Đã có ISO bản RTM của Windows 10 2004 (April 2020 Update), mời anh em tải về
Rất hay và hữu ích!/7 người
bk9sw
2 nămBình luận: 171
Đã có ISO bản RTM của Windows 10 2004 (April 2020 Update), mời anh em tải về
Microsoft đã vừa phát hành file .ISO chuẩn cuối của Windows 10 20H1 (April 2020 Update - version 2004). Bản cập nhật lớn đầu tiên của năm 2020 này dự kiến sẽ được phát hành cho mọi người dùng vào tháng 5 tới nhưng anh em đã có thể cài và trải nghiệm ngay từ giờ.

Đây là bản build 19041 đang được phát hành cho người dùng Insider kênh Slow ring và đây cũng là phiên bản RTM được chuyển cho nhà sản xuất thiết bị, có thể nói là bản chuẩn cuối. Tuy vậy, cho chắc ăn thì mình nghĩ anh em nên cài và chạy thử trên máy ảo trước, đợi bản chính thức cập nhật qua Windows Update.

Nếu chưa đăng ký Insider, anh em vào trang này và đăng nhập tài khoản Microsoft Account đang sử dụng.

Windows102004 (1).jpg
Tiếp theo là vào trang này > kéo xuống cuối cùng sẽ thấy mục tải về > anh em chọn Windows 10 Insider Preview (SLOW) hoặc (FAST) đều được > nhấn Confirm. Anh em tiếp tục chọn ngôn ngữ cài đặt > English cho nhanh > Confirm.

Windows102004 (2).jpg
Tới bước này, anh em chọn phiên bản 64-bit hoặc 32-bit, mình ưu tiên 64-bit, file tải về có dung lượng 4.76 GB. Anh em có thể dùng Rufus để tạo USB boot drive và cài mới.

