Đã có firmware mới cho Sony A6300, khắc phục lỗi nóng máy khi sử dụng, đặc biệt khi quay 4K

Gia Tường
7/8/2016 10:59Phản hồi: 36
Đã có firmware mới cho Sony A6300, khắc phục lỗi nóng máy khi sử dụng, đặc biệt khi quay 4K
Sony vừa phát hành firmware mới cho chiếc mirrorless Crop đầu bảng của họ là A6300 để "tăng độ ổn định khi sử dụng". Hiện tại nhiều người dùng A6300 trên thế giới và cả ở Việt Nam gặp tình trạng máy báo "quá nóng" và không cho phép sử dụng, đặc biệt là khi quay phim 4K. Bản cập nhật mới này sẽ tối ưu hệ thống điện tử để điều chỉnh nhiệt độ của máy về mức thấp hơn.

Một người dùng trên trang SAR đã cài thử firmware mới và cho biết sự khác biệt rất rõ ràng. Cách đo đạc là setup máy ở chế độ quay 4K, 24p, LCD gập lại và thử nghiệm trong cùng một môi trường 25°C. Sau 7 phút quay video, chiếc A6300 chạy firmware 1.0 tắt vì lỗi quá nhiệt. Sau đó anh để chiếc A6300 hạ nhiệt trong 30 phút, cập nhật lên firmware mới và thử lại. Kết quả: Quay được 25 phút.

Screen Shot 2016-08-07 at 5.50.53 PM.png
Các bạn có thể tải về firmware này tại đây: Sony.net

Cách cài đặt:

36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ttthanh14
TÍCH CỰC
8 năm
quá ngonnn.
Hồi đầu kết em A6000 lắm, nhưng từ hồi chứng kiến khả năng canh nét siêu nhanh của em 6300 này là yêu luôn. đang gom lúa, sắp đủ rồi hehe <3 Sony có mấy con Alpha dòng 6xxx này chuẩn thật
long_pn
TÍCH CỰC
8 năm
@ttthanh14 A6000 lấy nét cũng nhanh mà, sao ko thử quay video 4K 60Hz hay 30Hz nhỉ, có phải phim rạp đâu mà 24Hz
@ttthanh14 Ít lúa thì dòng 5000 vẫn ngon đó.
ohlalaoh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttthanh14 Chưa xài qua a6300 nhưng tham khảo nhiều các đánh giá trên các trang mạng thì dù thật sự là hơn nhiều so với a6000, nhưng theo cá nhân thì những cái hơn đó chưa đáng với cái giá hơn gấp đôi. Tất nhiên nếu có điều kiện thi phải xài cái tốt nhất rồi, nhưng do là bạn nói vẫn đang tích góp nên mình có it ý kiến nhỏ. Mình xài A6000 +kit time đầu, cũng mới làm cặp sel 50f1.8, and sel 55 210, tổng thiệt hại đến nay cũng chỉ tầm tầm con a6300+kit. Vẫn chưa khai thác được hết 50% giá trị bộ máy, thông số a6000 vẫn rất khủng, không thua thiệt với ai đâu bạn, mua ống kính sướng hơn Ps nhắc lại cái nữa: tại bạn giống mình hồi trước nên mình góp ý nhỏ, chúc vui
noname9x2007
ĐẠI BÀNG
8 năm
@killed Dòng 5000 có con nào ngon ngọt bạn? Gợi ý mình lấy về học hỏi sau này cod đk lên hẳng 6300 ;)
@noname9x2007 Ý mình là Sony ILCE-5000 thôi à, bình dân
ONE NO!
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon rồi gom lúa tới cuối năm mua với ống CZ lun
DoubleZero
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ONE NO! chơi lun đi, mình chơi rồi và ko có j phải hối. lúc đầu là tính lấy A6000 để còn đầu tư CZ, nhưng A6000 bị cháy hàng, đành nhắm mắt đưa tay nhận ngay khuyến mại, có giá tốt khi mua A6300.
Mình chỉ lấy body, ko lấy kit
kenzoxd107
TÍCH CỰC
8 năm
Để up lên ngay thôi cho (đỡ) "hot"
Sao mình không bị lỗi này ta 😁
Thôi cứ up cho nó nóng.
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
ôi vậy mà xem quảng cáo sony đã chê dslr là nóng máy khi quay phim
ivy205
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zovemoon đây là 4k,dslr quay 4k thuộc cấp nào rồi bác.chứ cứ a7 sr quay xem dslr có ăn lại ko ạ.
Anh em nào cần quay phim thì a6300, còn em thấy a6000 là đủ. Khi nào có tiền lên hẳn fullframe luôn
21.5tr body+lens. giá tốt thật
rất tiếc khộng có xèng chơi mấy em này :v
kopan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có update gì khác ngoài quá nhiệt ko các bác? Nếu chỉ vậy thì em khỏi update, vì chả bao h way 4K, fullHD dư dùng rùi 😁
Coi video test với a7s2 thấy lấy nét chính xác và nhanh hơn nhiều. Chỉ khi lên iso cao mới đuối. Còn same same tầm giá thì 6D thua xa lắc luôn
MR_VIP_VDR
ĐẠI BÀNG
8 năm
Yesssssds
lyphucnguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy sony ra hình quá ngon, nhưng chụp sự kiện thì so với dslr thì sao nhỉ???
Về flash, ngoại hình máy v.v...
Mình thấy dùng nhiều hơi ấm máy, quay ít, ko thấy nóng. Chả biết có nên up ko.
hieu5189
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hie hie A6300 toẹt vời 😁
mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
8 năm
@H@O Bài này nha bác 😁
http://www.nhaccuatui.com/bai-hat/em-da-biet-suni-ha-linh-ft-rtee.WNkuLa79OTB6.html
Con này mà đem chụp hàng rồi quảng cáo chắc sẽ đắt khách lắm đây ..rõ mồn một luôn .từng cái chân lông cơ đấy nhé ...
HieuNato
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tin "đỡ hot" trong ngày
tinhnd
TÍCH CỰC
8 năm
Hình như cái gì liên quan tới Sony cũng NÓNG thì phải. Làm thế nào cho con Z4 đỡ mang tiếng là cái chảo chiên trứng dùm đi.
Anh em cho hỏi con này so với canon 6d thì em nào ngon hơn ạ ???
hieu5189
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhlanguoibanthan Theo mình thấy thì 6D ko có cửa nếu so về quay phim 😁 Chụp ảnh thì 6D hơn
nokia1661
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieu5189 hơn chỗ nào vậy bạn?
toituclatui
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhlanguoibanthan Canon 6d hơn tất cả nhe, ko cần biết cứ canon là pro rồi, sony chỉ để cầm chơi cho vui thôi chẳng chụp được cái gì đâu, tối ngày chỉ lo đi up firmware sữa lỗi thôi :p
@toituclatui Em cảm nhận bác nói đúng
cho em hỏi thêm làm thông tin đó là: trên a6300 chỉ có cổng micro vào, thì sao sao để kiểm tra âm thanh khi phỏng vấn ạ. em xin cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019