Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có Capcut phiên bản Macbook - Trải nghiệm trên Macbook Air M1

Chill With Dan
25/8/2022 8:14Phản hồi: 55
Đã có Capcut phiên bản Macbook - Trải nghiệm trên Macbook Air M1
Mình đã từng có bài trải nghiệm ứng dụng Capcut phiên bản trên điện thoại. Sau khoảng thời gian dùng Capcut để dựng rất nhiều video, mình cảm thấy vui vì cuối cùng cũng đã có thể dựng video bằng ứng dụng này trên Macbook của mình.

https://youtube.com/shorts/ow0dlYOEL7s?feature=share

Cùng mình trải nghiệm phiên bản Capcut trên MacOS nhé.

Tải ở đâu - Có gì mới?

Screen Shot 2022-08-25 at 5.32.10 PM.jpg

Bạn có thể tài ở đây ứng dụng Capcut cho Mac của mình. Ứng dụng Capcut đã có mặt khá lâu trên App Store cũng như CH Play để người dùng có thể cài đặt trên điện thoại với ưu điểm là miễn phí và dễ dùng, tuy nhiên vẫn còn nhiều hạn chế về việc thao tác trên điện thoại.

Screen Shot 2022-08-25 at 10.04.51 PM.jpg
Mới hôm qua, mình con bực mình vì chỉnh các lớp layer một lúc trên Capcut điện thoại phiền phức và khó quá, gồm nhiều thao tác. Vậy là hôm nay mình đã có thể xài được Capcut thao tác với trỏ chuột, màn hình rộng hơn, tất nhiên trải nghiệm dựng video cũng đã và thoải mái hơn.

Những ưu điểm của Capcut trên MacOS

Screen Shot 2022-08-25 at 2.33.33 PM.jpg

Vẫn giữ các tính năng như trên bản smartphone, Capcut phiên bản cho Mac cũng thừa hưởng được các công cụ chỉnh clip dễ dàng. Tuy nhiên vì đây là phiên bản đầu tiên cho Mac nên cũng còn nhiều hạn chế và chưa có nhiều cập nhật như trên bản Capcut mới nhất của điện thoại.

Screen Shot 2022-08-25 at 10.06.10 PM.jpg
Bù lại, đây là những điểm mạnh ban đầu mà Capcut mang lại khi có mặt trên Mac:
  • Thao tác chỉnh với chuột chính xác hơn (zoom, cắt, thêm hiệu ứng, kéo thả,… )
  • Tương đương với các phần mềm dựng clip chuyên nghiệp trên PC như Final Cut hay Premier với đầy đủ các hiệu ứng, thậm chí là dễ dùng hơn vì các tính năng như: emoji, text, font tiếng Việt, chuyển cảnh, sticker, effect,…) đều nằm sẵn ở giao diện, không phải đi tìm quá sâu hay phải cài tải phức tạp
Screen Shot 2022-08-25 at 2.32.47 PM.jpg
  • Với một số hiệu ứng, stiker hay emoji,… đặc biệt, bạn cần đăng nhập để tải về - cũng rất nhanh, không mất nhiều thao tác
  • Giao diện quen thuộc, dễ hiểu cho bất cứ người dùng nào vì xuất thân từ Capcut điện thoại
  • Làm việc với các lớp layer dễ hơn trên smartphone, không cần bấm nút tạo layer mà chỉ cần kéo thả, hoặc bôi đen chọn nhiều lớp/ đoạn cùng một lúc
  • Xử lý được nhiều định dạng file. Giống Final Cut về giao diện khảong 60% nhưng dễ dùng hơn
  • Có font tiếng Việt

Screen Shot 2022-08-25 at 10.06.10 PM.jpg
  • Cho phép xuất file 4K
  • Hiện tại là hoàn toàn miễn phí
  • Các tính năng chuyên nghiệp dễ dùng: tách tiếng,

Quảng cáo

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có phiên bản Windows chưa mod nhỉ, nhớ đợt trước có bản win rồi nhưng toàn tiếng Tàu à
BinhNhiRyan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@causelove94 Trên Window store có rồi - dùng max phê - đăng nhập vào là bỏ được water mark
Phải nói app này đỉnh nhất, dễ xài, nhiều tính năng quá hữu ích
@BinhNhiRyan mình cũng hay dùng trên android, có nhiều hiệu ứng hay.
@BinhNhiRyan tên gì vậy bạn? mình seach đâu có ra?
@causelove94 windown có bản cài exe rồi đây b
https://www.capcut.com/

