Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có Firmware v20 cho Nokia N97

TDNC
27/10/2009 13:53Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic, NSS nó không detect được con N97 của mình (hàng chính hãng VN):
- NSS v1.0.38.15
- NSU v1.8.10
- Windows 7
Khi scan thì nó báo "Scan for products...Error'
Các bros help với....

Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
->....pdg4fbus.dll version: 1.0.1685
->....pdg4mbus.dll version: 1.0.106
->.....pdg4fls.dll version: 1.0.1165
->....pdg4flsc.dll version: 1.0.0.58
->pdgphonebook.dll version: 1.0.192
->.bb5usbflash.dll version: 1.0.0.43
Reading Virtual USB device...Done.
->Serial: 6AA416DD, HW: 0.0
Testing Interfaces...
->USB DKU2....Supported.
->USB CA-53...Supported.
Testing Directories...
->DCT4 Loaders Dir('Flash')......Found.
-->0 file(s) found.
-->Please copy the loaders first!
->ADSP Loaders Dir('FlashUsb')...Found.
-->0 file(s) found.
->DCT3 Loaders Dir('fls1sup')....Found.
-->0 file(s) found.
->Products Dir('products').......Not Found.
ai cho mình đường link để tải filmware 20.0.019 giùm mình kô bít tải ở đâu hết.mình thanks trước nhan
Update bằng Pc, sòtt Nokia Updater
làm sao để máy có thể type + hiển thị được tiếng Việt các bác ? e up lên 20.19 , ko hiển thị+type được tiếng Việt và bàn phím bị sai vị trí vài từ.
Có giải pháp nào ko nhỉ ?
Á á ... Sau bao ngày chờ mong .. Giờ NSU nó báo 1 câu lãng nhách : HĐH ko hỗ trợ. Á á ... Em đang xài Windows 7. Chả lẽ nhảy xuống Vista chơi lại ... Hihixx.. Vãi thế nhỉ
bạn vào file setup của NSU, chuột phải /compatibility/ tick vào run program in compatibility mod for ,chọn WinXP sp2 hoặc sp3 là ok
Mình vẫn chạy NSU trên windows 7 được mà bạn.
bạn chọn file nokia softwave update trên desktop click chuột chọn propeties trong đấy có tab để bạn chọn chạy ứng dụng với hệ điều hành nào .Bạn chọn hệ điều hành win SP2 hoặc win SP3 là chạy ầm ầm liền àh.
Mình dùng win7 ở nhà vẫn up FW 2.0 cho N97 của mình ok mà bạn.
chúc bạn thành công.
lindaduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao bao ngày chở mong.....vẫn chưa up đc = Nokia Software Updater
chán Nokia này wa........
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm qua đến nay có Bác nào Up bằng NSU được ko?Mình up máy FW 11.0.021 lên FW 20.0.019 nhưng cứ up đến 137.5 MB thì lại bị lỗi.Chán quá! Không biết mạng Nokia có bị gì ko?
lindaduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một ngày 3 lần vào test k thấy FW 20.0.019....
Chỉ toàn là củ xì......
Chả bít bao giờ đến tháng 10.............. chắc là năm sau.
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn thay đổi code đi rồi thấy FW 20.0.019 ngay mà...........Cách thay đổi Bạn tìm trên 4rum có đầy đủ mà!
votjnhyeu
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác TDNC cho em hỏi : máy em sách tay phần lan. Khi up lên có cần phải đổi CODE không? hay cứ up lên như bác dạy? thank bac
ruốt cuộc là đã có bác nào up thành công máy của FPT chưa ạ
Mình UP lên 20.0.019 ngon lành bạn ạh, type RM-505, IMEI:354225032858982, chạy vô tư. Lúc đầu chưa biết nên thấy nó khóa cuộc gọi hoàng quá định chạy ra Nokia Care , xong nghĩ lại search tinhte để reset *#7370# nhập code 12345 phát là ok ^^ (chú ý sao lưu danh bạ bằng Nokia PC Suite không là mất đấy)
congphu89
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko biet bac nay co doc ki ngta post cai gi ko ma gio con hoi cau ngo ngan vay.it ra cung fai chiu tim toi 1 ti chu.may minh FPT day chi can change product code = JAF sau do up = NSU la ok thoi.
