Đã có bác nào xài Q-Smart S33D chưa?

vinhpapa
3/4/2013 4:42Phản hồi: 36
Em thấy con này màn hình 5 inch, chip 2 nhân, RAM 512 Mb nhưng em không chơi games nên chắc không vấn đề gì. Giá chỉ 3,84tr ở thegioitructuyen.
Bác nào đã dùng qua hoặc trên tay em này xin cho chút nhận xét.
Cám ơn các bác
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đã có cơ hội dùng lướt qua, nói chung thấy vào mạng nhanh, cam nét cực luôn, game 3d trong máy có trò tennis gì đó hay phết, ngoài ra tải game nào về cũng sẽ có chế độ chuyển sang chơi dạng 3D 😁 phải mỗi cái màn hơi to thành ra vướng vướng.
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Màn hình và thời lượng pin có khá không bác?
@vinhpapa Pin 2k nói chung bác chỉ dùng lướt fb với vào mạng thì được khoảng 1 ngày 1 đêm, còn chơi game 3D thì nhanh hao hơn. Màn hình cũng ok phải mỗi cái ảnh ọt linh tinh khi switch sang 3D nó hơi bị kẻ (kẻ nhiều hơn so với LG Op 3D hoặc HTC Evo 3D) Thêm nữa là em này chỉ có 1 cái Cam sau nên chụp ảnh 3D cứ phải tạch tạch 2 lần
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này so với Q smart Pad thì em nào hơn nhỉ? Màn hình nhìn có nét không bác và khi chạy có bị nóng máy nhiều không?
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay ra Hnammobile test thử thì thấy màn hình hơi nhợt nhạt, chạy cũng mượt, wifi kết nối nhanh, truy cập web tốc độ khá.
Mình không thích camera sau lồi hẳn lên giống như mấy con HTC, khi đặt máy xuống bàn dễ bị trày camera. Ngoài ra thấy cũng tạm ổn.
Bác nào đã xài qua xin cho ý kiến thêm về em nó.
@vinhpapa Đầu tiên em cũng nhận xét là như thế nhưng thật ra k phải đâu bác. Là do màu nên với bộ icon nó nhợt nhạt thôi. Thử tải về bộ launcher khác thì thấy màu sắc cũng ổn.
Vậy khi out Tv thì phim 3d nó sẽ ra sao mấy Pro, thank
hôm bữa đang phân vân con này vói Mach nhưng đi test thử thì quyết định sẽ mua con này, game 3d đã lắm các bác, cảm ứng thì nhạy, ko giật như con Pad, RAM thì trống khoảng 250mb (stock), tiếc là con này ko có RAM 1gb, có là liền tay ko cần suy nghĩ 😁
mình mới mua 5 ngày sử dụng rất tốt chưa thấy lổi gì, ram có 473m đang chờ root
@thanhbinh73 màn hình thực tế so với magic, pad thì ntn bạn.
@sos7803 Mình không có magic& pad để thử bạn à,mình có lg lte2 dùng thử với cái này thì thấy độ mượt cũng vậy còn độ sắc nét khoảng 8\10, GPS bắt không được
cảm giác 3d thế nào bạn.
@sos7803 mới mua xong hồi qua, cảm nhận lúc đầu: Tuyệt bác nên ra cửa hàng test thử và cảm nhận 😁
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em ghét nhất cái Camera lồi ra, con máy khá đẹp mà sao camera chán quá
  • Nhận xét như vầy: cảm ứng tốt, nhạy, có hiện tượng loạn cảm ứng khi cấm sạc
  • Khi xem 3d phải mở full ánh sáng coi mới tốt, gps tốt nhưng còn lỗi vặt ( bật gps trên thanh hệ thống ko đc phải bật bằng dk nguồn (widget) or setting chak do lỗi phần mềm từ lúc cấm sạc mà bị loan cảm ứng, lúc trước sạc có loan đâu) wifi bắt sóng tốt
  • Pin vẫn là pin @@ lúc đầu mua về ham hố ko sạc đúng time thấy 100% lấy ra dọc kết quả là chai 1%, dùng pin chơi game hay giải trí thì 4h, chơi ít thì ngày 12h ( tùy các bác sử dụng ) có sạc dự phòng ko lo 😁
  • Trình xem film, nghe nhạc của máy có thể chơi dc nhìu định dạng (MKV, FLAC)
  • CAM chụp cũng dc Flash thì mang tiếng kép nhưng sao thấy ko sáng lắm
  • Antutu mình test thì đúng nhưng độ phân giải lại là 480*800 thay vì là 854 như đã PR :mad: điểm : 5306 điểm cao hơn galaxy s
  • Game thì chưa test game nặng nên chưa biết, game nhẹ thì vô tư 3d lẫn 2d
  • độ bền thì :p ko dám thử ( sv mừ tiền đâu mà mua cái mới :p )
p/s giờ chưa nhớ còn cái gì nhớ thì nói tiếp :D
@rsryan Trên thông số các trang mình ko thấy ghi là IPS. Bạn thử so với 1 con sử dụng tấm nền IPS hoặc nghiêng nó xem có bị ngả màu không?
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chán nhất vẫn là pin, pin dự phòng thì sử dụng cũng bất tiện. Sao con này không làm pin ngon tý nhỉ
đã test thử game Real Racing 3 ( armv7 ) ok con dê 😁
Test game Crazy speed di, hay phet.

Gửi từ S33D của tôi.
ko biết S33D có nhận thẻ class 10 ko nhi?o_O
@rsryan Sao rồi bạn, cảm nhận sử sụng S33D ntn, mình đang chờ ý kiến bạn đây.

Gửi từ S33D của tôi.
binhbiing
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sos7803 lúc nãy mình ra thegioididong test thử 2 máy thì cảm nhận cảm ứng magic mượt hơn hẳn s33d , màn hình magic cũng sắc nét hơn.cái màn hình 3d s33d thì ảo kinh.nhìn 3d 1 lát thôi mà đau hết cả mắt.máy thì rất to.mặc dù cũng 5in nhưng pad lại gọn hơn s33d nhiều.giá bán s33d tại thegioididong chỉ có 3tr550 ( tặng kèm xạc đa năng giá 300k).giá bán magic 3tr690.
mình đã quyết định mai mua magic 😃
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có nhiều games 3d ko các Bác nhỉ?
binhbiing
ĐẠI BÀNG
11 năm
cuối tháng mua máy rồi mà lại đang phân vân giữa em này và magic .ae tư vấn giùm
@binhbiing Hình thức bề ngoài, màn hình thì chọn magic; tính năng thì chọn s33d thôi bạn.

Gửi từ S33D của tôi.
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá có 3.550.000 mà còn được tặng thêm cục pin sạc là quá tốt rùi.
vinhpapa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này với Miracle Pad thì nên chọn em nào nhỉ
con s33D này dùng có được ko các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119