Đã có Facebook và Messenger chính chủ cho Win 10 PC, Instagram cho Win 10 Mobile, mời tải về

Duy Luân
28/4/2016 22:5Phản hồi: 289
Đã có Facebook và Messenger chính chủ cho Win 10 PC, Instagram cho Win 10 Mobile, mời tải về
Tin vui dành cho anh em sử dụng máy tính Windows 10: ứng dụng FacebookFacebook Messenger chính chủ hôm nay đã chính thức mở cửa cho mọi người sử dụng sau một thời gian dài beta kín. Hai app này có gần như đầy đủ chức năng của bản nền web cũng bản cho Android và iOS, ví dụ như Reaction, News Feed, Timeline, chat, gửi hình hoặc video, gửi sticker, xem nội dung đang nổi, chèn ảnh động, và hẳn là có thông báo rồi. Trong app còn có tích hợp sẵn trình duyệt để bạn có thể mở các link được chia sẻ trên Facebook mà không phải thoát ra ngoài, tương tự như trên Android và iOS hiện nay. Bạn cũng có thể chia sẻ nhanh hình ảnh và video mà bạn yêu thích lên Facebook ngay từ File Explorer hoặc Photos của Windows 10.

Ngoài ra, Facebook cũng đã phát hành Instagram dành cho Windows 10 Mobile (chưa có app Facebook và Messenger, hãng hứa hẹn sẽ có trong thời gian tới). Bản Instagram này được port từ iOS sang nên có đầy đủ các chức năng mới của app và trong tương lai sẽ liên tục được cập nhật tiếp. App chính thức có vẻ không khác so với bản beta lúc trước, có điều nó ổn định hơn, vẫn giữ giao diện gần giống universal và tận dụng màn hình ngon hơn so với app Instagram beta hồi WP 8.1. Mời anh em tải về sử dụng.

Tải về Facebook dành cho Windows
Tải về Facebook Messenger dành cho Windows
Tải về Instagram cho Windows 10 Mobile

Cảm nhận nhanh về Facebook cho Windows 10 PC thì nó chạy rất mượt, giao diện gần giống như app Facebook trên iPad khi xoay ngang. Tuy nhiên, các nút đều được thiết kế lại hết cho phù hợp với phong cách của Windows 10 tuy chưa thật sự tuân theo Microsoft Design Guideline 2.0. Bạn có một nút hamburger menu để truy cập vào các tính năng chủ chốt như News Feed, Event, Friends, Pages, các link đã lưu hoặc app. Tất nhiên, ứng dụng hỗ trợ reply comment, thả React cũng bằng cách nhấn giữ chuột giống bản cho trình duyệt, comment bằng hình ảnh. Nói chung là đủ cả.

Về phần Messenger, việc chat chit của anh em sẽ tiện hơn bao giờ hết khi mà app sẽ luôn chạy và bạn có thể vừa làm việc vừa biết khi nào thì có tin mới. Giao diện của app này cũng giống bản cho iPad và tablet Android, không khác gì cả. Tất cả mọi tính năng mà chúng ta yêu thích như gửi các loại file đính kèm, gửi like, chat theo nhóm, đặt nickname... đều xuất hiện đầy đủ (có vẻ chưa có tính năng đổi màu?).

Facebook_Windows_10_PC_chinh_chu_1.png Facebook_Windows_10_PC_chinh_chu_3.png Facebook_Windows_10_PC_chinh_chu_2.png Facebook_Messenger_Windows_10_PC_1.png Facebook_Messenger_Windows_10_PC_2.png

