Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đã có Google Now dành cho iOS, tích hợp bên trong ứng dụng Google Search

Duy Luân
29/4/2013 22:48Phản hồi: 58
Đã có Google Now dành cho iOS, tích hợp bên trong ứng dụng Google Search

Google mới đây đã cập nhật ứng dụng Search trên iOS để bổ sung một tính năng mới rất thú vị: Google Now, đúng như tin đồn hồi tháng trước. Giống với Google Now trên Android, phiên bản dành cho iOS cũng hiển thị thông tin theo dạng các thẻ hình vuông với những nội dung như thời tiết, chỉ đường và dự báo thời gian đi từ điểm A đến điểm B, chuyển đổi tiền tệ, giá chứng khoán, dịch thuật... Những thẻ này sẽ tự động hiển thị tùy theo những gì bạn mới tìm kiếm gần đây và những dữ liệu bạn có trong tài khoản Google của mình. Ví dụ, nếu trong thời gian gần đây bạn hay tìm các mã chứng khóa như APPL, AMD, GOOG, Google Now sẽ ghi nhận và hiển thị chúng trong một thẻ. Hoặc nếu bạn tìm địa nào đó, Now cũng âm thầm nhận biết và hiển thị khoảng cách, chỉ dẫn đường đi từ nơi bạn đang đứng đến điểm đó. Nói cách khác, Now hoạt động hoàn toàn tự động và thẻ sẽ xuất hiện ngay khi bạn cần. Nếu muốn xóa thẻ, bạn dùng ngón tay vuốt các thẻ sang hai phía trái. Ngay bây giờ bạn có thể tải về Google Search phiên bản mới dành cho iOS để thưởng thức Google Now.

Một số ảnh chụp màn hình Google Now dành cho iOS

Nguồn: Google
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã thử nhưng chắc còn lâu mới bằng được siri.
Vả lại, Siri lại đc Apple chăm chút hơn qua mỗi lần lên ios.
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@vnstockguru Google Now liên quan j đến Siri , nó ko phải Google voice search đâu đừng nhầm. Google now nó bê sẵn thông tin mình hay dùng ra trước mặt rất tiện lợi . Combo Google Now + Google voice search thì Siri tuổi j.
Siri đc nâng cấp mỗi lần lên ios mới còn Google Now chả cần đợi ios mới , Google nâng cấp liên tục dc ,cái nào hay hơn nhỉ

Sent from my Ne Xợt
@vnstockguru Google Now nhận diện giọng nói chinh xác hơn, tiếng tự nhiên ( giống người hơn) và nhanh hơn siri

