Đã có Adobe Illustrator cho iPad

Mikeknowsme
21/10/2020 7:55Phản hồi: 106
Đã có Adobe Illustrator cho iPad
Sự kiện Adobe Max vào năm ngoái đã giới thiệu Illustrator dành riêng cho iPad và đến bây giờ chúng ta có thể tải về và sử dụng phần mềm này để thiết kế. Ngoài ra Adobe Illustrator cho iPad có thể sync, sử dụng trên cloud và xuất file AI như trên nền tảng desktop. Tất nhiên bạn có thể chia sẻ file từ máy tính sang iPad để có thể tiếp tục làm việc, chỉnh sửa.

Giá sử dụng Subscription: 299k / tháng.

Về phần giao diện Illustrator trên iPad, giao diện đơn giản hơn và dễ dùng hơn trên máy tính nhiều, phần lớn để người dùng vuốt / chạm, sử dụng Apple Pencil một cách thuận tiện nhất nhưng về bản chất nó không hề cắt giảm gì giữa việc sử dụng máy tính hay việc vẽ trên iPad.

Chọn vùng layer và chỉnh sửa như lật, cắt, paste,... áp dụng tốt với Apple Pencil để thao tác. Adobe đã tối ưu rất tốt với các dòng iPad để phản hồi sử dụng luôn nhanh, không bị lag.

Giao diện chỉnh font chữ, lưu ý là chúng ta có thể tải font ngoài lên iPad để áp dụng thêm cho các phần mềm thiết kế nói chung.

Áp dụng từ hình sketch bên ngoài để chuyển thành pattern trên phần mềm, và chỉnh sửa trực tiếp trên đó.
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài ngắn mà sai chính tả nhiều quá 😐
united2008
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hakuruno "Và đây là diễn giải về chính tả. Bạn xem ngta nói gì và có đề cập gì tới chấm phẩy hông nha. Thề luôn với bạn là hồi nào giờ tôi chưa từng thấy cô giáo nào phê học sinh viết sai chính tả mà chỉ ra chỗ sai là cách đặt dấu câu nha 🤣"
=> Hay là bạn cũng "Nhỏ ko học tiếng Việt" vậy =)))

"Bạn lại huyên thiên cái gì vậy? Tôi có nói gì liên quan tới văn chính thống và giọng địa phương à 🤔"
Mấy cái rẻ rách hay giẻ rách mà bạn đề cập đó :3

Ừ mà tu từ hay không tu từ thì ai cũng hiểu là bạn không sai chính tả. Cũng hay nhỉ. Trong khi mới vừa sai =))) lý với chả lẽ
@united2008 1 cái comment trả lời giữa 2 user với 1 bài viết mang tính thông tin, đưa lên trang nhất cho nhiều người thì cái nào cần chính xác hơn???
@united2008 “Hay là bạn cũng "Nhỏ ko học tiếng Việt" vậy =)))”

Chỉ ra tôi sai chỗ nào có vẻ thuyết phục hơn là cứ nói và cười linh tinh đó bạn. Ủa bạn đọc link tôi gửi chưa vậy? Này là câu hỏi đúng nghĩa chứ ko phải tu từ nghen 😉

