Đã có Mavericks Developer Preview 6... mời anh em tải về

cuhiep
22/8/2013 4:9Phản hồi: 74
Đã có Mavericks Developer Preview 6... mời anh em tải về

Apple vừa tung ra bản thử nghiệm tiếp theo của hệ điều hành 10.9 Mavericks, phiên bản thử nghiệm thứ 6. Bây giờ anh em đang dùng bản 5 hay các bản thấp hơn có thể cập nhật lên để trải nghiệm những cải tiến mới nhất trong đó Apple có đề cập đến giải pháp tiết kiệm năng lượng mới cũng như bộ ứng dụng bản đồ mới và nhiều thứ khác. Anh em đang vào phần Mac App Store trên máy Mac và chọn Update để thấy bản 10.9 thứ 6 này. Những anh em nào đang dùng 10.9 phiên bản 5 có thể lên ngay, trong khi anh em đang dùng các bản trước cần phải lên từng bước. Mình đang tải về, nếu có gì hay sẽ chia sẻ với anh em sau.

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hwa ngịch boot camp bị hư phải cài lại 10.8.4. Giờ lại có bản này, ôi bùn😔
Luôn đón chờ và cập nhật những ứng dụng mới từ tinhte! chủ thớt cũng nhanh thật đấy.
Nhưng chưa thấy cái gì nổi bật hẳn
anh em nhào vô dùng thử xem nào
Stuart
TÍCH CỰC
11 năm
Vừa xong.
cài thôi, mình có bộ 10.9DP5 cài xong update lên thôi
tsonmodelch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuhiep nhớ cho link down nhé.. Đang chờ đợi e nó
@tsonmodelch Ặc... làm trực tiếp đi... link ở đâu mà link 😁 lười quá.
chắc net nhà mình có vấn đề... mọi hôm chỉ 1-2 phút
anh em cho hỏi số điện thoại của skynet là bao nhiêu để em phàn nàn ạ?
Screen Shot 2013-08-22 at 10.05.19 AM.png
@ngocanaaa Công nhận. Jo để ih kỹ mới thấy vẫn còn dấu. Chấm trước số 6
finely
TÍCH CỰC
11 năm
@Airblade14
:eek: 1800 TROLL
anhnm
TÍCH CỰC
11 năm
@Airblade14 bác này dùng máy retina nên bản update nặng 1,7G, còn của bác Hiệp có hơn 900mb, có phải thế ko nhỉ?
@anhnm dạ không phải, anh Hiệp cũng retina mà
còn do trên máy mình có gì, ví dụ máy của mình xài nhiều máy in và các thiết bị mạng khác nhau, nên bản update còn kèm theo bản update driver cho các thiết bị đó bác
tnkien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phiên bản này ổn định chưa anh? Các phần mềm thông dụng có tương thích ko? Adobe, office...

Bữa giờ cũng ham hố mà chưa dám cài,
mình thì đợi bản chính thức luôn 😁
ngthanh95
ĐẠI BÀNG
11 năm
chiều hqua check chưa có, Vậy mà h đã có rồi. Sao làn này App ra nhiều bản DP như thế nhỉ. Bây giờ chắc phải có bản GM rồi chứ(T9 là có bản chính thức rồi.)
Vẫn chưa ổn định Skype và chưa cài được uTorrent :mad:...
@TommyNguyenVN
uTorrent cài bản beta mới được nhé. 😁
knguyen_ch
ĐẠI BÀNG
11 năm
@steve_jobs Skype chạy bình thường rồi bạn nhé.
@TommyNguyenVN Sao e vẫn chạy skype và uTorrent ầm ầm mà, có vấn đề gì đâu nhỉ?
chuong.dang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TommyNguyenVN Mấy cái này phải đợi nhà phát triển cập nhật thôi bác ah. Kể cả có ra Mavericks chính thức rồi thì cũng phải đợi thêm 1-2 tháng cho các app cập nhật hết đã
michi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đến DP5 em vẫn chưa cài đc fshare tools và viber for mac. Chắc chờ ra chính thức quá!!!

Sent from my SAMSUNG-SGH-I537 using Tinhte.vn
@michi24 Muốn chạy được chắc phải chờ bản mới của viber for mac thôi, chứ không hi vọng gì vào bản chính thức của maverick đâu bác.
Mà DP5 có cái lỗi khó chịu lâu lâu từ chế độ sleep thức dậy là không làm sao cuộn chuột được trong các ứng dụng, phải khởi động lại mới hết 😕, không biết DP6 có khắc phục chưa.
michi24
ĐẠI BÀNG
11 năm
@finalmagic
Đúng đó bác, ý em là chờ nó ra chính thức và mấy bản kia update cho maverick mới chời đó. Chứ giờ chưa ok he..
Anh em nào có Mac thật tuyệt.
anh em nào cho mình hỏi, sao bộ cài 10.9 này, mình tạo bộ cài từ disk utility giống như 10.8, nhưng restart máy lại nhấn option thì nó boot khác như 10.8, thấy chạy vô chọn ngôn ngữ ... kiểu như mới bung mac os ra vậy, không có chọn reinstall từ đầu như 10.8,rồi mình không dám cài luôn, ai giải thích giùm với, thanks
@mrdung12345678 help
alexzai
TÍCH CỰC
11 năm
@mrdung12345678 trên youtube có hướng dẫn tạo bộ cài đó bạn,10.8 k giống 10.9 nên cách làm khác 1 chút
cryshop
TÍCH CỰC
11 năm
Ai test giùm xem có tiết kiệm pin hơn không?
vuhothang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiều nay về nhà nâng ngay cái hackintosh của mình thôi. Bữa giờ chuyển qua sài mac luôn rồi, lúc 10.8.4 mà đa phần là 10.9 DP5 do chạy nhanh hơn.
A E OI SAO MINH VAO UPDATES KO CO GI HET ??/
dragon_boy
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn chưa chạy được viber. chả hiểu cải thiện hiệu năng gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019