Nhưng Siri "thông minh" hơn, có thể nói chuyện dc với mình
@vnstockguru 😆 google now mới có trên ios thôi chứ nó đã có từ lâu rồi. Nhiều người đánh giá google now hay hơn siri rất nhiều, cứ thử dùng 1 tuần xem, tất cả dữ liệu bạn search, đi lại nó sẽ nhận diễn và nhưng mình dùng nó đánh dấu nơi làm, tính toán thời gian đi, đặc biệt ở nước ngoài nó còn tính cả chuyến xe bus nếu bạn hay đi bus.
Cáu này thì hay hơn khi trên android chứ ios chưa đc tích hợp sâu vào hệ thống
minoan
CAO CẤP
11 năm
@vnstockguru siri tuổi gì mà dám thách thức nhà tìm kiếm số 1 😁
@minoan Mỗi cái nó có ưu nhược riêng nhưng trên ios quả thật nó chưa bằng siri.
google cũng biết chăm sóc IOS nhỉ !!!
ngantuan24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thuc su tao va go nuong tu nha ma phat trien thoi
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Google quan tâm đến tất cả mọi người nhưng Apple lỡ phủi tay :mad:
@ducminh60 Thím này manh động quá, đầu gấu xóm liều chăng :rolleyes:
anhvu161
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 Vì những người chưa đủ tuổi và quá nguy hiểm như bạn nên mới có từ "thím"...
@anhvu161 Ông này bị khùng..
Tại sao google ko làm bản desktop nhỉ, liên kết tất cả công cụ của google vào now là ok
Mấy cái ra lệnh ghi note, hẹn giờ bản đồ, mở ứng dụng,... mình thấy siri ngon,linh hoạt hơn. Nhưng về khả năng nhận dạng chữ bằng giọng nói thì google now ngon hơn.
đẹp... google ngày càng lợi hại
Apple không "chơi" với GG, nhưng GG vẫn phục vụ người dùng IOS tận tình
Cái gì mang lại lợi nhuận thì làm thôi
@duong xua loi cu Cần động não chút! ;)
Cũng là vì Lợi Nhuận......
Test thử hk đc như siri. Nhận chậm lắm. Nhờ ông tây nói cùng một câu mà siri nhận nhanh hơn.
@Nguyenhoanglam =]] xin lỗi bạn nhưng những trang đánh giá chuyên nghiệp đều đã test và đánh giá Now nhanh hơn siri và thông minh hơn. ko tin cứ gôgle thử. còn về thực tế mình cũng đã test, hôm trước mình mang cái note lên lớp tụi bạn ko tin Now tốt hơn nên đã test thử. tụi nó hỏi mcdonalds gần nhất ở đâu, Now trên note mình hiện ra gôgle maps và hiện đường từ trường mình lại mc ở liverpool one (là cái gần nhất) trong khi siri lần đó ko nhận diện được, phải nói lại lần nữa thì nó hiện cái mc ở london cách đó vài tiếng đi train =]]. cũng có thể siri nhận diện giọng mĩ tốt hơn thì mình ko biết, nhưng trước mắt là thấy thua Now việc nhận giọng anh rồi.
@cuongfanandroid 😃 like cho bác vì e chưa thử giọng anh. Ôg này dân mỹ chính gốc bác ạ. Ở boston 😃.
Tốt quá. Sử dụng kết hợp với Siri thì tuyệt
Tại sao Google phải phát triển ứng dụng cho hãng đối thủ

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@quangmcpro Tại vì gg là 1 hãng sx dịch vụ tiện ích
@quangmcpro nó chẳng phát triển cho hãng đối thủ nào cả...nó phát triển cho người dùng...cái nó hướng tới là người dùng chứ hok phải nhà sx
@quangmcpro Vì có lợi cho nó
Combo Google Now + Google voice search thì Siri như một bà già lãng tai, nghễnh ngãng ....;)
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Mình lại bị như này khi bật google now
@ipin1996 đổi logo 3g thành logo 4g thôi bác 😆
bk511
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommy442 I hệt luôn. Sao của Bác viết bài này thì có còn ta lại ko có nhỉ. Đều ở Việt Nam! mà có người có người ko là sao
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@bk511 bạn vào chỉnh lại format thời gian là US chứ để format theo Việt Nam thì google chưa hổ trợ đâu.
@bk511 Mấy bác nào bị lổi này thì vào cydia, search Google now enabled cài vào là được à.
Mình ko search đc Google Now trong app store là sao nhỉ 😔
justinruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vodanhdaisu Bởi vì GG Now được tích hợp trong GG Search mà @@
@vodanhdaisu Bạn search app Google Search ( Google Now tích hợp trong App Google Search )
Gizmodo nói là iP là chiếc điện thoại Google tốt nhất bạn có thể mua :eek:
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
tuyệt vời google
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
Có cách khắc phục rồi mọi người. Ai để format thời gian là Việt Nam thì chuyển sang US là có google Now. image.jpg

Hình như nếu bật Google Now thì location nó sẽ load mãi. Kiểu này tắt cho xong.
conan2304
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tommy442 Cái này phải đổi định dạng vùng là US mới dùng được
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
@tommy442 Mình gặp phải tình trạng load location services liên tục, tắt máy khởi động lại cũng ko hết, chỉ khắc phục đc là vô setting trong google now -> privacy -> off location reporting đi là hết. 😁
tommy442
TÍCH CỰC
11 năm
@ngox_IT mình tắt luôn google now luôn :D.
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
@tommy442 Bạn tắt luôn GG Now thì hết chức năng hay roài :D
đã bỏ cái Google Search này từ lâu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119