Đã có giá hầu hết các phụ kiện LG Friends dùng với LG G5: kính thực tế ảo rất tốt

sonlazio
25/5/2016 0:48Phản hồi: 41
Đã có giá hầu hết các phụ kiện LG Friends dùng với LG G5: kính thực tế ảo rất tốt
LG đã công bố giá của loạt phụ kiện LG Friends dành cho LG G5 ở thị trường Mỹ. Hầu hết các phụ kiện này đều có giá khá hợp lý. Tuy nhiên, tiếc là chúng ta vẫn chưa thấy sự xuất hiện của con robot Rolling Bot.

Do một số trục trặc mà LG chưa bán được bộ DAC và tai nghe B&O ở Mỹ nhưng giá công bố từ trước của nó đã là 500$ rồi. Bộ tai nghe không dây LG Tone Platinum là 199$, Mô-đun CAM Plus kèm pin cho LG G5 là 69.99$ trong khi camera 2 ống kính 2 cảm biến LG 360 CAM có giá 199$, một mức giá rất thấp so với những đối thủ cùng tính năng.

Cuối cùng, kính thực tế ảo LG 360 VR có giá chỉ 199$. Trước kia thì một số cửa hàng cũng đăng tải giá này nhưng đây là lần đầu tiên LG thừa nhận nó. Mức giá 199$ là rất tốt vì LG 360 VR rất nhẹ, nó có 2 màn hình riêng với mật độ điểm ảnh 639ppi thay vì phải gắn điện thoại vào vừa nặng vừa cho trải nghiệm kém hơn. Tiếc là góc nhìn của sản phẩm sẽ chỉ là 80 độ, hơi hẹp so với 110 độ của HTC Vive hay Oculus Rift. Hy vọng LG 360 VR sẽ hoạt động với các thiết bị khác ngoài LG G5.

Tham khảo: LG
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BeeBoy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lên cho ai đam mê khám phá công nghệ! cơ mà bộ DAC rẻ nhỉ 😁
axitbudic
TÍCH CỰC
8 năm
Nghe vẫn còn thấy xa xỉ quá 😁
Razor11
CAO CẤP
8 năm
Con kính thực tế áo ngon kìa ppi chỉ thua z5 pre
quá đã luôn
mà G4 đa số bị hư main (bản VN) không biết G5 này có vậy không đây
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Module cam thêm được 1 số tính năng ví dụ như flash xenon thì đáng giá hơn =.='
Cái DAC giá cao nhỉ, nhưng bù lại kính thực tế ảo lại quá ngon
viaipi
CAO CẤP
8 năm
@carddienthoai.com cái DAC so với các máy nghe nhạc chuyên dụng là rẻ rồi,
khim1152012
ĐẠI BÀNG
8 năm
@viaipi Thế thì phải xem có vượt được mấy DAC trong tầm giá đó k
anhutsg
CAO CẤP
8 năm
@carddienthoai.com DAC + TAI NGHE CỦA B&O 500USD có gì mà đắt nhỉ ?
@anh_ut_sg E lại tưởng chỉ có DAC, hóa ra đc cả tai nghe nữa,
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
Ai mua gear vr thì ngồi tiếc là vừa nhá, rỗ thấy rõ
tatsuki1000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ANHLE479 Chưa chắc, cái GearVR đã là tốt nhất trong những con tốt rồi. Cái phụ kiện kèm LG G5 chỉ bằng hoặc kém hơn mà thôi.
@ANHLE479 Tiếc gì bạn? 1 cái 100 obama, 1 cái 200 obama. Tiền nao của đó thôi. Với lại mình nghĩ chắc sẽ ko sử dụng chung cho dt hãng khác được.
@Nguyễn Châu BR h có thể mua mức 1tr6 thui bạn thậm chí mua dt dc tặng free nữa, hồi s7 mới ra mình đẩy dc 1 mớ VR có 1tr3 à ^^, coi cugnx thích mà bị cái hơi rỗ nhiều game chơi bị chóng mặt
@tatsuki1000 GearVR chỉ như cái dock thôi, cần đt SS mới dùng đc, trong khi đt ss dùng màn SAmoled ko nét bằng IPS
còn con VR của LG có màn riêng bên trong, ko cần đt gắn vào nhé
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
@tatsuki1000 Nói câu mà bảo thủ thấy rõ, sao lại tồn tại fan cuồng ghê thế nhỉ
Cái DAC đắt lòi vậy @@
cạnh tranh người tiêu dùng càng có lợi :p:p
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Hình như là DAC + tai nghe mà =.='
Windy89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hoạt động vs G5 thôi. Mà lại còn hở sáng nữa. Dó nó ko khít. Chỗ đeo tiếp xúc vs mũi cũng khá đau. Phần VR của hãng của k có j nổi bật. Vẫn chỉ là video 360 rồi sbs hiện nay. Lg làm app sbs như lenovo thì ngon hơn
Anhbien
TÍCH CỰC
8 năm
Chắc xài đc đó bác. Riêng cái dac nó xài đc cả lap hay pc cơ mà
dân chúng bàn tán xôn xao
Noirx
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái DAC 500 đô, giá đó đi mua 1 con DAP rời còn tốt hơn, pin độc lập, sound quality vượt trội
@Noirx DAC không giá chỉ 350$ , và lưu ý là DAC này có thể dùng làm DAP rời gắn bới Macbook, và các đện thoại khác được.
350$& 500$ cho một sản phẩm đến từ B&O cũng không phải là đắt đâu bạn ạ.
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
Không hiểu sao máy cao cấp lg hay gặp xui về phần cứng nhỉ,có đứa làm chung xài lg cũng kỹ lắm mà bán lại ai cũng lắc đầu ko dám mua vì nghe nói lg hay bị này bị nọ
@OxJade chuẩn luôn không phải nghe nói bạn ah. mình có con LG G2 D802 chính hãng bị loạn cảm ứng, nháy màn hình, từ giờ chở đi cạch LG luôn.
huynhanhpham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@OxJade nói chung mua hàng mới sẽ chắc ăn hơn, mình chả bao h mua lại máy cũ, năm ngoái mua con g4, cũng nghe nói bị lỗi mà giờ vẫn chạy tốt, mượt mà
@OxJade mình thì nghĩ khác, lỗi thì dòng nào cũng có thể bị, xui thì gặp con lỗi thì bảo hành hoặc đổi, dẫu sao mua hàng cty sẽ yên tâm hơn, chứ mua lại thì nghi ngờ lắm
chuong9xxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thích cái Cam+ quá, giá cũng mềm
havinhnghia
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngày trước tớ xài 2 con LG đều bị chết cảm ứng cả 2. Nên giờ vẫn còn cay lắm
@havinhnghia trùng hợp vậy bạn, mình xài con g3 gần 2 năm nay rớt lên rớt xuống vẫn bt
theghost6472
ĐẠI BÀNG
8 năm
@havinhnghia mấy sản phẩm LG dòng G có thể vài con bị lỗi phần cứng, bạn xài 2 con bị lỗi cả hai là hơi bị trùng hợp đó nhỉ 😁
ok không mua 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019