Đã có lý do vì sao anh em Tinh tế chọn S7 hay G5

cuhiep
25/2/2016 1:39Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Riêng mình thì thấy lg tháo ra lắp vô thì hay nhưng rất bất tiện và ko tốt
Hay;đột phá công nghệ,tuỳ biến nhiều lựa chọn
Bất tiện;tháo ra lắp vô mất time,phải tắt máy và khởi động lại,các modun phải đem theo kè kè và rất dể rơi rớt va thất lạc
Ko tốt;vvịc tháo ra lắp vô sẽ ko bền,khởi đọng máy nhiều cũng ko tốt cho đt
@Vodanh_vohinh Sản phẩm chưa ra, chưa thấy thực tế thì sao biết không bền.
@picothienhoa Nhìn cũng có thể đoán đc,thường những đột phát đầu tiên sẽ có nhiều đột biến
@Vodanh_vohinh Thánh ăn gì con cúng...nhìn là bít hết chỉ có thánh
Muốn bình chọn, muốn biểu đồ hay làm gì thì làm. Mai mốt rồi cũng chỉ thấy người dùng toàn cầm iphone với galaxy S, Note thôi, tìm mỏi mắt mới được 1 vài ông dùng LG, Sony.
Đúng là SS chỉ đc thiết kế, chủ yếu mua vì đẹp nhg hiệu năng dùng khá chán, thấy G5 đc hơn
dungviet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longtranit Bác nói SS chỉ được cái thiết kế là k đúng.
SS mới được đánh giá tốt về thiết kế từ GLX S6, nay là bộ đôi S7(edge).
Về tính năng thì từ các đời S & Note nhiều tình năng đến nỗi k ai dùng.
Hiệu năng thì bác xem những bài so sánh N5 android 6.0 vs IP 6S Plus đi xong hãy phán nhé.
@dungviet Tùy cảm nhận mỗi ng thôi. Tính năng nhìu đến nỗi ko ai dùng thì có ích gì? Cứ như bác đem tiền Mông Cổ đi xài ở VN ấy. Còn hiệu năng thì e dùng wa cả Note 5 và 6s plus rồi, same same nhau cả, thậm chí đôi lúc màn của N5 bị giựt và đơ nhẹ, rất khó để ý nhg e hơi khó tính nên cái này cũng làm e khó chịu.
Fan LG - Không thích Sámsung :rolleyes:😁
Bạn nghĩ sao khi cầm 1 cái điện thoại lên mà người ta ko biết bạn sài đời gì, s7 giống s6 và mặt trước và cạnh nhái iphone đến 80%. Bỏ tiền ra để trải nghiệm chứ không có bỏ tiền mua 1 sản phẩm sao chép giỏi. LG G5 là lựa chọn hàng đầu.
dongvadong
TÍCH CỰC
8 năm
@picothienhoa Ý của bạn là bạn mua điện thoại (iphone) chỉ để người ta biết mình dùng điện thoại xịn, để chảnh, để oai chứ gì,
Mình nói cho mà nghe đấy là Samsung ra quá nhiều dòng nên vậy hoy. Cũng như IPad vậy, nhiều dòng nhiều đời nên nhìn từ xa, đố mà phân biệt được Air, Air2,Air3 v.v.v.
Cái câu nhái Iphone 80% mình nghe buồn nôn quá, đi ra nôn bãi...khỏi comment nữa....
thích cả 2 mà mỗi tội không có tiền 😆
trungkn
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đánh giá cao SS, hoàn thiện tốt, ít lỗi vặt... LG thì nhìn máy dòng G tc là hán rồi . luôn nhiều lỗi
Cũng phải công nhận là kiểu dáng thiết kế của Samsung rất đẹp trong thời gian gần đây
nhiều ý kiến quá
😁 camera từ từ rồi xem ai ăn ai mà chọn G5 vì camera nè. genk có đăng bài so sánh rồi nhưng đợi tinh tế làm luôn
minhshiny
ĐẠI BÀNG
8 năm
k hiểu sao tt luôn dùng mọi cách để dìm không ít thì nhiều ss nhỉ 😁
Bin Hero
TÍCH CỰC
8 năm
e là fan ip và e chọn samsung :v
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
8 năm
không liên quan nhưng đợi i Phở 7
StradiMai
TÍCH CỰC
8 năm
@Lilp Ra Y như bác hóng đến tháng 8 xem như thế nào 😆
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
8 năm
@StradiMai hóa ra cũng có người " KHONG LIEN QUAN " giống mình =))))
rosekiller
ĐẠI BÀNG
8 năm
thích thiết kế S7 và khoái tính năng G5 nhưng sẽ lấy Mi5 vì tốt trong tầm giá
Marko_Ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi nào mấy bạn SS, LG ... dám ra mắt đt mới vào tháng 9 thì mới ghê gớm.

"1 thanh niên đang dùng Huawei Mate8 thấy ngon, bổ, rẻ cho hay =))"
Em thấy hàng S dùng thích hơn.
LyThach
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình quan trọng nhất là chống nước, đi bia bọt thoải mái, đi đái không phải lo! Nếu s7 không có chắc lại xài z2, z3
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
8 năm
không chọn S7 hay G5.... đợi Note 6 là OK nhất....hehehe
Với kinh nghiệm từng dùng Samsung nhiều đời từ hồi S3 tới giờ thì khuyên là ai thích kiểu dáng thì chọn S7, ai thiên về tính năng thì G5
nth288
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em chọn S7 tại vì có nhiều thông báo về lỗi đột tử của G5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019