Nguồn: Facebook
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Trên Windows thì em vẫn dùng Chrome để vào Facebook
[Guest]
TÍCH CỰC
8 năm
mình cũng toàn dùng Chrome, mặc dù đang dung win10
standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
"you own this product and you can install it on this device"
Try again
Something went wrong
Không tải đc là sao mấy bác?
@standbyme91 Bạn kích thẳng vào dòng chữ "you own this product and you can install it on this device" để nó cài vào ổ thích hợp, chắc bạn có chỉnh là down về trên thẻ nhớ hay ổ D j đó. App trên store chỉ cài đc trên ổ C thôi nhé.
@umbalaxibua2811 app trên store cài vào ổ nào chả được
@lanehacker7294 m nhầm là tuỳ app và app FB là app bị bắt cài trên ổ C
1997minh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@standbyme91 Đổi lại vị trí lưu ứng dụng xem , nếu b lưu app ở ổ D thì cho về ổ C .
còn không phải thì chịu
mình có con 730 đợi cái Fb Mesenger chính chủ có Video Call mà éo có :mad:
@Fbiprohj ráng đợi vài chục năm nữa update lên win 100 thì sẽ có 😁:D:D
kingson106
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào biết cách gõ tiếng Việt trên 2 app này không, mình dùng unikey gõ telex mà lỗi tùm lum, chả comment được gì:mad:😕
@kingson106 bác tắt tính năng autocorrect trong setting của win 10 là gõ ngon lành ngay bác à 😁
@kingson106 Mình cũng thế... Có bác nào biết cách khác phục không?
@kingson106 Mình cũng bị trường hợp tương tự. Mỗi lần dánh dấu nó nhảy con trỏ đi chỗ khác.
@kingson106 còn mình thì ko gõ đưuọc tiếng việt luôn, nản vl 😔
Em vẫn thích xài exe hơn là app kiểu này
Mấy app kiểu này trên win10 khởi động lâu bỏ xừ đi. Toàn dùng nền web cho mau
@Lumisur chắc hắn dính cả ổ vỉrus, adware quá
@Lumisur Mình đang troll vui mấy bác kia mà bạn k hiểu á. :rolleyes::rolleyes:
@chetdichoroi qua hà nội chưa để t chỉ cho? sr vì t cũng về quê nên ko rảnh check mail. t check fb vs ms rồi, không chỉ khởi động nhanh hơn chrome hay cốc cốc mà còn đỡ tốn tài nguyên hơn rất nhiều nhé
princez
CAO CẤP
8 năm
nhìn có vẻ phức tạp hơn là vào chrome 😁 thôi chả cài, dùng web cho khoẻ
hóng bản chính chủ cho WP thôi , cái FB của M$ như sệt 😁
Chameleon.
TÍCH CỰC
8 năm
Gõ tiếng việt lỗi nhảy lung tung tè le. Cái cơ bản nhất cũng k làm cho ra hồn. Lạy.
@Chameleon. nó quan tâm gì 1 đất nc hình chữ S chỉ bằng 1 bang của nó, chỉ đợi Unikey fix lại là đc.
lawlietle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Chameleon. Bác tưởng VN đủ sức để làm cho nó ra hồn á
Messenger gõ chữ nhảy tùm lum và lần nào cũng bị Crash :v
Lỗi tùm lum mà Windows Store đã public 😔
danglq
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào tìm cách gõ dc tiếng việt chưa nhỉ?
Thằng Fb cập nhật app liên tục , càng ngày càng nặng , vào bằng trình duyệt cho rồi
@chicharito mu Đồng ý vs bác, cứ trình duyệt mà chiến, win 10 pc rồi app màu mè hoa lá cành, trình duyệt lại đủ tính năng có nhiều cái app còn k tốt bằng
khangduoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dxpro1991 Quỳ luôn =))) cập nhật cx kêu, ko cập nhật cx kêu, có app cx kêu, ko có app cx kêu, ng ta làm ra app làm gì khi có thể xài trình duyệt vậy =))))
@khangduoc Nó làm làm gì thì mình ko quan tâm , cái mình muốn nói là app Fb ngày càng nặng , trên máy của mình nó là 500mb kể cả data , chưa kể app mesages của nó cũng tầm đấy nữa , với máy ít bộ nhớ trong và thể loại ko có thẻ nhớ như iPhone , iPad chẳng hạn .... Bạn có vui ko
@khangduoc Tôi éo xài app trên win nhé, ông làm như ai cũng như ông ấy, cái trình duyệt quá dư vs tôi rồi
Vừa chậm vừa lỗi 😁 không biết bác nào cùng ý kiến không
Quy Le Anh
TÍCH CỰC
8 năm
vụ gõ tiếng việt không biết là do app windows hay do unikey nữa. Hóng cách fix sớm
@Puppy Potter chắc do win10, ức chế ghê
ngghuyy
CAO CẤP
8 năm
@Puppy Potter dùng gotiengviet của phạm kì nam. chạy ở quyền quản trị
@ngxhuy có bị khựng hay lỗi dấu k bác ợ @@
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nay đẹp trời thì vô sotre nó báo lỗi "The error code is 0x80072EFD, in case you need it." google fix hoài ko hết lun, haiz.
@phuc_tho lỗi này do bác tắt update win! bật lên là dc! làm ngược theo bài sau nhóe
http://vforum.vn/diendan/showthread.php?63570-Cach-tat-tu-dong-Update-cap-nhat-Windows-10
tiendatpkgl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy mình gõ bình thường mà, không bị lỗi . Mình dùng Unikey 4.2 RC4
forzet
TÍCH CỰC
8 năm
@tiendatpkgl Mình cũng Unikey 4.2 RC4 mà cũng gõ dấu nhảy loạn xạ lên đây :-D Nhìn chung FB thì cứ đè web mà xài trên PC
Thiết nghĩ làm cho win10 mobile còn hợp lí chứ trên pc thì dùng trình duyệt cho nhanh. Lướt fb nt luôn.
Làm cái này có tn chuyển qua 2 cửa sổ à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019