Đã có 1,5 triệu smartphone chạy Windows Phone 7 được xuất xưởng

Didu
21/12/2010 14:55Phản hồi: 35
Đã có 1,5 triệu smartphone chạy Windows Phone 7 được xuất xưởng

Tính tới thời điểm hiện tại, những chiếc smartphone đầu tiên chạy Windows Phone 7 đã xuất hiện được khoảng hai tháng, chính xác là hầu hết được bán ra 6 tuần về trước. Trong khoảng thời gian đó tới bây giờ, Microsoft thông báo đã có khoảng 1,5 triệu smartphone chạy Windows Phone 7 được xuất xưởng. Có một điểm đáng lưu ý ở đây đó là con số 1,5 triệu máy mà Microsoft công bố không phải là số máy được bán tới tay khách hàng, đó chỉ là số smartphone được chuyển tới các cửa hàng bán lẻ và các nhà mạng trên toàn thế giới mà thôi.

Nhận xét về tình hình kinh doanh trên, Achim Berg, phó chủ tịch phụ trách kinh doanh và marketing nền tảng Windows Phone cho biết: "Chúng tôi tin rằng để thành công trên thị trường di động, điều đầu tiên bạn cần phải có đó là một sản phẩm hoàn hảo, và chúng tôi tin rằng chúng tôi đã làm được điều đó". Ông cũng cho biết thêm, những ý kiến phản hồi từ khách hàng sau một thời gian sử dụng Windows Phone là khá tốt và khả quan.

Nguồn: BGR
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong số 1.5 Triệu đó có chiếc HTC Trophy cưng của em, đánh giá của em là OS dùng thích, đơn giản, mượt mà, đáp ứng tốt , rất chuyên nghiệp nữa.
Ủng hộ nền tảng của Microsoft;)
Em nghĩ họ sẽ có được doanh số ấn tượng nếu nền tảng luôn được chăm chút
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
WP7 nếu có phát triển thì chỉ phát triển ở khu vực CHÂU ÂU VÀ MỸ thôi,ở CHÂU Á đặc biệt là ở VN nó không có cơ hội phát triển đâu.
lí do thì rất nhiều:giá cả ,bản quyền app,giao diện ,..............
ngay cả HTC cũng chỉ nhập về duy nhất 1 con chạy WP7 là HD7 trong khi họ bán hàng tá đt android ở VN
toiyeumetre
ĐẠI BÀNG
13 năm
Việc HTC mới chỉ nhập 1 con HD7 là do chiến lược kinh doanh của hãng theo từng sản phẩm tại từng quốc gia chứ chả liên quan gì đến hệ điều hành cả.
Cty Samsung cũng đâu có nhập chính thức Galaxy S về bán ở VN. Điều đó đâu có nghĩa là Android trên Galaxy S tệ hơn Bada trên Samsung Wave
Có vẻ ko được nhiều lắm nhỉ!
armado
ĐẠI BÀNG
13 năm
bao nhiêu trong đó dc tặng cho nhân viên của M$ nhỉ ? 😃
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
Nghe nói khoảng 90.000
Mình sẽ có một kon HTCHD7 khi MS có chủ trương tặng miễn phí cho mỗi người 01 máy chạy WP7....
Em là em cứ 1200 HDH S40 trước công nguyên, hí hí...
polyester
TÍCH CỰC
13 năm
thường năm đầu mới ra là thế. ko có nhiều soft ứng dụng.
1m5 máy ko biết M$ tính luôn phần lập trình viên và nhân viên của M$ toàn cầu ko? sơ sơ cũng cả đóng rồi. thật sự đến giờ chưa thấy Winphone 7 có gì đặt biệt khác IOS, android,... ngoài giao diện. đợi năm sau nữa xem thế nào
WP7 sắp chết đến nơi rồi, thế mới vui.
sắp chết á ? bác phán kinh thế 😕
WP7 chưa được phổ biến chẳng qua là do kho ứng dụng và thiếu 1 số tính năng cần thiết : coppy, cut...Nếu đúng nhưng những thông tin rò rỉ , bản cập nhật cải thiện và hoàn chỉnh các tính năng còn thiếu thì mọi việc chắc sẽ khác nhiều lắm
phải có thời gian cho sư tử con lớn lên chứ.
Ai dám cá với mình là nó chết....?
Mấy bạn khinh thường 1 tỉ USD mà Microsoft bỏ ra quá....
DVDSCR.x264
ĐẠI BÀNG
13 năm
1.5 triệu WP7 trong đó có HTC HD 7 của mình hehe 😁
vnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Các dòng sản phẩm của Wp7 thường là màn hình to , nhưng pin lại yếu , dùng thường đc 1-1.5 ngày là cao lắm rồi . Dùng nó rất bất tiện , khi sử dụng phải đê ý đên pin . Vả lại game và ứng dụng chưa nhiều , giá lại cao . Với tầm giá đó của Wp7 thì mình sẽ mua iphone 4
bkrox
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy WP7 như thế là ngon rồi. Trong lúc IOS và Android đang mạnh mẽ như thế mà có khởi đầu như vậy là ổn rồi. Thực tế, xét về đường lối thì WP7 là hoàn toàn đúng đắn. Mà MS rất nghiêm túc & quyết tâm trong vụ này. Vì thế mình tin rằng WP7 sẽ thành công.
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Kệ, ai nói gì thì nói mình vẫn rất hài lòng với HD7 và WP7...
Các bác xem Android mới nổi lên khoảng 1 năm trở lại đây thôi, còn 2 năm trước đây ế sưng có ma nào thèm mua đâu, mặc dù ra đã lâu nhưng giao diện Android làm sao mà mượt mà như wp 7 được
Mỗi người sẽ có một mục đích sử dụng bạn ạ, như bản thân mình thì mua máy không quan tâm đến game và chẳng bao giờ chơi, mà nếu có mình cũng dẹp nó đi cho nhẹ máy, phần mềm nhiều hay ít cũng ko ảnh hưởng, miễn sao nghe nhạc tốt, chức năng phone tốt, office tốt với kết nối mọi người và bạn bè tốt là OK

---------- Post added at 01:12 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

Bác đánh giá chuẩn đó;)
Thích một con Design nhưng mà k biết bao giờ mới có $ mua. Khổ quá các bác ạ ...
Mình vừa mới dùng HD7. Cảm nhận của mình là mượt mà, cho trải nghiệm ngang iOS, và bỏ qua Android 😆
Thiển cận!
20 characters.
umumti
CAO CẤP
13 năm
Bạn đã dùng qua hết Android, iOS rồi chăng? So sánh thế có quá vội vàng không?
WP7 vẫn còn nhiều thiếu sót lắm, vẫn còn rất nhiều thứ phải khắc phục, em đang điên đầu vs con Mozart đây, phần mềm ko đáp ứng đc nhu cầu trong khi đó lại bắt buộc nhiều thứ quá khắc khe =.=''

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019