Theo: WinAero
171 bình luận
tungqn1080
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chờ mod tổng hợp xem có gì thú vị nè
Tony08
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trưởng Anh Tôi tìm lại không thấy, bác có nhớ không giúp tôi tìm lại bài đấy
Wininsider10
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Sao_Cung_Duoc Thấy dùng Insider Fast Ring vẫn ok mà. Nhưng mà vẫn phải cẩn thận một chút vì có khi Insider một đường thì RTM lại 1 nẻo 😃
@Wininsider10 Đúng rồi bạn. Nên mềnh k vội nâng cấp
Tưởng bản chính thức nên vào xem thử
@micheal9000 Bác vẫn chưa hiểu Build 1909 và 2004, cái của bác chỉ là bản vá bảo mật tháng 4 ( tháng nào cũng có)
@micheal9000 Nó thế này nè bác
Annotation 2020-04-23 200904.png
Minh Blue
ĐẠI BÀNG
2 năm
@micheal9000 1909 là bản BUILD tháng 9/2019 còn đây là 2004 là tháng 4/2020. Cái Cumulative kia là cập nhật vá bảo mật hàng tháng bản nào cũng có.
TTX_412
TÍCH CỰC
2 năm
@micheal9000 cái 1909 của bác là version, còn 19041 ở bài là bản build của version 2004. Túm lại là cái của bác là 1909 < 2004 nói trong bài
Chả biết có ổn ko nữa
Locgk8
TÍCH CỰC
2 năm
Chờ mod thông báo bản chính thức
Dạo này windows update cứ phải đợi các bác chuột bạch trước, ko mất dữ liệu hoặc ko boot vào dc win là toi à
@trainoitrull lần nào có bản mới cũng lên rất sớm,lần nào cũng không gặp vấn đề gì cả
@luongxuanthai86 Chắc máy bác ít cài phụ kiện ngoài, mỗi lần uodate mình cũng sợ, bữa update card rời của laptop ko nhận, mấy tháng sau update cũng bị dính con egpu ko nhận
@luongxuanthai86 khối người không may mắn như bác :v
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
2 năm
@SilverWolf501 Thật sự mình dùng 3 đời máy win bản quyền theo máy.
Chưa lần nào bị lỗi khi cập nhật.
1 máy Dell. 1 máy Thinkpad. 1 máy LG
Hiện vẫn còn giữ đủ 3 máy. Vẫn mở Auto Update 😁
Chờ report rồi tính. 😁
Nên đợi chính thức và sau 1 tháng nhé
ruanyoufu
TÍCH CỰC
2 năm
Chờ thôi, không dám mạo hiểm
thuanskyvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tưởng RTM dừng rồi nhỉ, bây giờ lại update chắc bản mobile sẽ được hồi sinh
@thuanskyvn RTM bản thử nghiệm cuối cùng trước khi ra mắt chính thức thì dừng gì hả bác. Bản nâng cấp nào chả có RTM 😆
thuanskyvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Staya Nadela Vậy hả 🙃
@thuanskyvn Bác nhầm bản cho vip ARM rồi 😎
thuanskyvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@traithanhnam90 À đúng rồi ARM
vqt907
CAO CẤP
2 năm
@thuanskyvn RTM là Release To Manufacturing, tức là bản cho các nhà sx PC tích hợp sẵn vào máy tính, có thể coi là bản chính thức rồi
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không dám mạo hiểm
Vẫn chưa có gì mới lạ. Bao nhiêu năm rồi MS vẫn chưa làm ra một hệ điều hành để đời như Windows XP 😁
garung2018
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lechien.us Thế thì xp cũng là 1 mớ hỗn độn của win 98 với win NT. Khác gì nhau
garung2018
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lechien.us Win xp cũng chỉ là 1 mớ hỗn độn của win 98 với win NT thôi
@lechien.us Để đời xong lại làm người dùng bảo thủ với nó mà không chịu nâng cấp cập nhật à =))
nohero2004
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lechien.us Để cái gì, lúc xp mới ra cũng bị kêu đầy vì làm máy chậm, lag. Đa số đều chỉ muốn dùng win98 cho nhanh.
K hiểu sao bản update 1909 nó lại hay làm treo VMware cho dù có cài phiên bản nào đi nữa.
@from team b with love nếu ko cần nhiều tính năng thì bạn có thể thử qua thằng VirtualBox. Mình chưa gặp tình trạng như bạn khi sử dụng nó
@A.Q chính truyện Chính xác. Mình chuyển sang VirtualBox thấy nhẹ nhàng hẳn. K có tình trạng k thể kill tiến trình như VMware. Trước đây mình chưa bao giờ gặp tình trạng tương tự.
@from team b with love và nhẹ hơn rất nhiều so với VMware
Đang kéo để vọc xem có gì hay ho không 😁
@justorlove cái này là bản update culmatative mỗi tháng thôi, không phải là bản win 10 2004 như đề cập trên bài
@lanehacker7294 Vậy à? Hèn gì mình ko thấy có gì khác biệt!
Có gì hot ????
Thôi đợi các mod chuột bạch đã.
quân ken
TÍCH CỰC
2 năm
Bản này update giao diện start menu mới hả mọi người
@quân ken Chả thấy gì mới đâu bác
quân ken
TÍCH CỰC
2 năm
@cuong199128 Thank bác mình tưởng được update giao diện start mới chứ
@quân ken Còn lâu lắm bạn ơi, mình hóng cái duyệt file theo tab mà dài cổ khôg có đây
quân ken
TÍCH CỰC
2 năm
@gatheringviolet Mình thì chỉ hóng có bản đó để cài lên bootcamp trải nghiệm thôi 😂
Thấy nhánh Slow này có cũng 1 thời gian rồi mà. e đk kênh release preview up được 1 tuần rồi
canhbepo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chính thức chưa tq
Sợ đi dữ liệu lắm.
@allstreet backup dữ liệu cho an toàn rồi trải nghiệm thử bạn ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019