Cứu với!!!, Tôi up Rom cho Tungsten W bi rớt
vietaucomputer
16 nămBình luận: 6
Tôi UpRom cho thằng Tungsten W từ máy PC được 28% thì bị báo ko kết nối được với máy Palm qua USB thế là tiêu luôn cái máy, trên màng hình chỉ hiện ra dấu ô vuông trên góc trái.
Có cách nào cứu lại không các bác?, Giúp tôi với
6 bình luận
Anh đã thử Hardreset lại chưa?
Thực chất thì quá trình chép từ máy tính qua nó chưa cho vào ROM.
Có thể anh HardReset sẽ quay lại bình thường.
chúc may mắn.
Mình đã hardreset rồi, nhưng nó vẫn như vậy. Cái chương trình anh nói có đường lịnk chứ, có cách nao hay giúp minh nha!, cảm ơn anh Hiệp nhiều
Anh vào bài này, cách nâng cấp ROM thứ 3.
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=162
Em làm tốt với Treo650.
Nhưng em nghĩ nó không chạy với tungsten W.
Em đã từng up rom Tungsten W và đã bị như anh, nhưng hardreset lại hoặc reset lại là nó về trạng thái trước đó, thực chất thì ROM không flash trực tiếp từ máy tính vào mà nó chép lên RAM, sau đó mới chép vào ROM.
anh cố thử lại nhé.
Mình lại nghĩ đến nhưng tay chép phần mềm cho điện thoại, minh ko ranh lắm, nhưng hinh như người ta có cái cổng giao tiếp gì đó để chép, khi chép người ta tháo bin ra. Có nghĩa là thông qua hộp giao tiếp mày PC se nhận được chip Rom của máy khi không cần mở máy.
Vậy trường hợp như của mình có thể chép như vậy được ko?
Mình nhớ có đọc một bài viết về chép Rom, người ta bóc luôn cả con Rom trên máy ra và đươa qua thiết bị chép chép lại
Anh Hiệp nghĩ như thế nao?
si
Cái vụ tháo luôn rom ra để chép rom mới vào mình nghĩ không khả thi, tại tìm đâu ra cái rom Tungsten W dạng có thể chép vào ROM thô bây giờ?
VUHEO
TÍCH CỰC
16 năm
Lâu quá lục lại thấy Post này, không biết giờ cái TW này ra sao rồi nhỉ, lúc đó mà có ai đó chỉ rằng Vũ Heo có một bản ROM xịn cho TW thì hay biết mấy. Giờ thì bản ROM cũng tèo luôn với cái HDD 30GB rồi. Tiếc quá, bao nhiêu thứ cóp nhặt trong mấy năm xài Palm đi tong.
Buồn quá spam tí cho vui

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019