CyanogenMod 10.2 chính thức, đã có thể tải về phiên bản hoàn thiện

vuhai6
3/12/2013 8:14Phản hồi: 231
CyanogenMod 10.2 chính thức, đã có thể tải về phiên bản hoàn thiện
Sau một thời gian phát triển và tung ra các bản thử nghiệm thì vừa qua Cyanogen đã chính thức cung cấp bản rom cook Cyanogenmod 10.2 ổn định, bản rom dựa trên nền Android 4.3 Jellybean của Google. Với lần cập nhật lần này thì rất nhiều máy sẽ được hỗ trợ nâng cấp lên Android 4.3 mà không cần phải đợi chính hãng, vấn đề cần lưu ý đó là bạn sẽ mất bảo hành nếu làm việc này. Ngoài việc dựa trên nền Android gốc thì CyanogenMod còn được trang bị thêm một số tính năng riêng biệt như tính năng chặn cuộc gọi và tin nhắn Global Blacklist, trình quản lý thiết bị trên nền web ...

Có rất nhiều các thiết bị được hỗ trợ, bạn có thể xem danh sách trực tiếp trên website của Cyanogenmod theo đường dẫn sau: download.cyanogenmod.org. Cách cài đặt bản rom này cũng thông qua recovery mode giống như cài rom cook bình thường, ngoài ra bạn cũng có thể dùng CyanogenMod Installer để cài đặt bằng máy tính, tham khảo thêm tại đây.

Nguồn: Cyanogenmod
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trong hình là em G2 đúng ko nhỉ ????
@ste7en9x91 Rom này có bản cho G2 nhé (G2 có tên trong danh sách hỗ trợ)
P/s : Nhiều đt cũ, tầm trung cũng có thế mà éo có cho Note 3. 😁
@ste7en9x91 chính em nó 😁
Máy em đã cài Cyanogenmod 11 (kikat 4.4) rồi mà giờ mới ra bản 10.2 chính thức à, keke
meobeo_
TÍCH CỰC
10 năm
@Fek Của bạn là bản thử nghiệm
@Fek Bản chính thức, stable, ngon và ổn định, có thể sử dụng cho nhu cầu hàng ngày. Còn CM 11 bạn xài, còn mới nên chắc còn nhiều bug lắm, ngốn pin nhiều. Con G Pro E988 của mình cũng có CM 11 mà mình ko xài nè, xài stock chờ stable thôi.
muadtdd02
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Fek cm 11 bạn nói đến chỉ là bạn thử nghiệm thôi
Ra CM11 r nên k qtâm CM10.2 nữa 😁
cho e hỏi cái!
hình như bản nightly vẫn là một bản thử hay sao ấy chứ! sao chủ thớt lại bảo là bản chính thức nhỉ?
nhymxu
TÍCH CỰC
10 năm
@hanhngao46 10.2 có cả nightly và stable. nightly là bản build update hàng ngày sửa lỗi.

còn CM11 thì vẫn chỉ là ở mục testing thôi
@nhymxu Đơn giản bản Stable là bản hoàn thiện cuối cùng kèm theo các chỉnh sửa tối ưu hệ thống nhất thôi bạn 😁
@hanhngao46 Nightly tất nhiên là bản thử nghiệm rồi bạn, stable mới là bản chính thức 😃
Ko biết có cho Note2 chưa nhỉ 😁
@saiback dòng thứ 3 từ trên xuống đó bạn!
@saiback Hình như là có rồi bác ợ, nhưng máy mềnh cũng còn bảo hành nên chưa thử, bác thử cài vào làm phát review đê 😃
mjxx_u
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vẫn dùng đang dùng CM10.1

Sent from my SGH-I897 using Tapatalk 2
becon481990
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết có gì mới cho em galaxy y cùi của mình không
@becon481990 glx y vs mini giờ chỉ còn nước tích lúa mua máy mới để trải nghiệm thôi bác ợ 😔
van_doan
TÍCH CỰC
10 năm
nếu có ý định đổi máy android khác là trước tiên phải xem nó có dc cyanogen mod hỗ trợ ko đã😁
@van_doan Giống mình,giờ phải xem trước được hỗ trợ hay không mới mua.
Lumia 1280 chưa được hỗ trợ à 😁
Mình chơi bản 11 rồi
@xuhariver Bản 11 là leak thôi àk 😁
namautoenx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai xài rồi cho bài Reviews đi nào?