CapCut | All-in-one video editor & graphic design tool driven by AI

CapCut is an all-in-one creative platform powered by AI that enables video editing and image design on browsers, Windows, Mac, Android, and iOS.
capcut.com
@BinhNhiRyan chất lượng vẫn thua xa adobe bác nhỉ,hic
Cần có những loại app này thay thế cho các thể loại app rườm rà phức tạp
Capcut này hình như của thằng tiktok phải ko ta?
@vo khanh tan đúng bạn he he
TCAnh2509
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vo khanh tan GỌI Là bytedance
latvat
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ghét cái có logo nghe hơi thối " cạp c.ứt" 😔
@latvat thối hay không là do người đọc suy diễn thôi
Tên app wá nhạy cảm :v
tminhdn
TÍCH CỰC
2 năm
@Johnny Nguyen Pro Có phải ai cũng xem marvel đâu :v
quá gấu luôn cho đội edit video bằng Capcut. Có thể nói đây là một trong những ứng dụng làm video rất ngon trên điện thoại, giờ lên máy tính thì nhiều anh em sẽ thích hơn. Mà mình dùng cái khác nên tiếp tục dùng thôi.
@Nam Air Nghe đồn Mod dùng Final Cut
CangThat
ĐẠI BÀNG
2 năm
icon cứ nhẩy nhẩy, ko mở đc app :S
Capcut chắc không bằng Videopad. Nhiều hiệu ứng, nhiều sticker, cho phép che mặt đang chuyển động bằng sticker hoặc làm mờ. Xuất file 4K, nhiều hiệu ứng màu, xoá âm thanh gốc, thay thế âm thanh mới, tự soạn phụ đề hoặc chèn phụ đề cứng cho video từ file srt....

Bản free cho Windows: https://www.nchsoftware.com/videopad/vpsetup.exe
Bản free cho MacOS X: https://www.nchsoftware.com/videopad/vpmfreei.zip

Tất nhiên bản free xuất file 4K không bị chèn logo. Một sự lựa chọn phù hợp cho những ai hổng thích Tung Của.

Videopad do NCH Software phát hành, đây là một công ty phần mềm của Úc được thành lập vào năm 1993 tại Canberra, Úc.

Hướng dẫn sử dụng cơ bản.

@hoangminh2018 cám ơn bạn, để note lại
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 Nhìn giao diện nó cũ quá
@hoangminh2018 nhìn giao diện chuối quá, dùng win 11 xong nhìn vào các nút items như kiểu items win XP nhìn chán 😂😂
vinhokss
TÍCH CỰC
2 năm
@hoangminh2018 thanks, để m thử
capcut trên điện thoại rất là đã, nhưng trên máy tính thì thôi không xài hihhiih
App nhiều tính năng nhưng rất dễ xài, chả bù thằng iMovie chả có chức năng mẹ gì mà xài lần đầu muốn đập mẹ máy
Trước h dùng app VN Video Editor trên iphone và cũng có cho MacOS khá lâu rồi
manhthangkx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@badboy_2912 Bác cho em hỏi app VN sao em thêm nhạc vào nó chỉ cho có 1 đoạn nhỉ? Chứ ko được full bài , tìm mãi ko biết chỉnh kiểu gì
Haduong90
TÍCH CỰC
2 năm
@manhthangkx Video của bạn dài bao nhiêu thì nhạc được thêm vào sẽ dàu bấy nhiêu. Nên bạn phải cho video vào trước, layer nhạc thì chèn vào sau cùng.
manhthangkx
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Haduong90 nó còn ko cho cut đoạn nhac mình thích bác ạ. như capcut thì cho cả video và nhạc vào luôn rồi muốn thêm bớt thế nào cũng đc
Haduong90
TÍCH CỰC
2 năm
@manhthangkx lúc chọn nhạc bạn kéo vào phần cần phát luôn chứ không cho cắt trên thanh timeline, dùng quen trên điện thoại thấy bản trên Mac cũng dễ xài, mỗi tội công cụ chuột trên Vn Editer hơi đớ dở tí thôi.
Công nhận cách làm của Tiktok rất hay, phát hành miễn phí cái Capcut để người dùng dễ dàng biên tập video up lên kênh. Capcut mình thấy hay hơn nhiều phần mềm tốn phí luôn
killua123
TÍCH CỰC
2 năm
Giờ app kéo thả bóc tách vật thể ngon thiệt, làm video nhanh quá ngon.
toàn edit bằng pre cc rồi quăng lên ins, capcut chất lượng thấy vẫn bị vỡ
ZeusFate
TÍCH CỰC
2 năm
@chanvan1611 Do chọn chất lượng nhé chứ edit 4K nét đứt tay
@ZeusFate mình edit pre xong rồi edit capcut ở chế độ 4k thì thấy chất lượng pre ngon hơn : ))
ZeusFate
TÍCH CỰC
2 năm
@chanvan1611 Có biết chọn chất lượng file xuất ra ko bạn. Điều quan trọng là capcut nó play rất mượt hơn cả PR và DR
@ZeusFate thì mình đang nói chế độ 4k mà bạn
Đan ơi em có yêu anh ko
Haduong90
TÍCH CỰC
2 năm
@(*"Hương-Giang-Trang"*) Đan Anh có chồng rồi. 😆
@Haduong90 Kệ vẫn yêu😂
Haduong90
TÍCH CỰC
2 năm
@(*"Hương-Giang-Trang"*) Bạn thật cố chấp. 😂😂
@(*"Hương-Giang-Trang"*) những thằng bá dơ như này làm xấu bộ mặt đàn ông
@Haduong90 haha
Capcut quá dễ xài và tiện
Chameleon.
TÍCH CỰC
2 năm
native M1 luôn, ghê
@Chameleon. cũng "nây tịp" win 11 luôn 😍
hap hatr
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cuối cùng cũng đã có bản pc. Trước giờ toàn dùng jiangying pc, dùng rất ok chỉ trừ việc toàn tiếng trung nên mò mata thời gian, font tiếng việt thì ko đc đa dạng lắm vì trong tất cả kho font của jy thì chỉ có 2 3 font dùng được với tiếng việt
vinhokss
TÍCH CỰC
2 năm
ngoài ra ae hay dùng app nào trên windows?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019