Đã Bác nào thử Update ROM 5.0.0.509 của Bold qua DBM chưa?

Dogmatix
14/3/2010 10:55Phản hồi: 10
Cách đây 4 hôm Bold của em đang xài bản 5.0.0.464 tự nhiên bị cái lỗi không lưu được lịch sử cuộc gọi, em mới tính lên mạng cài lại ROM cho nó, và khi chưa kịp load, em nới chỉ nối Bold với máy tính để back up data thôi thì thấy nó báo update luôn cả Core 5.0, cái này thì trước giờ chưa có, bởi những bản ROM 5.0 trước kia em xài nó ko có phần update này, chỉ có update Core 4.6 thôi.

Em nghĩ nó giống như hồi lên ROM 4.5 của em 8320 ngày xưa cũng lên bằng kiểu này vì vậy em Up đại 1 phát, ai dè nó up lên luôn bản 5.0.0.509 này, Platform 5.2.0.50. Chính vì thế chả còn biết nó là bản ROM của nhà mạng nào nữa, em đang xài Bold Telstra.

Nhưng sau 4 hôm xài ROM này thì cũng thấy rất ok, ổn định, ko lỗi lầm gì hết, Pin trâu lắm, cái lỗi dở hơi nhất là dòng chữ lòng thòng chỗ popup tên Media đã mất hẳn 😁

Em ko có thời gian review hết bản ROM này, chỉ thông báo cho các bác biết là có thể update = DBM để khỏi mất công download ROM về cài cài cắm cắm rồi lại lên hỏi là sao ko up được :D

Bác nào mà post bài này lên rồi thì cũng đừng chửi em làm loãng diễn đàn nhá, Mod chỉ việc xóa phăng đi 1 phát là xong
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi Up chắc bác phải nối mạng internet chứ! BDM tự update, e nghĩ thế! Nhưng làm như bác kô backup data ra trước thì dễ bị mất lắm! ^^
Dogmatix
TÍCH CỰC
14 năm
Vâng, máy tính phải kết nối với Net 😃 Em chưa kịp backup Data thì nó đã tự update rồi vì em để cái DBM ở chế độ auto update 😃
Nhưng phải nói là bản ROM này xài tiết kiệm pin thật 😃
bản này đã có topic riêng rồi, dùng đúng 1 tháng OK nha. kg có gì nên qua topic kia cùng thảo luôn. sơ bộ như bản 464 😁
Dogmatix
TÍCH CỰC
14 năm
Vâng, em chỉ muốn nhấn mạnh vào việc Update = DBM, tránh rủi ro cho các bác up = cách load ROM về rồi cài vào máy tính.
Thực ra, trước khi up rom bằng BDM bác vẫn backup data ra nhanh mà. Bác mở BDM, chưa kêt nối với BB vội mà vào phần Backup and Restore trước(để backup cho nhanh ấy mà), rồi quay lại phần Application Loader để Up Rom là Ok mà!^^
Bản này khi kết nối bluetooth e hay bị reset. Có bác nào bị giống em không
@Dogmathic : Mình đã up ROM 5.0.0.509 qua BDM như bác. Dùng vẫn thấy bình thường, chỉ bực mình ở chỗ không dùng phím "K" để khóa keypad và phải nhấn phím Mute ở đỉnh để thoát khỏi chế độ Keypad Unlocked.
@ros06ngon : Mình vẫn kết nối bluetooth bình thường trong bản ROM 5.0.0.509
Dogmatix
TÍCH CỰC
14 năm
Từ bản 5.0.0.464 đã ko có khóa phím = phím "K" vấn đề này thật là rắc rối khi suốt ngày phải bấm Mute, nhỡ Mute nó tèo 1 phát thì hết thuốc chữa 😁 Mà đã xài Bold là phải khóa phím, ko có nhớ nó nhảy số là chết tiền 🤔

Bluetooth của bản này chạy phà phà, em send và receive qua lại giữa Bold với Laptop thấy nhanh lắm toàn cỡ trên 60kb/s
khi update bằng BDM nó có option cho backup mà 😃 Hôm trước tớ cũng vừa update = BDM nhưng là BDM for Mac. Dùng bình thường và tự backup từ dữ liệu cá nhân đến app 😃
Theo tôi hiểu thì khi mình cắm máy vào BDM và nó dò ra OS mới hơn của mạng phân phối điện thoại mình đang dùng thì nó sẽ đề nghị up thôi.
Năm kia dùng 8820 tôi đã up kiểu này một lần, nhận thấy file free còn rất ít nên lại up bằng cách xóa vendor như cách thông thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019