và ios quá hay và quá mạnh
Mình từng dùng qua 3 con theo thứ tự 520, 829 và 930. Nhìn chung rất ổn, tiếc là camera tốt nhưng cũng như Sony, ko chụp nhanh đc, hình chuyển động nhanh như chụp em bé thì bó tay.
vienanh288
TÍCH CỰC
5 năm
Em vẫn còn em lumia 525 vẫn chạy phà phà nhưng để cho em út nó xem game
hnimueih
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 trong số đó phải kể đến là bị thằng google "chơi đểu" khi không đưa youtube vào windows store khiến người dùng không còn tha thiết với WP
Ngọc Khuê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một niềm đam mê một thời.
Hóng uodate vọc nghịch các kiểu.
Giờ chỉ mong dt bền, xài ổn để đi làm thôi.
mtri69
TÍCH CỰC
5 năm
Theo mình thì WP cái gì cũng tốt.nó chết vì ít ứng dụng mà đặc biệt là những ứng dụng cần thiết như là ZALO, FACEBOOK, MESSAGE.trên nền tảng Android và iOS người ta gọi video rần rần còn ông WP thì không.
Nguyên nhân chủ chốt để wp tạch sớn là hệ sinh thái của nó ko đáp ứng được nhu cầu của người dùng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019