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn mobile app
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
dùng CM10 qua 4,5 bản thì chỉ để nghix thôi,vì còn nh lỗi nhỏ v hao pin.chán thì về room stock cho ổn định,😁
Bao giờ có bản cho Nook HD+ nhỉ
Mình không thể root được máy
Không hiểu vì sao, đổi 3 thẻ nhớ, đổi 2 máy mà root vẫn không được
@bienda mình đang dùng 10.2 cho Nook HD+ nè, sau khi cài lên thẻ, chạy chậm quá dù thẻ Sandisk class 10 chính hãng nên mình cài thẳng lên bộ nhớ máy luôn, dùng rất ngon
có nhu cầu bán máy, thích thì qua lụm nha
@bienda Mình thấy có bản 10.2 cho Nook đây bạn này

"acclaim Barnes & Noble Nook Tablet"
download.cyanogenmod.org/get/jenkins/50007/cm-10.2.0-acclaim.zip

Nhưng chưa rõ có cài cho con Nook HD+ 9inch của mình được chưa
đang xài slimroms , nhẹ nhàng hơn CM khá nhiều , có lẽ do máy mình yếu 😔 ( i9000 )
Lippo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zipder Nó cũng từ CM ra đó bạn. Do nó xóa bớt 1 số app thừa nên nó nhẹ hơn thôi 😃
@Lippo Nham roi ban oi. Slim va CM cung` basedon tren AOSP thoi. Con` ve code ROM thi khac nhau. 2 ROMs cung~ co nhieu chuc nang khac nhau.
Muon biet khac nhau chinh xac ntn thi ban len github coi nhe.
Them nua la slim da co Slimkat nightly chinh thuc. Con CM11 thi chua co nightly chinh thuc.
@zipder
bác này dùng galaxy s à. Em gà nên k biết root thế nào. nên đợi bọn CM này... mà nó chẳng hỗ trợ. bác gửi link root con galaxy s giúp đỡ em với. thank
@httc01 bạn đang ở ROM nào
dinhquyhf
TÍCH CỰC
10 năm
Mong chờ 10.3 base trên Android KitKat.
@dinhquyhf nó là cm11 bạn ợ 😁
hunghihi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã lên 10.2 cho Nexus4. Và hiện gjo đang update;)
@hunghihi Nexus 4 mà cài CM thì đúng là phí

Sent from my GT-I9300
hunghihi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fcbkataly56 Bạn có xài ko mà bit. Kitkat gg ra chưa có tối ưu hết đâu. Nên mih mới qua CM chờ 4.4 đây;)
xmanvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hunghihi nó install là bản 10.2 snapshot. sau lại up cái nữa.

- có lỗi nhỏ là phần display and light \ batterry light không thay đổi speed được. Cài xong , out ra nó về mặc định là custom.
- Nexus 4 đang ở Rom 4.4 mà dùng tool này để cài thì boot được nhưng sau đó wifi và bluetooth treo. Phải về 4.3 rồi cài lại.
Hàng khủng; dân android cài rom này rất rất nhiều;
@bomduc Stock Kém cài j vậy bạn, rom stock root và xoá n app ko cần thiết và flash mod theo ý vẫn là lựa chon tốt nhất, đơn giản hơn nữa dung stock và tắt n app ko dùng
Cook để nghich đỡ chán
@canxda Đấy, chả là lỗi còn gì, phải sửa nhiều nó thành rom mod rồi 😆; nói chung dùng stock thì phải chỉnh lại nhiều
@bomduc app "không cần thiết" với từng cá nhân người dùng chứ không phải tất cả nên đg nhiên hãng sx vẫn tích hợp sẵn ( app tích hợp luôn ngon) chư ko phải lỗi ạ:rolleyes:
còn mod chủ yếu cho đẹp và tiện ( chắc chỉ ace tinhte biết thôi)
stock lỗi nhiều nhất chắc chỉ có ios đặc biệt ios7:p
p/s cái android gần đây nhất bạn sd là cái nào?o_O
@canxda Gì đâu mình thấy lỗi lắm 😆 mình toàn dùng cái cyanogenmod này thôi
hongmta
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cho tablet ko nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM