Đã có Android P chính thức cho Sony Xperia XZ2, mời anh em chia sẻ những trải nghiệm mới

Kính Cận 0_0
12/10/2018 7:0Phản hồi: 123
Đã có Android P chính thức cho Sony Xperia XZ2, mời anh em chia sẻ những trải nghiệm mới
Trưa nay thì Xperia XZ2 đã có bản cập nhật Android P chính thức, phiên bản 52.0.A.3.27 với dung lượng gói cập nhật là 1042,9 MB. Để quá trình cập nhật nhanh thì anh em nên kết nối mạng wifi mạnh và pin trên 60% nếu ít hơn thì có thể vừa sạc và cập nhật. Tuy nhiên sau khi cập nhật xong mình tìm không thấy phần tuỳ chỉnh 3 phím điều hướng Android như bản cập nhật chính thức gần đây trên Nokia 7 Plus, nhìn chung trải nghiệm nhanh qua thì cũng không có nhiều thay đổi so với bản Android 8.0, để mình vọc thêm nếu phát hiện gì hay ho sẽ chia sẻ cùng anh em tiếp. Riêng anh em đã cập nhật xong mời chia sẻ những trải nghiệm mới trên bản Android P này nhé! Bên cạnh đó nhiều anh em cho hay Xperia XZ2 Compact cũng có luôn bản cập nhật Android P, anh em đang dùng kiểm tra ngay và luôn nha.
Bài mở hộp chia sẻ cảm xúc về XZ2 mình viết chia sẻ ở đây nhưng chưa xong, anh em có thể xem thêm 😁

Android P Xperia XZ2.jpg
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dragonsky09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy rất mượt
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
Giao diện Camera thay đổi rất nhiều, theo xu hướng XZ3 mới nhất...
@cdang Thay đổi giao diện với thêm Google Lens, cơ mà dùng các đời vẫn quen với giao diện cũ trước đó hơn 😁
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@Kính Cận 0_0 Google Lens đã có từ Android 8 rồi nhưng hơi khó thấy. Giao diện mới thuận tiện và trực quan hơn rất nhiều, chỉ cần 1 chạm là chỉnh dc thay vì nằm sâu trong menu như trước.
xuanhuy78
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cdang Mà cái tính năng auto và thủ công nó chuyển đổi như nào nhỉ, bấm loạn lên mà chẳng hiểu nó đang ở chế độ nào!?
@xuanhuy78 Bấm nút Mode xong chọn Manual
ko cho cử chỉ vuốt à sony bảo thủ thật vẫn thích 3 phím đều hướng xấu xí
Á đù, phát hiện ra cái ACR ghi âm bị chặn, không cho ghi âm nữa ahuhu
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@khoanam3004TT Android 9 đều bị như vậy hết...
Thấy đâu có gì để chia sẻ đâu
@killed Ừa, lên rồi cũng như không lên, bản Android P trên Nokia 7 Plus thì có nhiều cái mới vọc vạch hơn 😁
cũng mới cập nhật xong và không thấy gì khác biệt cho lắm
Điện thoại sony khi nào thì chết
À đi theo sau thị trường việt nam còn có các hãng Vivo, meizu, motorola các kiểu nữa
@tho97 Không có gì chắc chắn bác à 😁 đến nokia hay motorola còn bán mình, em thấy khả năng cao mảng mobile của sony sẽ về tay Khựa sớm thôi. Giống sanyo ngày xưa bán cho tàu đối thành aqua ấy
@Hunglong96 Xưa hãng từng nói mobile là để làm trung gian kết nối cho hệ sinh thái thôy, lỗ nhưng bắt buộc phải có, mà cũng chả sao mấy mảng kia nó lời chết sặc thừa sức bù cho mobile. Vaio thì chắc thảm qá mới cho đội nón ra đy thoy
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@chumeo_di_hia cam của xz2 pre quá ngon, xz3 cũng tuyệt vời. từ thời xz premium là thấy sony đang dần trở lại r
@tuan 95 ko chỉ là cam mà là cái cái cách sony tuỳ biến android thế nào ấy chứ, kiểu như xiaomi tuỳ biến miui vậy.
thời s-e thì cái giao diện sử dụng của nó rất hay, nhất là giao diện mấy cái nghe nhạc dòng w
mới bán XZ2 xong,mua 17tr5, 3 tháng sau bán 9tr5 mà trầy trật mãi mới bay 😁
P chỉ là bản vá nhỏ của O xem là 8.2 cũng được
Bản compact cũng mới vừa lên sáng nay, chưa thấy thay đổi gì nhiều về phần giao diện.
Singh
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thấy rất mượt, pin trâu, nhiều cái hay. Nhưng để mình mua máy dùng mới biết 😆)
suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
Siêu mượt!
à mình không sài XZ2.
XZ1 đợi tới bao giờ đây 😔
@BlackBerryz Đợi chờ là hạnh phúc 😁
skivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BlackBerryz chờ để thoát cái bug wifi list của XZ1 8.0 đây :v
tiachop911
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn không có gesture vuốt là thấy quế rồi
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@tiachop911 Đúng là potay vs Sony. Mà cũng có thể do hôm trước Sony thông báo đang phát triển Home launcher hoàn toàn mới, nên chờ tới lúc đó làm full cử chỉ luôn, giờ cho dùng Android 9 trước thôi.
http://www.xperiablog.net/2018/06/15/new-xperia-home-launcher-in-development-from-sony/

Dùng Fluid Navigation trước đi, dùng ổn định chưa thấy lỗi gì, vừa vuốt vừa ẩn luôn thanh điều hướng.
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
@cdang Cái fluid bác giới thiệu dùng ngon thật 😁
eric0213
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cdang Cái fluid đó phải dùng máy tính để cài cho điện thoại mới dùng được phải không bác
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@eric0213 Đúng rồi, bạn search Fluid Navigation trên tinhte là có hướng dẫn, rất đơn giản.
eric0213
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cdang Dạ cảm ơn bác ạ. Tại em không có máy tính 😃
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
Cơ Bản Android 8 đã quá mượt trên XZ2 rồi nên lên 9 ko thấy khác biệt rõ rệt dc. Khu vực Quick Settings các icon trực quan hơn, xem dc dung lượng pin tai nghe Bluetooth, màn hình chờ có thêm nhiều thông tin hơn, điều chỉnh âm lượng mới...
@cdang dung lượng pin có từ bản Oreo 8.0 rồi mà
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@BlackCat_94 Khi kéo thanh QuickSetting trên Android 8 sao có %pin như thế này dc...
@cdang thế thì rất tiếc cho đội Sony, chứ đội Nokia có sẵn từ 8.0 rồi, nó là 1 tính năng mặc định có trong 8.0 cơ mà
cdang
TÍCH CỰC
6 năm
@BlackCat_94 Android 8.1 mới có, còn 8.0 thì không....
Có gì mới lạ không mọi người
phamtuan2881
ĐẠI BÀNG
6 năm
chúc mừng các fan Sony Xperia XZ2
S777
TÍCH CỰC
6 năm
XZ2 còn bán mới ở đâu ko các bác?
tronghai0407
ĐẠI BÀNG
6 năm
@S777 Sonycenter thấy còn đó bạn
S777
TÍCH CỰC
6 năm
@tronghai0407 Hết rồi bạn. Tks
gameover_
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tronghai0407 vào web sonycenter cũng có đâu
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@S777 lượn lượn tgdd đi biết đâu còn, bữa nó báo hết mà vào trong đó hỏi nhân viên nó báo còn đúng 1 cây. tgdd cộng hòa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019