Đã có Opera Mini 5.1 cho các dòng máy Windows Mobile

niky
9/9/2010 16:1Phản hồi: 28
[IMGL]http://photo.tinhte.vn/attach/public_image/btv/9759/97594c8914a4a07e5_Opera_Mini_5.jpeg[/IMGL]Opera vừa chính thức cung cấp phiên bản trình duyệt Opera Mini 5.1 dành cho tất cả các dòng máy đang sử dụng hệ điều hành Windows Mobile, từ 2003 cho đến Windows Phone Starter (Widows Mobile 6.5). Phiên bản trình duyệt Java được cung cấp cho Windows Mobile này đã được Opera phát triển lâu hơn các bản dành cho các hệ điều hành di động khác như Blackberry, Symbian hay Android... và nó đã không phụ lòng người dùng khi cho phép thao tác trên màn hình cảm ứng khá tốt, hỗ trợ các dòng máy có độ phân giải màn hình cao cũng như hỗ trợ cảm biến chuyển động...

Theo Opera cho biết thì với khả năng giảm tải dung lượng truyền thống thông qua server riêng khi người dùng sử dụng trình duyệt Opera thì các trình duyệt của họ, điển hình là phiên bản Mini 5.1 dành cho Windows Mobile này cho phép giảm đến maximum 90% dung lượng kết nối data. Một số điểm đáng chú ý trên phiên bản opera Mini 5.1 cho Windows Phone có thể kể đến:

- Cài đặt làm trình duyệt mặc định.
- Hỗ trợ màn hình độ phân giải cao
- Cài tiện font chữ và thiết kế giao diện.
- Hỗ trợ cảm biến chuyển động, xoay giao diện.
- Hỗ trợ người dùng có tài khoản có thu phí...

Opera Mini 5.1 hoàn toàn miễn phí, có thể tải về từ trình duyệt trên máy theo đường dẫn: http://m.opera.com/.

Nguồn: Opera
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa mới tải bên mục Phần mềm của bác Oxi xong ^^
Ặc ặc, mừng hụt, phiên bản java thì làm cái khỉ gì, dùng opera 5 beta còn hơn.
vumanhtuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
opera cho windows mobile có 2 phiên bản mà 1 là opera mobile 1 la opera mini,cai opera mini 5.1 này là nâng cấp của opera mini 5 beta mà,có phải java gì đâu
Có cả file chạy đuôi CAB cho winmobile mà. Mình đang dùng thấy rất tốt, đã fix lỗi nhập liệu
Bạn vào trang opera.com mà download OTA nhé
Thế thì phải thử ngay thôi, mong chờ lâu lắm rồi, bác chủ viết thế em đọc không kỹ bị hiểu nhầm, yeah
cài trên HD2 chạy sao chậm quá
davidboy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã cài trên HD2 giao diện cũng được nhưng ko zoom đa điểm được.
khanhngujen
ĐẠI BÀNG
14 năm
lỗi hiển thị font tiếng việt trên opera 5.1 có cách nào sửa được không các bạn?
Phiên bản này có gì khác với Opera Mobile 10 không các bác?
Atoxic
TÍCH CỰC
14 năm
Mong đợi 0pera quá!?
Hix, không hiển thị được tiếng việt... >"<
Vừa test thử, khởi động hơi chậm, touch nhạy quá kéo phát chạy vèo một mạch, chắc cả kéo cả giữ, saved page của operamini5beta không dùng được, vào mạng ngon lành, mấy lỗi như khó comment trong các diễn đàn được khắc phục, gõ chữ rất nhanh, phím space bằng bán phím cứng máy mình vẫn bị lỗi,hjc, túm lại là tuyệt vời hehe
salemnb
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào dùng chíp 528 trở lên nên dùng loại Opera Mobile kia thì tốt hơn. vì nó hỗ trợ nhiều thứ, tốc độ ko chênh nhau bao nhiêu. chỉ khác ở dung lượng trang web tải về có hơn nhau thôi.
Opera mobile nên dùng cho máy cấu hình cao và có kết nối mạnh(3g, wifi), vì nó render web trực tiếp, operamini vẫn là hiệu quả nhất cho máy cấu hình thấp và chi phí eo hẹp vì nó nén web qua sever trung gian nên dung lượng cực nhỏ, mấy bác bảo lỗi font chữ là thế nào, phải cài font tiếng việt cho máy thì máy mơis hiện tiếng Việt được chứ
Lại còn có cả bản operamini mobile nữa cơ ah:d
huntergun
ĐẠI BÀNG
14 năm
vẫn chạy bản 5.0 nhưng vừa bán máy lên không thử dc.. ... thanks vì tinhthan tinh te😁
ặc, em nhầm opera mobile thui hehe :-D
dùng operamini là ngon nhất
mình xài touch pro2 mà xài opera mobile thấy chậm như rùa, không xài nổi
vẫn phải quay ra xài operamini
binhk88
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đồng ý với bạn, từ xưa tới giờ mình vẫn thích dùng opremini hơn la opera mobile.
mình dùng HD2 và thích ngược lại với bạn ;)
bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
sao khởi động chậm thế nhỉ 😔
Tại sao không có bản 5.1 Tiếng việt nhỉ? Ai có bản Tiếng việt thì cho mình xin nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019