Ủa rồi cái “rẻ rách” đó liên quan gì tới văn chính thống vậy bạn 🤔

Ủa đọc comment của tôi xong có hiểu tôi muốn nói gì hông? Tôi nói là tôi ko viết sai từ chính tả nào trước đó, NGOẠI TRỪ chữ “phắng” lúc trả lời conment cho bạn mà. Ủa tôi có khẳng định tôi ko hề viết sai chính tả đâu ta. Khả năng đọc hiểu có vấn đề hả 🤔
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
@ThuanNguyen94 Sr bạn, reply nhầm kênh.
Cộng thêm việc quản lý file được nâng cao thì dùng ipad chỉnh sửa nhanh nội dung ok đó nhỉ
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Chưa tải...chắc mua nữa quá...
Ngon ngon, dạo này em làm mấy cái này, hết hạn được dùng thử trên máy tính rồi, phí dùng chính thức thì rát quá ;)
traind
CAO CẤP
4 năm
Mấy ông hay vào soi chính tả thì nên chụp màn hình lại chỉ cho ngta cái sai. Việt viết sai, nói sai nhiều khi do thói quen từ nhỏ ko chỉ ra thì họ chẳng biết mình sai chỗ nào đâu. Nên đọc lại 100 lần thì vẫn vậy thôi
nickzt
TÍCH CỰC
4 năm
@traind Đúng rồi, có j phải chỉ ra chứ😁.
@traind Sai chính tả gần chục năm nay rồi, anh em bảo thuê một ông/bà ngữ pháp tốt kiểm duyệt bài post trước khi đưa lên trang chủ mà ko chịu thuê, sai chính tả không phải là cái tội nhưng để bài sai chính tả lên trang chủ thì có tội
traind
CAO CẤP
4 năm
@nickzt Đấy là em cố tình viết sai để các bác vào soi đấy 🤣🤣
@nickzt Chứ ko phải người viết bài tên Việt à???
ngon lành, LR thì ngon hơn máy tính rồi, PS thì còn chán hơn chút, món này thì mình hkoong xài nên không ý kiến
Thường những người hay viết sai chính tả mà không biết mình sai là những người có nhận thức kém về cuộc sống
@Kelamtro Đìu, vậy mấy thằng làm QA hay audit chắc nghèo thấy mẹ nội =)))
@Hieu Nguyen. QA thì đương nhiên nghèo rồi, có tỷ phú nào trên thế giới làm nghề QA ko =))
@Methylamine Nó nghèo hơn thằng tỉ phú chứ đâu có kém mấy thằng khác =))
Kelamtro
TÍCH CỰC
4 năm
@Hieu Nguyen. thất bại trong cs chứ có nói giàu nghèo gì đâu, có nhiều thứ có thể thất bại mà đâu chỉ có mỗi tiền 😌
Thời gian ngồi soi chính tả nên thư giãn relax hay làm việc gì có ích tốt hơn mọi người ơiii
@chuoitaykohot Nói cho người ta biết sai mà sửa cũng có ích mà, còn không sửa hoặc lươn lẹo thì chịu
@chuoitaykohot Trính tã ma củng phãi xoi hã ?!
@chuoitaykohot Gọi soi thì cũng không đúng, vì đọc vào bài lần đầu mấy lỗi chính tả nó đập vào mắt liền mà.
CylNguyen
TÍCH CỰC
4 năm
đợi bấy lâu
Atomics
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 tháng 229k hả mấy ae.
@thanhcanbl Đúng rồi, đắc vl, mình thích kiểu mua đứt hơn, dùng chả lo trả tiền hàng tháng.

Nhưng nếu kinh doanh phần mềm như Adobe sẽ chọn kiểu bắt khách hàng trả hàng tháng, hehe.
qwarl
TÍCH CỰC
4 năm
cái cuôi nhìn xịn thế nhỉ
Ngon phết
Phan Xuyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Móa ơi.....299 ngàn /tháng( sau khi miễn phí 1 tháng), xóa app luôn.
Có cái giá 299k/month mà cũng không nói luôn trong bài, làm người ta tải về xong phải xoá đi!
@tranngocminh1990 Xin lỗi bạn bì thiếu sót vì ban đầu mình nghĩ ai cũng biết Adobe có phí khi xài rồi 😁 để mình thêm vào bài
Duong Tr
ĐẠI BÀNG
4 năm
Adobe Illustrator này chỉ tiện cho ai đã đăng ký gói Creative Cloud sẵn thôi, chứ trên iPad có Affininy Designer ngon hơn mà giá rẻ mua đứt ko phải trả thuê bao.
Screenshot 2020-10-21 194431.png
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duong Tr Mình còn dùng cả bản trên mac luôn ;)
@Duong Tr Chuẩn
@o0o_akechi_o0o Nghe hấp dẫn vậy, e tưởng Adobe trùm những mảng này 😃
@trunghoang1203 Cũng tưởng adobe trùm cái này :v , mà công nhận photoshop vẫn có năng lực xử lý trội hơn các đối thủ trực tiếp. Nhưng illustrator trên win và mac của Adobe lại là câu chuyện khác, mình bên thiết kế và đánh giá illus cực tệ. Cùng là 1 việc nhưng bên illustrator thường phải click nhiều hơn Afinity 4 - 5 lần, đó là do AD có giao diện rất trực quan và thông minh chứ không rối bùng nhùng như illus. Thậm chí năm 2020 rồi mà muốn đổi màu một đối tượng trên illus thì phải pick màu sau đó bấm ok nó mới hiện lên hình, AD thì đang pick màu nó đã áp lên hình real time luôn, phải nói là cực kỳ mượt. Và nhiều, rất nhiều những thao tác bên AD đều real time còn illus thì cứ phải nhả chuột ra hoặc ok nó mới hiện 😃) https://affinity.serif.com/en-us/designer/
Úi dc của nó hí hí
bán đứt thì mua chứ kiểu thuê theo tháng này tiền nào cho lại. Chỉ dân chuyên, kiếm tiền với nó mới dám chơi thôi.
I'm LTK
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hy vọng là nó ngon để tích gạo mua cái máy tính bảng nào! :3
Phải thuê hơn 200k/ tháng, cảm ơn Adobe nhưng tôi về với đội Affinity rồi, giá mua trọn gói Designer bằng 1 tháng thuê Adobe 😃
ironkend
ĐẠI BÀNG
4 năm
@noridomi.bimbim Mình mua cả affinity designer với photo đợt dịch sale tổng có 500k 😃)
phinq1910
TÍCH CỰC
4 năm
@ironkend xúc cả publisher từ ver đầu tiên

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019