Đã có iPadOS và iOS 13.1 chính thức, mời anh em cập nhật!

Mikeknowsme
24/9/2019 11:47Phản hồi: 456
Đã có iPadOS và iOS 13.1 chính thức, mời anh em cập nhật!
Apple bất ngờ phát hành iPadOS 13.1 cùng với iOS 13.1 chính thức sớm hơn dự kiến là ngày 30/9. Mời anh em đang sử dụng iPad thì hãy cập nhật.

Để cập nhật iPadOS 13.1 / iOS 13.1 mới với những ai đang ở iOS cũ:
  • Vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software Update)
Đối với những anh em đang ở bản beta mà muốn lên chính thức:
  • Vào Cài đặt (Settings) - Cài đặt chung (Gereral) - kéo xuống chọn Cấu hình (Profile) - Xoá cấu hình bete hiện tại (Remove Profile) - Vào lại Cập nhật phần mềm (Software Update)
Danh sách iPad hỗ trợ iPadOS:
  • iPad Pro 12.9"
  • iPad Pro 11"
  • iPad Pro 10.5"
  • iPad Pro 9.7"
  • iPad (Thế hệ 5, 6, 7)
  • iPad mini (Thế hệ 4, 5)
  • iPad Air (Thế hệ 2, 3)
Vừa qua có một số lỗi trên iOS 13 chính thức, mình mong iOS 13.1 sẽ là bản cải thiện và sửa lỗi (cơ bản 13.1 beta đang ổn định hơn). Bọn mình sẽ trải nghiệm thực tế và nêu một bài chi tiết sau, hiện vẫn còn quá sớm để nhận định iOS 13.1 chính thức có sửa lỗi không.

Update: iOS 13.1 có giao diện AirDrop mới cho iPhone 11 / 11 Pro / 11 Pro Max.

ANH EM NÀO BỊ LỖI KHÔNG LÊN ĐƯỢC IOS 13.1 THÌ XEM BÀI NÀY CÓ CÁCH KHẮC PHỤC.

Mời anh em ôn lại những đổi mới trên iPadOS:

