Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CyanogenMod 7 mới trên HP TouchPad, hỗ trợ Wifi, âm thanh, gia tốc kế

Duy Luân
18/9/2011 23:44Phản hồi: 152
Một phiên bản cập nhật mới đến từ cộng đồng phát triển ROM [TAG]CyanogenMod[/TAG] đã giúp cho chiếc [TAG]HP TouchPad[/TAG] chạy được [TAG]Android[/TAG], đồng thời có thể sử dụng Wifi để lướt web, phát âm thanh ra loa ngoài và kích hoạt cho gia tốc kế của máy hoạt động. [TAG]Android Market[/TAG] phiên bản mới nhất cũng đã có thể dùng được trên thiết bị vốn chạy hệ điều hành [TAG]WebOS[/TAG] này. Màn hình cảm ứng đa điểm cũng đã có thể dùng được một cách mượt mà và tương đối nhạy. Vẫn còn một số phần cứng chưa thể hoạt động như máy ảnh, bộ thu phát bluetooth, báo cáo dung lượng pin hay la bàn. Hi vọng một bản ROM Android hoàn chỉnh dành cho HP TouchPad sẽ sớm được ra mắt. Ngoài ra, chiếc HP TouchPad này cũng được benchmark bằng ứng dụng Quadrant và điểm số thu được là 2172, một điểm số nằm ở mức khá cho vi xử lí hai nhân xung nhịp 1,5GHz của máy.

Video chạy ROM Android CyanogenMod mới nhất trên HP TouchPad:

152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phudq90
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang me đợt hàng về để mua 1 cái mà thế này chắc hết hàng sớm, không bon chen nổi quá.
Không biết em này cài được win 8 không các bác?
Mua HP trải nghiệm WebOS không sướng hơn Android cùi mía hay sao mà phải cài Android làm mấy hết chất của máy :hot:
kakatoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế nó cùi chỗ nào hả cậu .... cùi bắp ... Gứm đời có được sờ vào cái table khi nào đâu mà phán như thánh sống ấy. Nếu cậu dùng k hợp ko có nghĩa là nó cùi nhá, như tui dùng Ipad thì k thích vì hay web mà k flash đc nên chán. nhưng ai dám nói Ipad cùi mía. nói cũng ngu thì tự mình hiểu nói ra nhìu lại thêm ...
Vậy là nó cùi bắp ah 😁
mình thấy Ios mới là đẳng cấp bác nhể :skip:
fan cuồng Ios đã trở lại nguy hiễm gấp đôi các bác né gió nào :hot:
kakatoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói mềy cùi bắp ấy. Đọc thế cũng k hiểu ak. K mún nói nhưng cậu quá ngất ngây rồi đấy
minoan
CAO CẤP
13 năm
nếu em này mà cài được win 8 thì vô đối quá
Bác ấy nói có sai đâu mà bác phải tức

---------- Post added at 11:16 AM ---------- Previous post was at 11:15 AM ----------