Srr mod ko co VK
Mấy bạn này đen nhỉ? Mình Up bằng NSU 1 phát xong. Dùng rất đã và cực thích khi trượt... Phải nói là tuyệt...May quá lại vẫn còn Hack...😁
Chúc các bạn may mắn....
Mình cũng up xong và vẫn còn hack, nhưng gọi và nhận cuộc gọi không được, sau đó *#7370#, gọi và nhận bình thường được 1 ngày sau đó vẫn như vậy , không biết tại sao nữa, mong anh em giúp cho........
Bạn update bằng phương pháp nào vậy? Chỉ mình với! Máy mình là hàng chính hãng tại Việt nam, mình dùng phần mềm Update của Nokia nhưng nó chỉ báo phiên bản V12 thôi không có V20!
e ko biết NSU là gì mấy bác chỉ giúp
NSU là viết tắt của Nokia Software Updater, phần mềm dùng để nâng cấp Firmware của điện thoại Nokia. Bạn tải NSU tại đây: http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/cap-nhat-phan-mem-dien-thoai/tai.
máy e cũng là hàng xách tay. made in Finland, nhưng sao chỉ là RM-505 nhỉ. Check FW bản mới nhất bằng NSU cũng ra đc bản 11...21 thôi Y_Y
hình như Up lên V20 thì máy hao pin hơn thì phải,có anh em nào giống mình ko?
anhducdiv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các Bác cho mình hỏi: mình up bằng NSU nhưng cứ bị lỗi này hoài: để có kết nối tối ưu, cáp USB của bạn phải được nối trự tiếp với máy tính và không thông qua USB hub, bàn phím USB hoặc trạm mạch Laptop USB.Các bác có cách nào Up khác không?Nếu UP bằng JAF thì Down FW ở đâu?Thanks các Bác nhiều....!
Có ai bị như mình không vậy? N97 khi đổi code up lên v2.0 xong thì không gọi và nhận cuộc gọi được nữa.
*#7370# lại nghe gọi bình thường
máy của mình cũng bị bệnh hệt như bạn kia và ko nhận được cuộc gọi, nhưng mình bấm *#7370# thì nó đòi nhập mã bảo vệ, minh nhập 1234 và 0000 đều bị sai , 2 lần sợ quá nên không dám nhập thêm lần nữa :p
vậy mã bảo vệ mặc định của N97 là gì hả bạn ơi 😁 ....
Àh mình tìm được roài, ngay tinhte chứ đâu, hóa ra nhập 12345
sao em cập nhật bằng NSU hôk đc vậy, nó đề là bản cập nhật mới nhất là 12.XXX hôk có bản 2.0
Bạn cần phải đổi code của máy thành 0576212 rồi dùng NSU update sẽ thấy phiên bản V20 ngay... Rồi lúc đó UP bình thường... Bạn đổi code bằng NSS nhé? Trong diễn đàn có bài hướng dẫn rất cụ thể đó bạn ạ !
Mình UP xong o thây có lỗi gì cả, như là o nhận được cuộc gọi, o nhắn tin được.v.v.
Máy mình vẫn còn nguyên mọi thứ trước khi UP, kể cả Hack, hên quá !
Chúc vui........😃
lindaduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
"....Bạn đổi code bằng NSS nhé...."
Cuối cùng đổi code = NSS up FW20 thành công............hichic
Unprettier
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã thử đủ mọi cách không sao change được code,NSS thì không scan được, JAF thi cài không được...chả hiểu bao giờ máy mua ở VN mới cho update qua NSU nhỉ,mình đang ở Đức nên không mang ra hàng được,chán thật
liệu upnhuw vậy có ngon lành không. sợ lại phải chạy lại thì mệt vãi
đã thử đủ mọi cách không sao change được code,NSS thì không scan được, JAF thi cài không được...chả hiểu bao giờ máy mua ở VN mới cho update qua NSU nhỉ,mình đang ở Đức nên không mang ra hàng được,chán thật
Bạn vào topic này nhé
http://www.tinhte.com/forum/t300996/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019