Cám ơn FPT Shop đã đồng hành cùng Tinh tế trong sự kiện này, anh em có thể đặt hàng iPhone mới http://bit.ly/2lJJKHZ.
456 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thấy đâu
@hiếukute0710 bình tĩnh nhé
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
@hiếukute0710 Đây còn gì
@hiếukute0710 Lên thôii
@hiếukute0710 bà con review và phản hồi tốt về galaxy tab s6 nên Apple hơi nóng mông 😁
@alex.hn Iphone đấy chứ
VietDucHello
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mặc dù thấy face id vs tốc độ mở app nhanh hơn hẳn cơ mà 13 vẫn còn lỗi nhiều quá 😔(( mong là 13.1 hết lỗi vs ổn định hơn chứ e chả cần nhanh hơn nữa đâu
@VietDucHello mình dùng XS Max lên iOS 13 ko thấy lỗi nào cả. Mà nay có 13.1 thì lên luôn
cabasa1133
ĐẠI BÀNG
5 năm
@barrettroyal 13.1 beta 4 vẵn ko chia đôi bàn phím đc đây
@Fake.Mem cái iphone của m bao nhiêu tiền mà dữ z đem lên bàn thờ thờ luôn đi, nói thánh kia là vì lúc nào cũng bợ đít apple hiểu chưa thằng dốt
t dùng cả 2 hdh nhé thằng ngu 😃
Fake.Mem
TÍCH CỰC
5 năm
@supervisor 03m Iphone với t dell là cái qq gì cả. Đem bàn thờ thì chắc mỗi màu đem chứ ai lại đem nó lên.
Phản biện thì dell có kiến thức, vậy cũng đòi lên mạng cmt.
Sơn Zim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên thôi ae
alex.hn
CAO CẤP
5 năm
Đang beta 4, xoá profile rồi vẫn chưa thấy bản update đâu cả
@LinhNguyen1810 bạn phải về bản 12.4.1 chính thức qua itunes mới dc
Thân Hòa
TÍCH CỰC
5 năm
@supervisor 03m Mình xoá beta profile xong là update OTA được nha bạn. Ko cần iTunes trừ khi bạn muốn về DFU cài cho sạch sẽ
vn.tantute
ĐẠI BÀNG
5 năm
@supervisor 03m K cần phải cài qua itunes. Mình xáo profile là cập nhật được
smalloves
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LinhNguyen1810 Khởi động lại máy đi đã
Có rồi đó ae
Mới lên 13 hôm bữa giờ ra 13.1 liền . Có thấy 13 lỗi gì đâu kìa mà phải cập nhựt .
ides
CAO CẤP
5 năm
@Thiếu nữ thôn quê hao pin lắm..
WuangDzung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thiếu nữ thôn quê Sửa lỗi cũ và thêm lỗi mới ý mà
hoatailor
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ides Ip mấy bạn?
ides
CAO CẤP
5 năm
@hoatailor máy tui 7+, dùng ios cũ pin trâu (hiệu năng 99%), lên 13 cái như hạch về pin. Chỉ hay mỗi cái imoi cá nhân 😁
Vua thấy bản cập nhật vào đọc xem có gì mới thoat ra để cập nhật mất luôn khoing hiểu
HHHIEP
TÍCH CỰC
5 năm
@hoang mobile 11002 Bạn chơi Games sẽ thấy vô cùng khó chịu (cụ thể là chơi PUBG 3 ngón trở lên, 2 ngón không sao). Sửa lỗi Pro Max, Pro và 11 thỉnh thoảng treo ứng dụng nhất là vào phần chụp ảnh. Thỉnh thoảng ấn vô các Icon phía dưới đoc bị Lag hiện chữ như bàn phím...
rivertm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bất ngờ gì đâu. Macrumors báo từ hôm 19 rồi là Apple đổi lịch release sớm mà. Cũng nói rõ luôn cả ngày release là ngày hôm nay luôn. Bài do Juli Clover đưa tin.
@rivertm Mod iFan mà vầy là hỏng hỏng hỏng 😁
cuquynh
TÍCH CỰC
5 năm
@Fbiprohj còn có cái để mà nhắc anh em ,còn hơn cái hãng gì kia 1 năm cũng chắng có cái gì mà nhắc anh em
Mình chưa thấy 13.1 😔
le_nam_16
TÍCH CỰC
5 năm
đang ở beta mới nhất, xong xóa profile beta đi, bấm update lên 13.1 chính thức, sau đó cài profile beta tiếp để chờ bản beta tiếp theo...
Có ai như minh hămmmmm ??? 😁
Bùi Quân
ĐẠI BÀNG
5 năm
@le_nam_16 hăm
Lên nào anh em.
cái 13.0 nó hẻo vãi
@Fatcat88 Chắc bên Mỹ họ ghét con số 13 nên phải ra bản 13.1 để lấp đi con số 13 kia.
Haoneymar
TÍCH CỰC
5 năm
Đang lên rồi
Đang update . Thanks mod nhiều
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
Apple fix lỗi nhanh ghê, tung ra bản ios 13.1 nhanh hơn dự kiến.
@tuluan thì 1 mình 1 ngựa ko nhanh cho bị chửi à, ông dùng pixel của google cũng z thôi 😃
Watch os đâu
@thanhsontainhan Watch os lỗi gì bạn ?
kiencuong001
ĐẠI BÀNG
5 năm
13 lỗi kha khá đấy anh em, up được cứ up thôi
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kiencuong001 Mình vẫn chưa thấy lỗi gì cả. Chắc do mình chủ yếu vẫn nghe và gọi thôi.
@huutuanhp Mình cũng vậy, Xr mượt, pin trâu hơn. Đang suy nghĩ nên lên 13.1 ko. Chủ yếu hóng ipadOs, mà của mình nó có 13.1 lun, ko phải 13.0 như bài 4B7E5649-446A-4085-B96F-84544A33353E.png
@Uthuong050713 Có iPad rồi kìa
@Võ Thành Quân Mình lên rồi bạn, đang trải nghiệm, kk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019