bác là fan fung của ai cũng vậy, sự thật vẫn là android os giống hệt một mớ hổ lốn, tạp nham....mua con android tablet về chán chẳng muốn rờ tới.
Tôi công nhận là Android không ngon, nó đúng là 1 mớ tạp nham, cần học hỏi nhiều, tôi cũng đang dùng 1 em nên t biết. Nhưng nó có nhiều thứ tốt hơn WebOS, ok ? Tôi sẽ ko so sánh với iPad vì thật sự iPad dùng thích hơn Honeycomb, ok ?
Còn cái đoạn bạn bảo về Việt Nam, điều đó chỉ chứng tỏ bạn là 1 con gà công nghiệp 😃 Công tử bột thôi bạn à, bạn đã bao giờ từng dùng xe máy đi qua những quãng đường sương mù ở Mù Căng Chải, chứng kiến đất lở trên đường ngay trước mắt đoàn mình, ban đêm hì hục nổi lửa nướng mấy con gà 3,4 tiếng, nhảy nhót với các bé dân tộc, làm đèn ông sao cho chúng nó chưa, rồi tối thì co ro ngồi rét ngồi hát với nhau những bài ca ấm áp. Có thể bạn sẽ bảo, mỗi ng 1 hoàn cảnh, ko nên so sánh. Ok ? Nhưng t vẫn nghĩ, đàn ông phải mạnh mẽ và thích thử thách, muôn đời này triết lý đó không sai ở bất kỳ quốc gia nào, ok ?
P/S : Tôi là du học sinh ở Anh 😃 Đã từng học cấp 3 ở Bishop Challoner Catholic Collegiate , Hiện đang học tại Queen Mary , London. Nói thế để bạn biết rằng, tôi không phải là đứa ngồi ở Việt Nam và chỉ biết Việt Nam và bênh Việt Nam. Cái bạo loạn hôm rồi ở London chả là cái đinh gì, toàn mấy shop bé tí bị cướp phá, nhưng những nhà hàng lập ra chỉ để rửa tiền, những khu vườn thuốc phiện ở quanh khu này thì không thiếu... vấn đề ở đây nhiều lắm. Và cái kiểu nói chơi "tao chán dùng cái này quá" "chán thì cho tao đi kêu cái gì" không có thiếu, nên đừng có lôi cái lý lẽ đấy ra với tôi, tôi thấy buồn vì bạn ở nước ngoài, học sâu hiểu rộng rồi cũng chỉ tới vậy thôi
thì ra đang là học sinh ở Anh à.... bạo động ở Anh chỉ là con muỗi với bác thôi sao.... can đảm quá, khi nào có dịp ghé qua công viên Quách Thị Trang vào ban đêm nhé, nhớ mang theo cái Iphone mà vuốt nhiều nhiều trước mặt các bác trong công viên buổi đêm ấy, sẽ thấy ngay bác anh hùng cỡ nào...lolz....tớ thì không dám đua với bác kiểu anh hùng rơm này, bác cứ việc tự sướng đi nhá...mà bác cũng hay xin đồ kiểu đấy với người lạ lắm hả....kể ra mặt bác cũng dày thật đấy....lolz
Bạo động ở Anh quả thật chưa đến mức phải ầm ỹ như thế. Mà nước nào cũng thế thôi, tụi ăn cắp ăn trộm nghèo không thể sống ở khách sạn hay dinh thự được, chúng sống ở khắp nơi, và bạn phải biết cách tránh nó ra, bạn ko có tiền, bạn có thể xin vào ở trong chùa, bạn có thể vào các bệnh viện nằm tá túc.. bạn có ít tiền, thì bạn vào các nhà nghỉ nhỏ, phòng trọ bình dân...Tại sao lại cứ chọn những nới public nguy hiểm như mấy cái công viên, nghĩa trang rồi đánh đồng cho cả một thành phố, một đất nước là nguy hiểm. Tôi chưa đi hết Việt nam nhưng có lẽ là tôi hên nên không gặp phải những khó khăn không thể vượt qua như bạn nói ở trên.
Đàn ông là người biết vượt qua khó khăn, chứ không phải chỉ biết đâm vào mù quáng thoát không ra, hoặc ko dám đâm vào vì sợ thoát không ra. Thêm nữa, đó không phải là xin đểu, bạn cho 100 thằng đọc câu của bác trên thì may lắm có vài người như bạn là đọc thành ý nghĩa xin đểu thật thôi, còn đâu ai cũng hiểu là đang đùa cả. Sau này rồi sẽ có người khen vợ bác " Wao, vợ của bác đẹp quá, ước gì vợ em được nhu vậy" Thì bạn sẽ hiểu là người đó đang xin đểu vợ bạn à ! Nhạy cảm vừa thôi chứ 😃
con người ra có chí tiến thủ, luôn tìm tòi học hỏi để phá vỡ mọi giới hạn, đầu óc bảo thủ như bạn thì đừng vào đây cmt.
lời khuyên chân thành.
ToNgoc
TÍCH CỰC
13 năm
Minh moi stock 1 em. 30 nay moi ve. qua on. nhung sao ko co link nhi. down ve chay.kaaaaaaaaaaa
chà hiệu ứng trông đẹp quá, nhưng no vẫn chưa mược mà, chac phải canh me để mua quá
Mua về xem phim thôi cũng đủ, màn hình đẹp.
dung_b1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
Apride2012:Bán nói đúng.Mình mua TouchPad và chờ đợi Pre 3 kể cả khi được thông tin nó không sản xuất thêm nữa và giảm giá không chỉ vì 1 món hời.Mà đó là vì WebOS.Sau khi dùng nó từ Pre 1 đến giờ.Chưa có một hệ điều hành nào làm mình ấn tượng hơn thế.Chờ đợi nó nào.WebOS rồi sẽ tốt lên
Đợi có bản rom hoàn chỉnh xong là các bác sắm được con Hp touchpad này có được 1 em android tablet xịn giá bèo như ipad tàu, nhìn mà thèm hix :p
thanhcongtp
ĐẠI BÀNG
13 năm
kaka..mua playbook đi cho ngon...
E order dc 1 e bữa 22 chắc đợt 2 này nó sẽ về với e

Gửi từ GT-I9100 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
thiệt đó bạn xài thử webos thì mới thấy android kg ổn đọnh thế nào 😃

---------- Post added at 11:35 AM ---------- Previous post was at 11:33 AM ----------

vậy bạn xài touchpad chưa 😃
mình có dùng qua 1 số palm nhưng chưa dùng TP, vấn đề ở đây là mình ko muốn bạn đó kết luận là android ko ra gì trong khi bạn đó chưa ngịch gì chứ ko phải chê gì WO cả, chữ kí bạn cũng là 1 châm ngôn khá hay sao bạn ko đọc và hiểu kĩ nó thay vì nghĩ sai nghĩ xấu về lời mình nói nhit?
quangtung79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chạy đồ họa chưa mượt mấy ha , giá Touch pad lên lại rồi ko rẽ nữa đâu , thội có tiền mua Motorola Xoom đi cho lành , Google lụm Motorola rồi update thường xuyên hehehe
diễn đàn công nghệ mà sao hôm nào vào cũng thấy các bác cãi nhau, rõ chán ! mỗi người 1 tính, cứ hay bắt bẻ nhau từng câu chử là sao, fan bên này đá fan bên kia, cuối cũng vào toàn thấy cãi nhau...các bác thật là Tinh tế :banghead:
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em thì cho rằng các bác ấy ngày càng TINH TƯỚNG....chứ T/Tế cái nỗi gì...phát biểu chi những câu nghe khó nghe dễ sợ.
haizz,me bua gio ma chua mua duoc em nay
taducanh
TÍCH CỰC
13 năm
Dùng webos luôn cho tiện chứ Android nửa chừng vậy xài đầu bug hay ho gì
Cá và nước lan tỏa ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095